Ask Cho em hỏi về cách tính tiền trên youtube với mọi người!

2T1D

Newbie
Reactions
9
MR
0.016
Như title mọi người cho em hỏi cách tính tiền 100 views thì được bao nhiều tiền youtube trả với ạ?
Cho em hỏi là có phải là youtube tính tiền theo khu vực (nước) không ạ? Nếu vậy thì VN được bao nhiêu tiền nếu có 1000 views và nước ngoài cụ thể là mấy nước châu Âu, Mỹ phát triển như Anh, Mỹ, Canada thì được bao nhiêu tiền trên 100 views ạ? Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ.
-Thân Ái!-

đơn giản nè 1tr view việt tầm ~1tr vnd tùy chủ đề! có khi hơn hoặc ít hơn
view mĩ 1trview ~ 20trvnd có khi hơn hoặc ít hơn

Cách tính lượt view trên youtube bao nhiêu tiền?​

Lượt view theo quốc gia và vùng lãnh thổ​

Cứ 1 CPM (1.000 lượt xem) ở mỗi quốc gia, Youtube sẽ tính phí khác nhau. Ví dụ, cách tính CPM ở Việt Nam sẽ vào khoảng 0,2 – 0,5 usd và đối với Mỹ sẽ là khoảng 1 – 4 usd. Vậy bạn nghĩ 1 triệu lượt xem trên youtube cần bao nhiêu tiền? Câu trả lời là cứ 1 triệu lượt xem, bạn có thể kiếm được trung bình khoảng 5 triệu đồng.

Loại quảng cáo phân phối trên video của bạn​

Với mỗi video hiển thị trên video, bạn sẽ nhận được tiền. Nếu nội dung video của bạn có liên quan đến các quảng cáo sẽ được phân phối trên video của bạn. Ví dụ bạn làm video review sản phẩm làm đẹp mà quảng cáo thì những quảng cáo đó thường có chi phí quảng cáo cao. Do đó, thu nhập từ lượt xem cũng cao hơn.

Tỷ lệ nhấp chuột quảng cáo trên video của bạn​

Đây là thu nhập chính của bạn. Số tiền bạn kiếm được chủ yếu phụ thuộc vào số lượng người xem nhấp vào quảng cáo. Điều này có nghĩa là gì phụ thuộc vào thời lượng video của bạn. Với những video có độ dài từ 1-2 phút, lượng lượt xem sẽ không bằng những video có độ dài 10-15 phút. Tuy nhiên, bạn cần phải lay động khán giả bằng cách làm những video có nội dung hấp dẫn. Theo đó, tỷ lệ nhấp chuột vào quảng cáo sẽ cao hơn.

nói chung hỏi về vn thì 1000 chưa tới 2 usd =)) khinh nhau đến thế là cùng
Web rap anime 150k sub , 1 clip tung ra ít nhất 2 300k view, 1 tháng kiếm đc tầm 5 600 chưa tính thuế + bản quyền bên thứ 3

mảng này giờ khá khó khăn, nếu kiên trì, có content hay, có ngoại hình thì có thể vào các công ty chuyên quản lý youtuber, KOL
Họ sẽ hỗ trợ được tốt hơn

chủ đề gì thì cao mà chủ đề nào thì thấp ạ?
CPM các chủ đề tài chính, oto, hay bảo hiểm sẽ cao. Còn cpm thấp thì mấy cái về vlog

Như title mọi người cho em hỏi cách tính tiền 100 views thì được bao nhiều tiền youtube trả với ạ?
Cho em hỏi là có phải là youtube tính tiền theo khu vực (nước) không ạ? Nếu vậy thì VN được bao nhiêu tiền nếu có 1000 views và nước ngoài cụ thể là mấy nước châu Âu, Mỹ phát triển như Anh, Mỹ, Canada thì được bao nhiêu tiền trên 100 views ạ? Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ.
-Thân Ái!-
Youtube trả tiền cho mỗi lượt hiển thị quảng cáo trên video. CPM là chi phí cho mỗi 1000 lượt hiển thị quảng cáo và được tính toán trước khi chia sẻ doanh thu cho YouTube.

Trung bình CPM của Việt Nam là từ 0.2$ – 0.8$. Cho nên 1 triệu view Youtube sẽ kiếm được từ 200$ đến 800$
Tham khảo:

Những câu hỏi thường gặp khi kiếm tiền trên Youtube​

Yt không chỉ tính dựa theo view mà còn việc ông xem bao lâu trong video đó rồi còn những hành động của ông khi xem video nên không có quy chuẩn cụ thể đâu ông. Nói chung video hay thu hút người xem thì nhiều tiền dù ở net nào

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,322
170,450
Latest member
Gemshunter44

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom