Cho em hỏi laptop này nâng cấp ram thế nào cho nó chạy nhanh ạ

Core i3 thì cậy 64x với ram trên 4g nha! Vậy là ok! Chứ ram 2g core i3 nó chậy làm sao ấy thua cả Dual!

Máy mợ này như kiểu máy trạm ý nhỉ, có 2 card màn hình, ram 8gb bus 1600, nếu cần thiết thì nâng thêm cái ram 8gb nữa :3. Em cũng gà gà về máy tính thôi, nói sai, các bác đừng gạch đá em nha :D
mình thấy máy bạn kia card màn hình bình thường mà, máy mình cũng vậy, thời này đa số máy đều có 1 card tích hợp 1 card rời mà, mình thấy nhiều bạn kêu dùng ssd khởi động nhanh hơn hhd, ssd khởi động 10s còn chậm hơn máy mình chạy hhd nữa, máy mình chưa đến 10s đã khởi động xong

mình thấy máy bạn kia card màn hình bình thường mà, máy mình cũng vậy, thời này đa số máy đều có 1 card tích hợp 1 card rời mà, mình thấy nhiều bạn kêu dùng ssd khởi động nhanh hơn hhd, ssd khởi động 10s còn chậm hơn máy mình chạy hhd nữa, máy mình chưa đến 10s đã khởi động xong
Thực ra quá trinh khoi dong thi ssd nhanh hon hdd ko nhiu , cái khac biet la lúc load ung dung kia.. Ban thu load may phần mềm đồ họa trên 2 loai ssd va hdd se thay khax biet lien

I3 và i5 trở lên thì nên c cài ram 8g -16G là chạy dc 2-3 BS nhé , ko cần thiết phải ssd , hdd vẫn nhanh như thường , máy 8g vẫn chạy dc 2 bs , chủ yếu là chọn bản win64 bit thật là nhẹ , tối ưu nhé , ai ko biết gì thì chat qua yahoo mình tư vấn cho về máy chạy bs , hiện cũng đang chạy 10-20 máy autolead đây , chạy auto thì ko cần thiết phải mượt setup nó chạy ko giật giật là dc , còn vấn đề thay ram , ra mua cây ram họ thay cho luôn rôi và họ chọn bus luôn nên mấy thím nào nói về bus thì thật là dư thừa vì khi mua ram họ đã chọn đúng bus và gắn vô lap nhận dc đủ ram họ mới lấy tiền nhé , còn vấn đề mấy bạn quan tâm là kỹ thuật chạy dc nhiều bluestack sao cho nhe

ssd dành cho nhưng lập trình viên chuyên lập trinhg 3d hay lập trình game thì chơi còn ứng dụng ko có tính đồ hoạ cao thi hdd là dc rồi

ssd dành cho nhưng lập trình viên chuyên lập trinhg 3d hay lập trình game thì chơi còn ứng dụng ko có tính đồ hoạ cao thi hdd là dc rồi
Bác thử gắn SSD rồi so sánh với HDD chưa mà phán xanh rờn vậy :D
SSD cải ttiện hiệu năng rất đáng kể: khởi động, mở các chương trình nặng như PTS, MS Visual, Eclipse...v.v

Thử test tốc độ copy dữ liệu giữa các ổ xem sao.
Trước mình dùng ASUS, ổ chán cực kỳ luôn, từ hồi thay SSD dùng phiêu hẳn.

ssd loại rẻ nhất bn bác
Trước tết mình có xúc 1 em SSD SAMSUNG 840 EVO dung lượng 240 GB, giá 2 chai chẵn... chạy bao phê, tốc độ cải thhiện rõ rệt trông thấy ^^

Thực ra quá trinh khoi dong thi ssd nhanh hon hdd ko nhiu , cái khac biet la lúc load ung dung kia.. Ban thu load may phần mềm đồ họa trên 2 loai ssd va hdd se thay khax biet lien
cái này thì mình ko biết vì mình làm việc ở VPS thôi, máy tính chỉ dùng để chơi game xem fim là chính

Trước tết mình có xúc 1 em SSD SAMSUNG 840 EVO dung lượng 240 GB, giá 2 chai chẵn... chạy bao phê, tốc độ cải thhiện rõ rệt trông thấy ^^
thì mình ko nói là nó cải thiện nhé , tất nhiên tiền nào của nấy , ý mình là nó dùng cho chơi bs thì ko cần thiết chứ ko phải ko cải thiện nha , nếu mà bỏ tiền ra mua ssd để chơi bluestack thì phí nha bác

Last edited:
thì mình ko nói là nó cải thiện nhé , tất nhiên tiền nào của nấy , ý mình là nó dùng cho chơi bs thì ko cần thiết chứ ko phải ko cải thiện nha , nếu mà bỏ tiền ra mua ssh để chơi bluestack thì phí nha bác
SSH gì ông ơi, đang nói SSD mà :D

Alo ai giúp em với nếu thay ram thì có cần cài lại win ko và tốn bao nhiu thời gian vậy ạ,tại em cần làm nhanh để làm việc ạ

Cho em hỏi là ram 4gb và ssd 120gb thì giá tầm bao nhiu ạ,
có chỗ bán ram 4g 700k có chổ 600k
còn có chỗ ssd 120gb thì 1tr7 có chỗ 1tr4 em ko biết có phải nó mắc hơn là nó tốt hơn ko, ai rành giúp em với :(

Cho em hỏi là ram 4gb và ssd 120gb thì giá tầm bao nhiu ạ,
có chỗ bán ram 4g 700k có chổ 600k
còn có chỗ ssd 120gb thì 1tr7 có chỗ 1tr4 em ko biết có phải nó mắc hơn là nó tốt hơn ko, ai rành giúp em với :(
cái này bạn xem tùy hãng và loại nào nữa nó đâu chỉ có 1 loại đâu, nếu mấy bạn ko cần thiết dùng ssd thì đừng mua mua ram thôi rồi lên 64 bit là ổn rồi

ôi đội ơn mấy anh, thay hết ssd và ram lên máy chạy max vù vù luôn, chạy nhanh rõ rệt luôn, em cám ơn anh chị đã nhiệt tình giúp đỡ em :D:D:D:D:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,294
170,423
Latest member
Glock66
Back
Top Bottom