Cho em chút kinh nghiệm nhận tiền qua Paypal

threamcloud

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Tình hình là em đang muốn bán cho 1 thằng bên Mỹ 1 account game. Nó đề nghị thanh toán qua Paypal. Tất nhiên em sẽ đề nghị nó thanh toán tiền trước rồi mới đưa đồ cho nó. Nhưng sau 1 hồi google thì em có vài điều thắc mắc.
-Bao lâu sau khi nó chuyển tiền thì mình sẽ nhận được thông báo? Và sau bao lâu mình mới rút tiền ra được? Tài khoản của em đã Verified.
-Em chỉ giao dịch nhỏ, vài lần, thì đăng ký Personal đúng không?
-Em có nghe về vấn đề cashback. Tức là nó chuyển tiền xong, mình đưa đồ cho nó thì nó thông báo rút tiền lại, khi mà mình chưa kịp ra ngân hàng để rút tiền. Có chuyện đó không ạ? Nếu có thì làm cách nào bây giờ?

Không biết bạn nào có kinh nghiệm mấy vụ trade này thì giúp em tý kn với. Biết là nhiều rủi ro. Nhưng em vẫn cứ làm thôi. Gì thì gì cũng chẳng còn chơi game nữa. Được thì được chút tiền. Không thì thôi được 1 bài học =)

1. Nhận được tiền sau 1 nốt nhạc (vài phút là có). Rút được ngay khi nó update tiền vào balance của paypal.
2. Đúng
3. Có chuyện đó nhưng làm ăn thì nên chọn mặt gửi vàng và mmo đôi khi phải liều tí mới được việc :rolleyes:

Ng
Tình hình là em đang muốn bán cho 1 thằng bên Mỹ 1 account game. Nó đề nghị thanh toán qua Paypal. Tất nhiên em sẽ đề nghị nó thanh toán tiền trước rồi mới đưa đồ cho nó. Nhưng sau 1 hồi google thì em có vài điều thắc mắc.
-Bao lâu sau khi nó chuyển tiền thì mình sẽ nhận được thông báo? Và sau bao lâu mình mới rút tiền ra được? Tài khoản của em đã Verified.
-Em chỉ giao dịch nhỏ, vài lần, thì đăng ký Personal đúng không?
-Em có nghe về vấn đề cashback. Tức là nó chuyển tiền xong, mình đưa đồ cho nó thì nó thông báo rút tiền lại, khi mà mình chưa kịp ra ngân hàng để rút tiền. Có chuyện đó không ạ? Nếu có thì làm cách nào bây giờ?

Không biết bạn nào có kinh nghiệm mấy vụ trade này thì giúp em tý kn với. Biết là nhiều rủi ro. Nhưng em vẫn cứ làm thôi. Gì thì gì cũng chẳng còn chơi game nữa. Được thì được chút tiền. Không thì thôi được 1 bài học =)
Nhận tiền là có liền
Có thể rút ngay hơii nguy hiểm
Khi giao dịch lưu lại log chát ( phòng khi nó mở tranh chấp có cái giải trình)

tks mấy anh.
Cho em hỏi tại sao rút ngay lại nguy hiểm ạ?
Vì em định hẹn nó ở giờ hành chính, rồi lúc nó send tiền em send account này nọ thì rút tiền ngay luôn. Không được sao ạ?
Mà em link paypal với cái thẻ VISA của ACB. tiền vào có rút được ở ATM không ta?

bạn nên để 2-3 ngày rồi mới rút, nếu acc bạn mới mà rút ngay thì khả năng limited sẽ >90%, thậm chí có khi còn limited ngay sau khi nhận tiền nếu acc bạn là acc VN, acc người gửi là US.

Tuy nhiên nếu muốn dùng lâu dài thì việc đối diện và vượt qua limited gần như là điều kiện bắt buộc.

chà. nguy hiểm hen. Vậy nếu em nhận tiền vào thứ 6, thì phải đợi đến thứ 4 tuần sau đó mới nên rút, vì t7 CN không phải working day, đúng không ạ?
Lo quá. Nó nhận đồ xong mà rút tiền lại không chuyển nữa thì chết. lại đến 4 5 ngày. Mà không đưa đồ cho nó ngay thì nó quất 1 phát gọi em là scammer ngay T_T. tiêu hết uy tín.

chà. nguy hiểm hen. Vậy nếu em nhận tiền vào thứ 6, thì phải đợi đến thứ 4 tuần sau đó mới nên rút, vì t7 CN không phải working day, đúng không ạ?
Lo quá. Nó nhận đồ xong mà rút tiền lại không chuyển nữa thì chết. lại đến 4 5 ngày. Mà không đưa đồ cho nó ngay thì nó quất 1 phát gọi em là scammer ngay T_T. tiêu hết uy tín.
thử hỏi nó chuyển sang thanh toán bằng webmoney xem ngày trước mình cũng có bán ít item game thấy gd webmoney đơn giản hơn rất nhiều :)

vừa nhận đủ 1000$ xong, giờ thì ngồi mà run thôi mấy anh ạ.
Đã yêu cầu nó dùng email paypal send em một cái thư là đã nhận đủ đồ. Chỉ biết làm vậy chứ không biết làm gì hơn.

Vậy là giờ em phải đợi đến ít nhất thứ 4 tuần sau mới rút tiền ra đúng không ạ?

Nên để tối thiểu 72h sau khi nhận tiền rồi muốn rút gì thì rút. Bạn cũng nên chuẩn bị sẵn tinh thần, nếu paypal nó limit thì chuẩn bị để remove limit. Nếu acc info bạn thì cứ chuẩn bị trc scan ID, proof address, invoice. Nếu tiếng anh tốt thì call thẳng paypal. Còn trường hợp nguồn paypal của thằng us sạch, nó không chơi đểu thì chắc bạn sẽ có 1k$. :D

Announcements

Forum statistics

Threads
419,489
171,537
Latest member
thien3718g

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back