SCAM Chính thức tố cáo claimbtc

Status
Not open for further replies.

Jusady

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Sau một ngày em phải lập 2 clone và đây là cái topic thứ 3 về vấn đề của em. Sau khi điều tra được thì em phát hiện có một số chứng cứ có thể Report bác @claimbtc . Đầu tiên em xin chân thành anh @duongchuot đã giúp đỡ em trong hôm nay. Em xin tổng kết lại vụ việc:
Tối ngày 11/12/2016 Em có dùng ac @Toyry ib cho @claimbtc để set code auto vì em cài code mà bị lỗi. Mới đầu chỉ là ultraview nhưng sau một hồi set code @claimbtc nói rằng vì ultraview lag nên kêu em đưa vps cho @claimbtc vào set code nhưng cũng bất thành. Vì pass VPS của em là trùng với pass của nick MMO4ME và một loạt email. Khi bị đổi em đã phát hiện và sớm đổi lại pass cái email mà em đăng ký và pass nick @Toyry thì chưa vì em muốn hỏi lại @claimbtc vì sao lại đổi pass và email của em ( Vì mật khẩu này chỉ mình em biết máy em cài duyệt virus k bị dính keylog và cái pass này chỉ có ib cho @claimbtc nên @claimbtc là người em nghi ngờ đầu tiên). Đúng như em nghĩ thủ phạm chính là @claimbtc. Đây là bằng chứng cho thấy @claimbtc là thủ phạm:

Vì thấy @claimbtc nói vậy nên em tin tưởng không đổi pass nick MMO4ME. Nhưng đến hôm nay thì khi đi học về lại ngạc nhiên là cái nick MMO4ME của em bị đăng xuất cùng với một loạt email. Thời gian thủ phạm "gây án" là từ (10h-12h)
Bằng chứng cho thấy một IP lạ đã đăng nhập vào các email rác của em:

Và một số email của Google thông báo việc đổi pass email( một trong những email chính mà em dùng để đăng ký ví bitcoin và baokim,...)

Và hồi chiều em đi học @claimbtc đã gửi cho em một email như thế này

Và một cuộc đối thoại nhẹ nhàng:

Sau cuộc đối thoại này em đã nhờ anh @duongchuot xin log login của @claimbtc để xem IP của @claimbtc có liên quan gì đến mấy IP lạ login vào email của em hay không.

Và đây là kết quả:

Thực chất không cần phải như thế này vì nhìn các hình ảnh trên đã quá đủ rồi :D
Vậy kết luận ở đây: @claimbtc Đã phạm vào tội xâm nhập trái phép, chiếm đoạn tài sản(Có thể nhẹ nên không thành tội), đe dọa tống tiền( Có thể nhẹ nên không thành tội)
Và yêu cầu @claimbtc xem qua cái này :D : https://luatduonggia.vn/xu-ly-hanh-vi-truy-cap-trai-phep-vao-tai-khoan-mang-cua-nguoi-khac
Nếu @claimbtc không trả lại những gì đã gây ra với em, đăng post xin lỗi và chịu phạt theo quy định của MMO4ME.COM, thì em và bác cùng nhau đi gặp công an nhé.
Vì nếu có lý do chính đáng bên FPT sẽ cho biết ai là người sử dụng IP này và với manh mối đó C50 có thể dùng nghiệp vụ để truy ra bác đấy!
Xin cảm ơn đã đọc hết ạ :)

Last edited:
cứ báo C.A bác, còn log chat cho nó lên phường uống trà chơi, ủng hộ bác.

Thanks bác :D

Nếu bác ấy vẫn tưởng bở thì em làm tới luôn :D phạt cái tội ấy chả nhiều nhưng mang tính chất răn đe sau này bỏ cái tính bẩn đó đi :D

trong mấy acc kia của b có nhiều $ ko mà ổng ăn vặt vậy :D

mình chưa bao giờ đặt trùng 1 pass dùng chung cho all :)
đây cũng là 1 bài học cho thớt

trong mấy acc kia của b có nhiều $ ko mà ổng ăn vặt vậy :D
Cái nhiều tiền nhất thì em để email khác pass khác, bị mất có mỗi cái ví bitcoin còn 60k hay sao ý lúc em về tự nhiên thấy vps login ví bitcoin của em rồi có cái sending đang ở trạng thái pending :v Nên không tiếc, chủ yếu là trong đống email bác ấy lấy đc có 1 email em dùng để liên lạc với mấy người quen nên cần lấy lại k thì cho luôn cũng đc ^^

Last edited:
Do em còn non kinh nghiệm nên đây là bài học nhớ đời bác ạ. Mới 17t :D
uhm, mỗi trang mình đặt 1 pass riêng gõ random đến chính bản thân còn chẳng biết pass là j :D và dùng trình quản lý pass nó nhớ hộ và mình chỉ cần nhớ 1 pass duy nhất là ok , mình đang dùng lastpass

uhm, mỗi trang mình đặt 1 pass riêng gõ random đến chính bản thân còn chẳng biết pass là j :D và dùng trình quản lý pass nó nhớ hộ và mình chỉ cần nhớ 1 pass duy nhất là ok , mình đang dùng lastpass
Thanks anh đã góp ý sau vụ này em tính viêt mỗi email một pass ra một tờ giấy, lưu trữ offline là ít nguy hiểm nhất :D

Thanks anh đã góp ý sau vụ này em tính viêt mỗi email một pass ra một tờ giấy, lưu trữ offline là ít nguy hiểm nhất :D

vãi thánh, ví dụ mình lưu khoảng 200 site thôi là tìm mỏi mắt nhé
dùng lastpass đi, rồi đặt xác minh 2 lớp tất cả các site nếu có thể

Và khi lộ cái "1 pass duy nhất" thì ...

vãi thánh, ví dụ mình lưu khoảng 200 site thôi là tìm mỏi mắt nhé
dùng lastpass đi, rồi đặt xác minh 2 lớp tất cả các site nếu có thể
Email mà anh :D em chỉ tầm 10-20 cái thôi. Còn site em làm chủ yếu thì đếm trên đầu ngón tay :D

Và khi lộ cái "1 pass duy nhất" thì ...
đen thôi, đỏ quên đi :D
Email mà anh :D em chỉ tầm 10-20 cái thôi. Còn site em làm chủ yếu thì đếm trên đầu ngón tay :D
gmail mình đều xác minh 2 lớp hết , khác ip đăng nhập cái nó bắt xác thực code liền

gmail mình đều xác minh 2 lớp hết , khác ip đăng nhập cái nó bắt xác thực code liền
Em chỉ một cái email quan trọng nhất mới set bảo mật 2 lớp @@

:oops::oops: mỗi tội chuyển sang máy khác hay điện thoại lạt bất tiện

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week