Warning Chiêu hack, lừa đảo mới nhắm vào anh em sell usdt

nhưng nếu @alex1231 là lừa đảo thì tại sao lại chuyển tiền trước nhỉ anh em?
mình giao dịch trên này nhiều rồi, mấy bạn IT hay giao dich với mình , mình toàn ck trc , không ai ngu đi lừa kiểu này đâu, thông tin minhf trên này hết

Chuyển tiền trc không có nghĩa là k scam nhé bạn. Họ chỉ bỏ ra 500$ nhưng có thể rút sạch tiền từ ví người khác nếu ví đó có nhiều hơn 500$.

Sao nó lằng nhằng thế ạ.
4 ảnh đầu mình gửi, đó là đang ở trình duyệt, fake giao diện giống app mobile để mình approve cho trang imtokenxx sử dụng $ trong ví của mình.
có 2 trường hợp, giờ mình dep 500$ vào để hoàn tất gd với A, thì A có thể nhanh tay lấy 500$ của mình, và mình phải đền 500$ khác.
trường hợp 2 là có thể A sẽ mua 1 đơn lớn, và dụ mình chuyển $ vào trước, sau đó tự ý lấy hết $ của mình, vì mình đã approve quyền dùng ví cho A rồi.
xem tin nhắn là thấy 500$ đầu A đã dụ mình dep $ vào ví trước mới ck.

Mình thấy A có rào trước là chỉ làm trung gian, nên mình giả ngu để A thể hiện A biết việc mình đang làm :popo_big_smile:
cái "xoay xoay" đó là lúc approve quyền dùng ví, để chắc chắn thì cùng lúc đó mình đã sử dụng 1 qr code thật để quét, kết quả là chỉ mất tích tắc nó đã chuyển qa giao diện thanh toán.

Tóm lại bây giờ A chỉ cần chứng minh nguồn gốc QRcode đó từ 1 người khác là mọi chuyện được giải quyết

Last edited:
bạn có nghe qua middle man chưa? nên cuibap mới cần xác nhận chính chủ sent tiền đó. Vd A kêu B chuyển tiền cho Ex, xong Ex chuyển coin cho A, B mất tiền, Ex mang tiếng scam. Hết! :D

Chuyển tiền trc không có nghĩa là k scam nhé bạn. Họ chỉ bỏ ra 500$ nhưng có thể rút sạch tiền từ ví người khác nếu ví đó có nhiều hơn 500$.
bạn ơi ví bạn kia hoàn toàn là ví mới , chỉ chuyển vào đó 500$ để giao dịch vs mình thôi bạn ạ, ko phải là ví có sẵn tiền. mình cũng không biết chỉ làm trung gian thôi

4 ảnh đầu mình gửi, đó là đang ở trình duyệt, fake giao diện giống app mobile để mình approve cho trang imtokenxx sử dụng $ trong ví của mình.
có 2 trường hợp, giờ mình dep 500$ vào để hoàn tất gd với A, thì A có thể nhanh tay lấy 500$ của mình, và mình phải đền 500$ khác.
trường hợp 2 là có thể A sẽ mua 1 đơn lớn, và dụ mình chuyển $ vào trước, sau đó tự ý lấy hết $ của mình, vì mình đã approve quyền dùng ví cho A rồi.

bây giờ A chỉ cần chứng minh nguồn gốc QRcode đó từ 1 người khác là mọi chuyện được giải quyết
Để chứng minh ng mua k scam thì cần teamview đoạn chat trên các nền tảng k thể fake giờ và ngày mới chính xác như zalo hay telegram và messenger. K thể dựa vào đoạn sms trên mấy vì sms rất dễ fake. Vì vậy nếu xác minh cái này cần cẩn thận tránh tình trạng cả forum bị lừa.
Vì có thể khả năng là ng mua scam thật nhưng khi phát hiện lại tìm lý do trung gian để chối tội

Rất mong vụ việc đc sáng tỏ và hy vọng ng mua cũng k phải scam như mình nghĩ. Hãy cho ban quản trị team view đoạn chat trung gian mua bán của bạn một cách minh bạch.

Mình thấy A có rào trước là chỉ làm trung gian, nên mình giả ngu để A thể hiện A biết việc mình đang làm :popo_big_smile:
cái "xoay xoay" đó là lúc approve quyền dùng ví, để chắc chắn thì cùng lúc đó mình đã sử dụng 1 qr code thật để quét, kết quả là chỉ mất tích tắc nó đã chuyển qa giao diện thanh toán.
View attachment 191442View attachment 191443

Tóm lại bây giờ A chỉ cần chứng minh nguồn gốc QRcode đó từ 1 người khác là mọi chuyện được giải quyết
Mấy tk scam giờ đầu tư vl cứ bất thường giam giao dịch lại chờ giải quyết. Cũng có thể tk này đi ld xong rửa qua bank của bác để mua u

Mấy tk scam giờ đầu tư vl cứ bất thường giam giao dịch lại chờ giải quyết. Cũng có thể tk này đi ld xong rửa qua bank của bác để mua u
Giờ scam cao tay lắm. Gà gà như mình dễ bị lừa lắm. Gặp mình chắc cũng hỏi mua tất cả bao nhiêu rồi chuyển vào ví mới 1 lần cho đỡ tốn phí xong chyển nó từ từ. Và khi confirm chắc cũng nhắm mắt chuyển luôn chứ k ngó cái địa chỉ web lạ của bên thứ 3 kia như thớt đâu, và nếu mình trong trg hợp của thớt thì giờ ngồi khóc rồi.

Bạn @alex1231 k show được logchat rõ ràng nhưng tài khoản ngân hàng, info chính chủ cũng hoạt động mua bán nên cho là bị china gài làm trung gian, mình đồng ý với a cuibap là chờ bạn này ra ngân hàng báo ck nhầm thì sẽ hoàn trả. Thanks mọi người quan tâm.

Bạn @alex1231 k show được logchat rõ ràng nhưng tài khoản ngân hàng, info chính chủ cũng hoạt động mua bán nên cho là bị china gài làm trung gian, mình đồng ý với a cuibap là chờ bạn này ra ngân hàng báo ck nhầm thì sẽ hoàn trả. Thanks mọi người quan tâm.
Cái kết có hậu, vì nếu bạn ấy thường xuyên mua bán thật thì có thể bạn ấy chính là mục tiêu của bọn lừa đảo. Bài học cho cả hai là nên dùng địa chỉ ví cho chắc cú chứ k nên dùng qrcode.

người ta chuyển tiền trước rồi , nắm trong tay rồi , vấn đề là ông có giao hàng hay ko thôi , chứ lừa j đc , ông nắm đằng chui rồi , đâm cái ọt chết mẹ thừng scam chứ sợ j

người ta chuyển tiền trước rồi , nắm trong tay rồi , vấn đề là ông có giao hàng hay ko thôi , chứ lừa j đc , ông nắm đằng chui rồi , đâm cái ọt chết mẹ thừng scam chứ sợ j
Tuổi trẻ chưa trải sự đời nè, bác phải bị lừa vài cú rồi khi đó mới biết xã hội này muôn vạn kiểu scam chứ đừng tưởng người ta chuyển tiền trước là không lừa nhé.

Tuổi trẻ chưa trải sự đời nè, bác phải bị lừa vài cú rồi khi đó mới biết xã hội này muôn vạn kiểu scam chứ đừng tưởng người ta chuyển tiền trước là không lừa nhé.
chả lẽ mình có thể bị chuyển nhiều hơn số đó

Giờ ai làm trung gian cẩn thận là đúng, scammer chuyển qua lừa trung gian chứ ko phải chỉ lừa duy nhất người giao dịch. Bài học 22tr7 của mình 🤣 🤣 🤣 Giờ trung gian cứ phải check vài lần kĩ càng mới dám hoàn thành giao dịch. Ko là đền vỡ mồm 😂 😂

Giờ trò này nở rộ rồi, ngày nào cũng có thằng ib facebook mình hỏi bán usdt giá cao k :mad:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,623
170,732
Latest member
khoahuy023
Back
Top Bottom