Ask Chỉ với 1 chiếc PC và đôi bàn tay trắng liệu có thể làm web phim lậu không?

Bác này nói chuẩn nè, Ý bác thread chắc là "phim lậu" rồi, chứ phim bản quyền thì sợ gì, nhưng tiền mua bản quyền thì nhiều lắm. Mà đã là "phim lậu" thì cũng có 2 loại là có bản quyền và chưa có bản quyền (không đăng ký bản quyền ở VN), nếu "phim lậu" mà không có bản quyền tức là được quyền public thì bác đăng thoải mái không vi phạm gì, nếu có bản quyền thì bác đăng lên là vi phạm rồi.
Thường là khi bạn đăng phim bản quyền thì đơn vị sở hữa hoặc đại diện sẽ thông báo cho bạn (admin trang) để gỡ phim đó xuống, 1, 2 lần gì đó mà mình không gỡ thì mới bắt đầu gửi khởi tố nhưng mà khi trang mình chưa đủ lớn thì cũng chả ai rảnh mà xử lý cả nên các trang phim lậu bây giờ vẫn nhan nhản đó thôi, mà mới đủ lớn (lượng truy cập nhiều) thì đã bị chặn domain => rank lại giảm => lại không đủ lớn :D
Bạn làm trang phim chắc vẫn phải đầu tư ít xiền để mua server hiển thị trang của bạn, phim có thể upload lên một số trang stream miễn phí nhưng miễn phí thì thường nó sẽ gắn quảng cáo của họ vào đó. Server thì ko dc để ở VN, ko nên mua ở những quốc gia có DCMA ví dụ như Mỹ + Châu Âu vì khi bị dính DCMA báo thì dễ bị bên cung cấp khóa server
Thanks bác đã cho em 1 góc nhìn dễ hiểu hơn. Ví dụ em lập web chỉ đăng các phim của nước ngoài vietsub thì chắc không bị khởi tố nhỉ. Dù gì mình chưa đủ lớn với lại bên nước ngoài care gì vn đâu/

Ngắn gọn nhé, làm website phim, thì hãy tính toán phim bỏ ở đâu ? nếu dùng dịch vụ free là các site như doodstream này nọ thì cũng dc, nhược điểm rủi ro bị xoá phim hay sập, hoặc nó có popup làm chán visitor, nếu bỏ tiền làm dịch vụ stream riêng thì bét cũng phải bỏ ra 3k $ làm vốn.
Làm site xxx ưu điểm, phim ko quá nặng, up lên free hay pre cũng chả sao, nhưng mà làm thì tém mồm lại mà làm, làm site english, khi nào tháng vài k thì bán web hay dẹp mẹ cũng dc, còn lằng nhằng tháng 5-10 củ hay 20 củ thì chả lo đâu ( sẽ có hên xui, nhưng mấy thằng mình biết làm xxx mà vẫn thoải mái thì lo gì )

Ngắn gọn nhé, làm website phim, thì hãy tính toán phim bỏ ở đâu ? nếu dùng dịch vụ free là các site như doodstream này nọ thì cũng dc, nhược điểm rủi ro bị xoá phim hay sập, hoặc nó có popup làm chán visitor, nếu bỏ tiền làm dịch vụ stream riêng thì bét cũng phải bỏ ra 3k $ làm vốn.
Làm site xxx ưu điểm, phim ko quá nặng, up lên free hay pre cũng chả sao, nhưng mà làm thì tém mồm lại mà làm, làm site english, khi nào tháng vài k thì bán web hay dẹp mẹ cũng dc, còn lằng nhằng tháng 5-10 củ hay 20 củ thì chả lo đâu ( sẽ có hên xui, nhưng mấy thằng mình biết làm xxx mà vẫn thoải mái thì lo gì )
Nếu site 3x thì em chủ yếu nhắm đến thị trường tây thôi, chặn ip việt hết. Tiền thì nhận qua crypto. Nhưng mà thu lợi nhỏ 5-10 củ thì chắc không đi tù đâu bác nhỉ.

Nếu site 3x thì em chủ yếu nhắm đến thị trường tây thôi, chặn ip việt hết. Tiền thì nhận qua crypto. Nhưng mà thu lợi nhỏ 5-10 củ thì chắc không đi tù đâu bác nhỉ.
thôi đi tù đấy, đừng làm, bớt đi người cạnh tranh.

Những thằng hay doạ dẫm, 90% là nó làm đó =))
ba cái web rác lèo tèo công an nó kiếm đến làm j , trừ khi quá nổi tiếng thôi , mấy thằng doạ là mấy thằng đang làm và sống rát khoẻ từ đó , 1 tuần tầm 500-1000$ rút đều như vắt chanh đấy , đừng vội tin nó
:ami_fat_cat_022: :ami_fat_cat_022:

ba cái web rác lèo tèo công an nó kiếm đến làm j , trừ khi quá nổi tiếng thôi , mấy thằng doạ là mấy thằng đang làm và sống rát khoẻ từ đó , 1 tuần tầm 500-1000$ rút đều như vắt chanh đấy , đừng vội tin nó
:ami_fat_cat_022: :ami_fat_cat_022:
thanks bro da tiep dong luc cho toi

Công an nó k rảnh đi bắt mấy cái site lèo tèo đâu bác ạ cứ dọa người ta thế
Ai dọa ai bác, đọc kỹ lại xem ý của mình là gì.
Ý mình là 2 bàn tay trắng ko đầu tư gì hết mà làm web sết hay web phim thì khả năng thành công kiếm tiền tỉ nó thấp, mà không thành công thì công an nó rãnh đâu mà bắt. Suy bụng ta ra bụng người, chứ ai rãnh đi dọa. :moca_dog003:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,648
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom