Help Chém gió về cái Hội PTU hay8us - ehuyhoang

Status
Not open for further replies.
tình hình là em có ref cho cái hội này,link hội là: http://hay8.us

sau 1 ngày em đủ điều kiện cấp host leech và em phải đợi hơn 4 ngày mà vẫn chưa có hostleech...

Giờ cũng đủ điều kiện cấp vps rồi mà thôi nản ko muốn viết bài xin vps nữa ;))

thôi thì dù gì cũng đủ tiền paid rồi...rút và phắng khỏi cái hội cùi bắp này...

Em viết bài này để các bạn nào có ý định tham gia thì từ bỏ đi nhé...Đến vip mem của hội này sau khi viết đơn cũng phải đợi cả tháng mới có vps rồi mới dùng 2 ngày die :))

các bạn có thể vào site http://hay8.us mà xem các mem đang kêu gào thảm khốc =))

bác nào có hội nào uy tín giới thiệu em với :d

lỜi nói thẬt lòng : khi các bẠn bƯỚc vào ptu thì không nên làm ref cho ai hẾt, hãy tỰ reg host rỒi vào nhỮng room nhƯ mmo4vn này tìm hiỂu thẬt chi tiẾt nhƯ thẾ nào ..rỒi Đi tỪ nhỮng lúc trẮng tay cho ĐẾn ngày trade in lên premium là okey cho các bẠn , host nào cŨng có trade in ...cái nút trade in sinh ra là có tác dỤng cỦa nó..nó khuyẾn khích các bẠn .!

Hãy tỰ làm cho mỘt site riêng ĐỂ phát triỂn nhỮng gì cỦa chính bẠn , bẠn lo ngẠi vì làm nhƯ thẾ ĐẦu tƯ rẤt nhiỀu , host , domain ..bẠn có thỂ dùng các hosting miỂn phí , hay các blog ..không sao cẢ sau này có ít vỐn rỒi có ngôi nhà mỚi ..bỎ nó Đi cŨng ĐƯỢc , ĐỪng tiẾc nuỐi nó làm gì nỮa..

BẠn lao ngẠi không biẾt nên upload và phát triỂn cái gì ..cái này thì các bẠn tìm hiỀu cái gì quen thuỘc vỚi mình nhẤt.. MỚi thỨ có mỖi bẢn chẤt cỦa nó ...nên bẮt ĐẦu vỚi cái mình rành nhẤt hoẶc ít nhẤt bẠn cŨng biẾt vỀ nó... Ptu là upload tẤt cẢ tỪ file bé tý ti cho ĐẾn file cỰc bỰ vỀ dung lƯỢng.

Cái khỔ nhẤt cỦa các bẠn newbie là tìm nƠi ĐỂ mang file mình Đi khi, hãy làm ngƯỢc lẠi mỘt tý .. BẠn vào google tìm hiỂu ..tìm kiẾm nhỮng tỪ khóa liên quan ĐẾn nhỮng thỨ bẠn upload và muỐn Đi chia sẼ..vào nhỮng nƠi tẬp trung nhiỀu ngƯỜi và ngƯỜi tìm kiẾm thỨ bẠn Đang có. .và nên nhỚ ĐỢc kỸ rules cỦa nhƯng nƠi Đó..cái này gỌi ĐƠn giẢn là nƠi nào có luẬt nƠi Đó..bẠn nên chia sẼ nhỮng gì và post bài nói chuyỆn trao ĐỔi thẾ nào. ĐƠn giẢn là bẠn upload mỘt video clip tỪ youtube thôi cŨng chẲng khó khĂn gì..

VẤn ĐỀ upload là khỔ nhẤt cỦa các bẠn newbie , không vps , host leech ...rỒi cŨng có cách cỦa nó hẾt cho ngƯỜi bẮt ĐẦu .. ĐiỀu này các bẠn pm tỚ rẤt nhiỀu..mình cŨng Đã chia sẼ rẤt nhiỀu ..rỒi nguỒn các bẠn cẦn cho bƯỚc ĐẦu ..

Các bẠn thẤy cái gỌi là reffer Đúng không ..giỜ nó mang thêm tý ít thu nhẬp các bẠn .. Mình khuyên các bẠn kiẾm nguỒn ref tỰ nhiên .. TỰ nhiên là bẠn không cẦn trẢ lẠi gì cẢ... Mình cŨng Đã chia sẼ cho nhỮng bẠn Đã pm mình ... Vì qui trình và các chỈ dẪn quá dài mình không nói hẾt lên Đây ĐƯỢc.

Mình sẼ update nhỮng tips tiẾp theo khi có free time ..thỰc sỰ mình rẤt bẬn bỊu vì công viỆc .. Và các bẠn ĐỪng nên ôm quá nhiỀu time vào ptu nó làm bẠn xa sút sỨc khỎe và thỜi gian cuỘc sỐng ..hãy nhƯ mỌi ngày ..chỈ dành chút ít ĐẦu tƯ và ptu thôi..rỒi tỪ tỪ sẼ ĐƯỢc hẾt thôi...

Mình sẼ update tiẾp theo khi rẢnh rỔi..chúc các bẠn vui ! Vì thỰc sỰ viẾt không nỖi

ôi hài vãi hàng ....
newbi thì làm zì có nhiều tiền thế mà mua

lỜi nói thẬt lòng : khi các bẠn bƯỚc vào ptu thì không nên làm ref cho ai hẾt, hãy tỰ reg host rỒi vào nhỮng room nhƯ mmo4vn này tìm hiỂu thẬt chi tiẾt nhƯ thẾ nào ..rỒi Đi tỪ nhỮng lúc trẮng tay cho ĐẾn ngày trade in lên premium là okey cho các bẠn , host nào cŨng có trade in ...cái nút trade in sinh ra là có tác dỤng cỦa nó..nó khuyẾn khích các bẠn .!

Hãy tỰ làm cho mỘt site riêng ĐỂ phát triỂn nhỮng gì cỦa chính bẠn , bẠn lo ngẠi vì làm nhƯ thẾ ĐẦu tƯ rẤt nhiỀu , host , domain ..bẠn có thỂ dùng các hosting miỂn phí , hay các blog ..không sao cẢ sau này có ít vỐn rỒi có ngôi nhà mỚi ..bỎ nó Đi cŨng ĐƯỢc , ĐỪng tiẾc nuỐi nó làm gì nỮa..

BẠn lao ngẠi không biẾt nên upload và phát triỂn cái gì ..cái này thì các bẠn tìm hiỀu cái gì quen thuỘc vỚi mình nhẤt.. MỚi thỨ có mỖi bẢn chẤt cỦa nó ...nên bẮt ĐẦu vỚi cái mình rành nhẤt hoẶc ít nhẤt bẠn cŨng biẾt vỀ nó... Ptu là upload tẤt cẢ tỪ file bé tý ti cho ĐẾn file cỰc bỰ vỀ dung lƯỢng.

Cái khỔ nhẤt cỦa các bẠn newbie là tìm nƠi ĐỂ mang file mình Đi khi, hãy làm ngƯỢc lẠi mỘt tý .. BẠn vào google tìm hiỂu ..tìm kiẾm nhỮng tỪ khóa liên quan ĐẾn nhỮng thỨ bẠn upload và muỐn Đi chia sẼ..vào nhỮng nƠi tẬp trung nhiỀu ngƯỜi và ngƯỜi tìm kiẾm thỨ bẠn Đang có. .và nên nhỚ ĐỢc kỸ rules cỦa nhƯng nƠi Đó..cái này gỌi ĐƠn giẢn là nƠi nào có luẬt nƠi Đó..bẠn nên chia sẼ nhỮng gì và post bài nói chuyỆn trao ĐỔi thẾ nào. ĐƠn giẢn là bẠn upload mỘt video clip tỪ youtube thôi cŨng chẲng khó khĂn gì..

VẤn ĐỀ upload là khỔ nhẤt cỦa các bẠn newbie , không vps , host leech ...rỒi cŨng có cách cỦa nó hẾt cho ngƯỜi bẮt ĐẦu .. ĐiỀu này các bẠn pm tỚ rẤt nhiỀu..mình cŨng Đã chia sẼ rẤt nhiỀu ..rỒi nguỒn các bẠn cẦn cho bƯỚc ĐẦu ..

Các bẠn thẤy cái gỌi là reffer Đúng không ..giỜ nó mang thêm tý ít thu nhẬp các bẠn .. Mình khuyên các bẠn kiẾm nguỒn ref tỰ nhiên .. TỰ nhiên là bẠn không cẦn trẢ lẠi gì cẢ... Mình cŨng Đã chia sẼ cho nhỮng bẠn Đã pm mình ... Vì qui trình và các chỈ dẪn quá dài mình không nói hẾt lên Đây ĐƯỢc.

Mình sẼ update nhỮng tips tiẾp theo khi có free time ..thỰc sỰ mình rẤt bẬn bỊu vì công viỆc .. Và các bẠn ĐỪng nên ôm quá nhiỀu time vào ptu nó làm bẠn xa sút sỨc khỎe và thỜi gian cuỘc sỐng ..hãy nhƯ mỌi ngày ..chỈ dành chút ít ĐẦu tƯ và ptu thôi..rỒi tỪ tỪ sẼ ĐƯỢc hẾt thôi...

Mình sẼ update tiẾp theo khi rẢnh rỔi..chúc các bẠn vui ! Vì thỰc sỰ viẾt không nỖi

Hướng dẫn tụi newbie ngu ở đây làm gì cho phí thế? Tụi nó chẳng coi trọng mà còn cho là nói nhảm đấy. Cứ cho tụi nó ở trong cái vòng lẩn quẩn ngu si (thấy hàng miễn phí là nhào vô, thấy hội bố thí VPS, ex cùi là xông vào...) của tụi nó để tụi nó ko kiếm ra tiền, như thế mới xứng đáng với tụi nó.

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:08 AM ----------

hỏi thiệt các bạn sao cứ phải dựa vào hội nhỉ, những bạn đạt đc 3-4$/ngày chơi riêng tốt chán, k phải phụ thuộc. Chẳng qua vào hội đc cấp tool

- VPS, host leech: nếu đc 3-4$/ngày => 100$/tháng=> sao ko sắm RDP xịn mà chơi, m đang dùng RDP xin, never die có 30$/tháng

- autopost: ngon thì buy thema, có 30$ nữa

=> làm 1 tháng đã dư tiền ăn chơi, từ tháng sau chỉ lo làm sao lên trình thôi

Vài lời muốn nói vs các bạn

bạn này được nè, rất đẹp trai, suy nghĩ vậy mới có cơ hội khá lên được, chứ sống dựa vào người ta thì rất là nhục ;)
Còn không muốn thằng chủ hội hưởng ref thì xóa sạch files, bỏ acc đó đi cho rồi. Lập acc mới, đã kiếm được $ ở acc cũ thì ở acc mới cũng sẽ được, chẳng phải lo.

Last edited by a moderator:
anh mày ở dưới nhé =)) =)) =)) =)) tớ cũng từng chơi cho hội này một thời gian, newbie vô mà hỏi linh tinh thì bố thằng nào mà trả lời, tự thân mà vận động. chủ hội hay8 lày thì nói thật hơi keo so với hội khác, làm ngoan ngoan thì mới cấp đồ cho xài, mà hàng bác này toàn dễ die nên bỏ. cái HL thì cứ chèn cái hay8.ú vô đầu đâm ra thấy mà vãi cả hàng. nói chung hội chả có gì, tool riêng kô. được cái khi nhấn offline trên yahoo messenger thì lại trả lời, còn mà đang online mà hỏi thì im lặng để đỡ mất công trả lời mấy thằng hỏi nhảm =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

vote cho hội fixbug 1 vé ! còn vps ổn định nhất thì vote cho ông kai !

Chuẩn bên pác Bình xài hoài ko hết vps... Pác kai chửa xài nhưng chắc cg ngon lắm vì ko thấy ai kêu ca! Chim khôn ráng tìm bướm xinh mà đậu :))

- Pac megavnn ơi tớ pm yahoo cậu đó... check giúp mình với...!

ngày xưa minh cũng định chơi ptu cũng vào hội này.nhưng ngay sau khi nói chuyện với thằng support của nó thì bỏ luôn.nc nghe như lìn

Ăn nói hàm hồ..vô bổ..là tôi nói cái ông ở ngay trên tôi nè :binhsua06:
thằng ăn bám vô tích sự nói gì anh thế =))??? Kiếm bạc cắc còn khó khăn thì nói làm gì, nghèo không có quyền nói, giàu mới có quyền! Có coi Ngao Sò Ốc Hến chưa hả tamtuti1989 ăn bám kiếm bạc cắc?

Hướng dẫn tụi newbie ngu ở đây làm gì cho phí thế? Tụi nó chẳng coi trọng mà còn cho là nói nhảm đấy. Cứ cho tụi nó ở trong cái vòng lẩn quẩn ngu si (thấy hàng miễn phí là nhào vô, thấy hội bố thí VPS, ex cùi là xông vào...) của tụi nó để tụi nó ko kiếm ra tiền, như thế mới xứng đáng với tụi nó.

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:08 AM ----------

bạn này được nè, rất đẹp trai, suy nghĩ vậy mới có cơ hội khá lên được, chứ sống dựa vào người ta thì rất là nhục ;)
Còn không muốn thằng chủ hội hưởng ref thì xóa sạch files, bỏ acc đó đi cho rồi. Lập acc mới, đã kiếm được $ ở acc cũ thì ở acc mới cũng sẽ được, chẳng phải lo.

Lối suy nghĩ ích kỷ, thử hỏi bạn có mất gì không khi người khác nhận hoa hồng từ bên kia ?

Newbie họ cần 1 người hưỡng dẫn nhận những exp từ ngừoi đi trước có phỉ hơn không, hay cứ tự cho là mình "khôn" mình ko cần ai chỉ dạy có thể tự bứoc đi, ok bạn giỏi.

Và câu hỏi cuối bạn nghĩ thế nào là ăn bám và chắc bạn chưa bước qua cái tuổi xì tin đâu nhỉ :-?

Lối suy nghĩ ích kỷ, thử hỏi bạn có mất gì không khi người khác nhận hoa hồng từ bên kia ?

Newbie họ cần 1 người hưỡng dẫn nhận những exp từ ngừoi đi trước có phỉ hơn không, hay cứ tự cho là mình "khôn" mình ko cần ai chỉ dạy có thể tự bứoc đi, ok bạn giỏi.

Và câu hỏi cuối bạn nghĩ thế nào là ăn bám và chắc bạn chưa bước qua cái tuổi xì tin đâu nhỉ :-?

Ơ đơn giản đối với anh thì ăn bám là còn sống nhà của ba mẹ, là còn ăn cơm từ tiền của cha mẹ, còn chờ hưởng tài sản của ba mẹ, và đặc biệt là chưa phụng dưỡng được cho ba mẹ từ A đến Z thì là ăn bám =)), đặc biệt 20 tuổi trở lên mà còn ăn bám thì nhục khó tả...

chủ thớt show proof lên rồi đấy, sao chẳng thấy vào mà đối chất ta. hay k còn mặt mũi mà vào

idsect vãi l` con chồn nhà bạn =))
hồi bạn là newbie chắc cũng ngu và si lắm nhỉ =))

đủ tiêu chuẩn thì cứ vào tavps ý 8-}

thằng ăn bám vô tích sự nói gì anh thế =))??? Kiếm bạc cắc còn khó khăn thì nói làm gì, nghèo không có quyền nói, giàu mới có quyền! Có coi Ngao Sò Ốc Hến chưa hả tamtuti1989 ăn bám kiếm bạc cắc?

Không biết ai khôn ai ngu đâu nhé bác...

Hầu hết các bạn bây giờ chơi PTU đều chơi riêng và kết hợp chơi hội nữa.

Thường thì họ cũng tự mua VPS chơi...sau đó cũng ref cho hội này hội kia để kiếm thêm VPS - Càng nhiều càng tốt chứ sao bác...mà họ cũng chẳng mất gì - Đọc mấy Comment của bác là thấy bác vẫn còn non và xanh lắm =))

Đã đổi thành thảo luận chứ ko phải SCAM.

Anh mod ơi...Chủ hội này nó cướp của em 25% tiền ref đó thôi mà em có nhận đc lại gì đâu :">

Các bạn chịu khó vạch lên một kế hoạch " chiến đấu" hoàn hảo sau đó hãy bước vào PTU nhé. Đừng nóng vội, Chúc các bạn kiếm được nhiều tiền từ PTU.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week