Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
Dear Tai Hoang,

As part of PayPal's commitment to excellence, we invite you to share your thoughts about PayPal's dispute resolution process.

We place great value on your time, so this survey should take less than 5 minutes to complete. All feedback in addition to other information collected will be used in accordance with PayPal’s Privacy Policy. Survey answers may be tied back to respondents. In the survey, you will have the opportunity to opt out from being contacted regarding feedback.

Please visit the following website to complete the survey. Simply click on the web address below (or copy and paste the link into your browser):

https://www.paypal-customerfeedback.com/?c2r585bkcbtswbz&lng=en_US

We appreciate your participation and look forward to hearing from you.

John McCabe
Senior Vice President
Customer Service and Operations

thế này là thế nào vậy mọi người @@

Nó kêu làm survey khảo sát thêm để đề xuất ý kiến, kiến nghị về việc giải quyết dispute của nó cảm thấy như thế nào.

PP nó xử mỗi trường họp 1 khác nên bác đừng hỏi em, Em chịu thôi. Cứ tiền về là ngon rồi :D. Còn bác kia tại sao bị thế em ko rõ. chắc bác ấy dep vài k nên ko thu về được
Em thấy nó bảo chỉ là chả em 150$ nhưng thấy paypal lại trả 300$ về thẻ visa. Nói 1 đằng làm 1 nẻo

Em thấy nó bảo chỉ là chả em 150$ nhưng thấy paypal lại trả 300$ về thẻ visa. Nói 1 đằng làm 1 nẻo

PP mà nó nhầm thì nó đủ quyền để rút lại mà, bác lo cho nó làm gì :D

Cứ có tiền về là được rồi

Giờ nó refund nhiêu cũng tốt, vui bác ạ. Giữa những cơn mưa đen lầy lội bác may mắn nhận được ánh sáng nơi phía cuối con đường là oki con kiki rùi :p

Sáng ra nhận hung tin. Đúng là dis muộn thiệt thòi thế đó. Chắc từ h k còn ai ưwin nữa rồi. :((

Dear thanh nguyen,

Thanks for your patience during our review of this case. Unfortunately, this transaction isn't protected by PayPal Buyer Protection. As a result, this case has been closed and we're not able to take any further action.

may là pp chỉ review case của mình tròng vòng vài ngày là close, ko thì chết rồi =))

Giờ nó refund nhiêu cũng tốt, vui bác ạ. Giữa những cơn mưa đen lầy lội bác may mắn nhận được ánh sáng nơi phía cuối con đường là oki con kiki rùi :p
Bạn nào mà add fund từ visa cơ hội thắng cao hơn rất nhiều. Bọn pp nó ưu tiên vù nó ăn đc rất nhiều phí.
Mẫu dispute của em còn bị sai lỗi chính tả do máy tính nhảy chữ loạn nó cũng. Xử thắng

Bạn nào mà add fund từ visa cơ hội thắng cao hơn rất nhiều. Bọn pp nó ưu tiên vù nó ăn đc rất nhiều phí.
Mẫu dispute của em còn bị sai lỗi chính tả do máy tính nhảy chữ loạn nó cũng. Xử thắng
Bác dis từ ngày mấy mình thì cũng win 1 case. 2 case dis thua appeal vẫn thua. 1 case add từ visa sáng nay báo cũng thua. Mà may case dis win cũng hoàn vốn rùi.

Thanks for your patience during our review of this case. Unfortunately, this transaction isn't protected by PayPal Buyer Protection. As a result, this case has been closed and we're not able to take any further action.

hôm qua ko vào, đọc cmt, hóa ra giờ pp xử thua nhiều hơn vì tài khoản chek của thằng alex âm quá lớn. Thực ra lần dis này chỉ để kiếm thiêm vì lần dis trước là đủ hồi vốn rồi nhưng sau vào đọc lại thấy thằng Alex chơi lầy dis ngược với appeal case với cả những case chỉ đủ hồi vốn nên mình chẳng ngại mở thêm cái dis nữa vì dù gì nó cũng có thể dis ngược mình thế nên nạp vào nhiêu dis nhiêu

Mình dis muộn và phản hồi muộn, tuy hơi ít nhưng cũng post để ae có thêm động lực chơi với thằng lầy Alex
"...
Dear nguyen anh tuan,

We have concluded our investigation into your case and have decided in your
favor.

We were able to recover $26.05 USD and this amount has been credited to
you. Please allow five business days for this adjustment to be posted.

If you are due any additional funds, we will make our best effort to
recover the balance from the seller.

If the seller's account has insufficient funds to complete the refund owed
to you, please be assured that we will take appropriate action against the
seller's account, which may include limitation of the seller's account
privileges.
..."

Hello ,

Chek Listing has closed this dispute.

Thank you for working with your buyer to resolve their concern. We hope
you found the PayPal dispute resolution process to be helpful as you worked
toward an agreement.

Any funds associated with this payment that may have been considered
"Disputed" are now available for withdrawal.

Thank you,

PayPal

Hic, chính thức thua toàn bộ các case :(((( Không thể cứu vãn được nữa rồi :((((

Hic, chính thức thua toàn bộ các case :(((( Không thể cứu vãn được nữa rồi :((((

PP nó âm lắm rồi :oops:. nên giờ thua nhiều lắm :oops:. Em nghĩ em chắc cũng thua thôi. review hơn tuần rồi, :D

kaka hôm nay vào mail nhận dược thư pp,vào pp thì thấy tiền về hên vkl

Dear CUONG DOAN,

We're happy to let you know that we've completed our review of case PP-004-293-349-987 and decided this case in your favor. You'll receive a $67.25 USD refund fromChek Listing.

The refund amount should reflect in your PayPal balance within 5 business days. If you paid with a credit or debit card, the funds are refunded to your card. Otherwise, the amount is refunded to your PayPal account. Please note it can take up to 30 days for the refund to appear on your card statement.

Transaction details

Case ID: PP-004-293-349-987

Seller's name:Chek Listing

Seller's email:[email protected]

Seller's transaction ID: 2U938136XY865905B

Transaction amount: -$67.25 USD

Your transaction ID: 3A465054DN1381945

To learn how we review and resolve claims, you can view our User Agreement by clickingLegalat the bottom of any PayPal page.

If you need further assistance, please clickContactat the bottom of any PayPal page.

Sincerely,

PayPal

Em không bảo bác không bao giờ đầu tư nữa. mà ít nhất trong thời điểm hiện tại, bác chẳng hiểu gì về cái thế giới MMO này cả nên đừng có cúng tiền cho bọn nó. Chỉ tiền mất tật mang thôi. :confused: MMO ko chỉ có màu hồng. Khi nào thấy mình đủ vững vàng trước sóng gió thì quay lại :D

MMO có rất nhiều hình thức chơi từ free đến mất tiền đầu tư nhưng chơi cái gì thì quan trọng nhất là phải hiểu mình đang làm cái gì, nó vận hành ra sao và làm thế là để trước hết là không lỗ sau đó mới tính đến ăn được lãi trước khi thằng admin nó scam.... Bác không có tí kiến thức nào về nó thì có đáp cả nghìn $ vào cũng mất. :rolleyes:.

Đấy là về MMO. Thứ 2 về việc kiếm tiền, MMO không phải con đường duy nhất để kiếm tiền. bác có thể ra ngoài đời kiếm các công việc làm thêm. Nghe bác nói em đoán bác vẫn là đang là sinh viên chứ chưa phải người đi làm. (sorry nếu em đoán nhầm) Là sinh viên thì trước hết nên học cho cẩn thận đỡ tốn tiền của bố mẹ. Đi làm rồi bác sẽ thấy đồng tiền kiếm ở ngoài đời nó không dễ đâu, MMO còn khó hơn nữa. Muốn có ăn thì đi làm đi :rolleyes:. Hầu như anh em chơi MMO trong này đều có công việc bên ngoài cả chứ làm gì có ai chơi MMO làm nguồn thu nhập chính đâu o_O

Em nói thế thôi. Bác hiểu đến đâu thì hiểu. Em ko trả lời bác nữa đâu :D

tai khoản của bác khủng quá. đến 21 cái dis :eek:

viết dài thế này đang thể hiện gì đây ạ ?
chẳng hiểu gì là sao ạ , cái cheklisting này m deep vào và rút ra đc 2 lần rồi nhưng lâu rồi ko vào , hôm bữa vào ko rút đc nữa thì đã biết nó scam nên ko nói nhiều , mà đến giờ cái topic này vẫn có cmt nên nhảy vào coi , m coi thấy ae đang tranh chấp thì hỏi tranh chấp thế nào thôi chứ có cần người dạy về cách kiếm tiền trong đời đâu ạ ? .
dạy khôn thì dạy mấy thằng con nít ấy chứ đừng tùy tiện dạy khôn người khác bác ạ :) . Có người thích lắng nghe người khác nói vì họ còn non còn 1 số chỉ tin vào bản thân nên ko thích mấy thằng khác dạy sống thế nào đâu ạ :) . Còn MMO có khó là do não bác ko hoạt động thôi chứ e thấy nó dễ mà , tháng onl vài lần cũng đủ tiền net rồi và m chỉ muốn thế thôi :D .
Còn chuyện kiếm tiền thì thật hài hước khi bác dạy mình cách kiếm tiền ngoài đời :D . Kiểu như sinh viên sư phạm toán ngồi bày cho giáo sư Ngô Bảo Châu vậy :D .

không liên quan nhưng lại thua thêm 1 case ở 1 site rev khác (PAC), cái dispute này thì không cần chờ 10 ngày seller ko trả lời mà dc chuyển thẳng lên review luôn. Cái này thì ko phải PP US thì thằng paypal ko phải tự bỏ tiền đền bù mà nó vẫn xử thua :mad:

không liên quan nhưng lại thua thêm 1 case ở 1 site rev khác (PAC), cái dispute này thì không cần chờ 10 ngày seller ko trả lời mà dc chuyển thẳng lên review luôn. Cái này thì ko phải PP US thì thằng paypal ko phải tự bỏ tiền đền bù mà nó vẫn xử thua :mad:

làm gì có chuyện seller ko trả lời mà PP tự đổi lên review :eek:. Nếu là kháng cáo thì có thể chứ claim chưa thấy bh. Chỉ thấy lên review muộn thôi

Còn nguời win à, ghê vồn

Có chứ. tài khoản bị âm quá lớn thường các dis bé nó vẫn có thể cho win. Còn to 1 tí thì ... :oops: PP nó ko đến nỗi xử thua hết đâu :D. Làm thế mất uy tín của nó quá.

Các bác cho hỏi thăm tình hình PAC ra sao rồi , anh em dispute hết rồi hả ? Tại sao topic PAC closed không thấy ghi lý do vì sao cả !! Nếu SCAM thì cũng phải ghi rõ như topic này chứ. Hay là chủ thớt với mọi người lãi nhiều rồi nên cho chìm xuồng luôn...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,470
169,795
Latest member
AdvNd

Most viewed of week

Most viewed of week