Chào mừng các bạn đến với chuyên mục cân não đêm quay tay :v

13 + 2 = 15 - 2 = 13 + 2 = 15 , lãi 2tr :D
các ông cứ cộng cong với trừ trừ làm cái lồng gì cho nó mệt ra!
Đơn giản là dư lày: mỗi con bò lãi 2t, bán đc bao nhiu con cứ thế mà nhân lãi lên.
Còn giá thay đổi là do trượt giá, đầu vào tăng thì giá bán cũng tăng, lãi vẫn giữ nguyên, bán đc 100 con thì lãi 200t.
ví dụ như bọn bán xăng, hum nay nó nhập 13k - bán 23k, mai nhập 15k bán 25k,Lẫi vẫn luôn là 10k/lít, bán 100 lít lãi... cứ thế mà nhân!

các ông cứ cộng cong với trừ trừ làm cái lồng gì cho nó mệt ra!
Đơn giản là dư lày: mỗi con bò lãi 2t, bán đc bao nhiu con cứ thế mà nhân lãi lên.
Còn giá thay đổi là do trượt giá, đầu vào tăng thì giá bán cũng tăng, lãi vẫn giữ nguyên, bán đc 100 con thì lãi 200t.
ví dụ như bọn bán xăng, hum nay nó nhập 13k - bán 23k, mai nhập 15k bán 25k,Lẫi vẫn luôn là 10k/lít, bán 100 lít lãi... cứ thế mà nhân!
Dễ không thích, thích làm cho nó lằng nhằng lên, rồi lằng nhằng là bắt đầu lộ ra cái yếu kém trong mặt phân tích/thuật toán => Lỗi vớ vẩn :D
Đời là thế, nhiều đứa dễ không muốn cứ thích làm nó khó lên xẹc xần ạ :D

lãi = 0, đơn giản vì đọc kỹ cái chữ Mua lại. mua 13 bán 15 lời 2tr, nhưng mua lại 17tr thì cũng chính con bò đó --> lỗ 2tr, bán lại 19tr, lời 2tr --> lãi =0
vậy tức là lúc đầu bác có 13 tr đi mua bò . bác bán con bò đc 15 tr = lời 2 tr . song bác lại mua lại con bò đấy giá 17 tr ( vay thêm 2 tr + 15 tr ) rồi bán giá 19tr . 19tr - 2 tr bác đi vay là 17 tr . thế từ đầu vốn của bác là 17 tr ah mà bác kêu là lãi = 0 . vốn từ đầu của bác là bn :eek::eek::eek::eek: giáo dục VN :oops:

e thấy đơn giản thế này thôi:
19 + 15 = 34 " tổng số tiền bán bò"
13 + 17 =30 " Tổng số tiền mua bò "
34 - 30 = 4 => bác này lãi 4tr :D

Bác nào nói lãi 0 hay 2 gì đó pm em
Em gửi bác 13 tr sau đó bác gửi em 15tr, rồi em gửi tiếp 17tr bác lại guửi em 19tr
Cuối cùng em gửi bác thêm 3tr nữa cho em lỗ sặc máu luôn
bác này rất là thực tế =)) chuẩn không cẩn chỉnh :D

Dễ không thích, thích làm cho nó lằng nhằng lên, rồi lằng nhằng là bắt đầu lộ ra cái yếu kém trong mặt phân tích/thuật toán => Lỗi vớ vẩn :D
Đời là thế, nhiều đứa dễ không muốn cứ thích làm nó khó lên xẹc xần ạ :D
:D:D:D Bá đạo quá ! toàn thánh !

Bài này đặt ra là xác định cãi nhau :)
Mún bik đáp án thì cầm tiền thật mà chơi :D

@@ Xem như làm ăn 2 cách !!!

Bác ấy lãi 4tr - Tổng vốn là 15tr ( k nợ )
bỏ tiền túi ra 2 lần là 15tr -> mua bán bán mua gì k biết cầm về 19tr => lãi 4tr

Tổng vốn 15tr ( có 2tr nợ )
bỏ tiền ra 2 lần 15tr -> mua bán bán mua cầm về 19tr => lãi 4tr đem trả nợ 2tr -> còn lãi 2tr !!!!

vậy tức là lúc đầu bác có 13 tr đi mua bò . bác bán con bò đc 15 tr = lời 2 tr . song bác lại mua lại con bò đấy giá 17 tr ( vay thêm 2 tr + 15 tr ) rồi bán giá 19tr . 19tr - 2 tr bác đi vay là 17 tr . thế từ đầu vốn của bác là 17 tr ah mà bác kêu là lãi = 0 . vốn từ đầu của bác là bn :eek::eek::eek::eek: giáo dục VN :oops:

thôi để tính vậy cho bà con vừa lòng :p

bài toán nói là tính lãi từ con bò, con bò này là đã có sẵn với giá 13tr, ko có nói giá bò theo thời điểm nào

- bò giá 13 bán 15 --> lời 2tr
- đang có 15tr mua lại con bò giá 17tr --> vay 2tr
- bán con bò giá 19tr --> lời 2tr
- lấy tiền lời từ 2tr của 19tr trả lại cho khoảng vay 2tr của 17tr. --> ông lão còn 17tr trong tay.

Nếu giá bò lúc đó đang tính theo:

- 13tr: lãi 4tr
- 15tr: lãi 2tr
- 17tr: 0 lãi.

kiểu như giá vàng lên xuống thì cứ cho là giá con bò lúc đó lên xuống thì tính lãi. Còn nếu mà chỉ tính số tiền so với lúc đầu thì lãi 4tr

:D:D:D:D:D:D:D:D

Last edited:
5tr :D

Mình thì lại nghĩ như này ! Hóng cao nhân:rolleyes::rolleyes:
Câu đố vui tuần này :
Mua 1 con bò 13tr bán với giá 15tr sau đó mua lại nó với giá 17tr và bán 19tr hỏi lãi bao nhiêu tiền ?
-Mua 1 con bò 13tr (giá trị thực tế con bò tôi mua )
B1- Tiếp đến tôi bán nó với giá 15 tr ( Đương nhiên tôi lãi 2 triệu viết tắt theo phép tính +2 )
B2-Tiếp đến tôi cần con bò nên tôi mua lại 17 tr( Đương nhiên tôi phải so sánh nó với cái giá mà tôi vừa bán là 13 triệu ! Nên tôi phải bù vào như sau 2 triệu tiền lãi từ việc bán con bò trên =>> tôi không có lãi nữa + 2 triêu tiền thực tế phải đi vay mượn để bù vào nên chắc chắn tôi sẽ nợ 2 triệu so với con số ban đầu là 13 triệu : kí hiệu -2) . Như vậy ở đây đã tính so với bước 1 ta sẽ không cần thêm phép tính bước 1 vào bước 3 nữa ! Oke
B3- Tiếp đến tôi không cần đến con bò nữa (Chắc thằng này bị hâm :3) nên tôi bán với giá 19 triệu ! ( Đương nhiên tôi sẽ lãi 2 triệu so với cái giá 17 triệu mà tôi bỏ ra mua lại ! +2 )
Vậy tổng cộng lại : Tôi có bước 2 + bước 3 = số lãi !
-2+2=?:D:D
giải gì loằng ngoằng rắc rối vđ @@
nhà tôi chăn nuôibof nè chẳng lẻ ko bik chứ

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus