• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Chào mừng các bạn đến với chuyên mục cân não đêm quay tay :v

bác này chỉ đúng 1 nữa 6-2 tien muon mua bò 17tr nua nên =4tr
Sao phải trừ nhỉ, c cứ tính lãi mua bò lần 1 lần 2 làm j.
Đúng như thực tế luôn, lãi bằng tiền thu vào cuối cùng trừ đi tiền bỏ ra ban đầu.
Từ 13 lên 19 thì lãi 6tr rồi :)
Ai quan tâm mua bán ntn, mua bán bao nhiêu lần đâu :)

Đúng như thực tế luôn, lãi bằng tiền thu vào cuối cùng trừ đi tiền bỏ ra ban đầu.
số tiền bỏ ra thực tế không phải 13 triệu mà bạn, nếu bác ấy bán 15 sau lại mua 15 thì cách làm của bạn mới đúng, đằng này bác ấy bán 15 mua 17 mà

Không biết đáp án nào đúng nhỉ?.
Bác thớt cũng k rõ ràng. Bác nông dân khởi đầu với số vốn là bao nhiêu?. Nếu như 13tr và không hơn k ít nữa thì :
Mua con bò 13tr bán 15tr lời 2tr. Vậy trong tay bác nông dân có 15tr đúng k?.
Tiếp đến mua con bò 17tr ( bác phải đi mượn or vay 2tr) bán 19tr nên bác lời 2tr, và bác đi trả số tiền 2tr vay or mượn => Lãi 0 đ ( chưa tính lãi suất nhé!).
Tóm lại bác ấy lời được 2tr.
Còn nếu như vốn bác ấy là vô bờ bến thì lãi 4tr... hết.!

Bác thớt cũng k rõ ràng. Bác nông dân khởi đầu với số vốn là bao nhiêu?. Nếu như 13tr và không hơn k ít nữa thì :
Tiếp đến mua con bò 17tr ( bác phải đi mượn or vay 2tr) bán 19tr nên bác lời 2tr, và bác đi trả số tiền 2tr vay or mượn => Lãi 0 đ ( chưa tính lãi suất nhé!).
BÁC NÓI ĐÚNG NEK. VAY 2TR RỒI PHẢI TRẢ THÔI. LÃI 0VND LÀ ĐÁP ÁN CUỐI CÙNG :D

Bác này hay
Vốn có 13 tr mua bò rồi bán lại được 15tr.
Có 15tr + vay 2tr = 17tr.
Mua bò hết 17tr rồi bán 19 tr.
Bán bò xong phải trả 2tr đi vay.
Vậy có phép tính
13 - 13 +15 + 2 -17 + 19 -2
Bác nào học giỏi tính hộ em phát :D

mấy ông cứ cộng tiền bán được trừ đi tiền mua bò hết bn thì ra số lãi chứ sao :D 19+15-13-17

thánh này tính hay vãi mua 13 bán 15 rồi mua 17 ko bù vào 2 à

Đố vui
Một bác nông dân nọ mua 1 con bò giá 13tr, bán lại được 15tr, sau đó mua lại giá 17tr và cuối cùng bán đi giá 19tr. Hỏi bác nông dân đó đã lãi được bao nhiêu tiền???
P/s: sẽ có nhiều bạn tl sai. Các bạn nên đưa ra đáp án cùng lời giải thích thỏa đáng nhất !
:p:p
Lãi 6 tr
vì :mua con bò 1 = 13 tr, bán 15 lại mua 17 = hòa vỗn
song bán 19 tr => lãi = 19-13 = 6tr

Lãi 0$ mà :D

Này nhé Mua con bò 13m bán 15m thì lãi 2tr. nhưng chỉ là có 15m. còn muốn mua con bò 17m thì phải bỏ thêm 2m nữa tất nhiên phải đi vay. xong bán đi 19m trừ đi 2m tiền vay => 0$ :rolleyes:

lãi 0đ

kể cả đi vay thì bác ý vẫn lời 4 tr nhá, bác tính lại đê. Mua bò giá 17 bán đc 19 cứ cho là bác ý đi vay 2 tr nữa để mua bò thì giờ bác ý trả lại 2 triệu thì vốn bây giờ bác ý có là 17 tr, mà lúc trước sau lần bán bò bác chỉ có 15 tr thôi.
Tổng lại bác lại 4tr

Fan của bác nông dân chăn bò điểm danh

các bác tính hay vồn, cứ chăm chăm trừ 2 triệu cho số tiền mười 17tr mua bò lần hai mà quyên mất rằng vốn bây giờ bác ý còn lại là 17tr cơ mà

lãi 4tr... tổng vốn bỏ ra 15tr chứ không phjải 13tr.... bán ra 19tr
=> lãi 4tr

nói chung chắc thèn mua bò scam rồi... đưa vào topic scam đi nhờ mod giải quyết

Tổng tiền bán được : 19+15=34tr (1)
Tổng tiền bỏ ra mua : 13+17=30tr (2)
(1)-(2)=4tr=kết quả
Mỗi người có 1 kết quả riêng
==> tính xong rồi thì khỏi suy nghĩ
Suy nghĩ nhiều đau đầu các bác:oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics