• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Chào mừng các bạn đến với chuyên mục cân não đêm quay tay :v

ChuChung

Hero
Verified
Reactions
1,522
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Đố vui
Một bác nông dân nọ mua 1 con bò giá 13tr, bán lại được 15tr, sau đó mua lại giá 17tr và cuối cùng bán đi giá 19tr. Hỏi bác nông dân đó đã lãi được bao nhiêu tiền???
P/s: sẽ có nhiều bạn tl sai. Các bạn nên đưa ra đáp án cùng lời giải thích thỏa đáng nhất !
:p:p

Last edited:
Đố vui
Một bác nông dân nọ mua 1 con bò giá 13tr, bán lại được 15tr, sau đó mua lại giá 17tr và cuối cùng bán đi giá 19tr. Hỏi bác nông dân đó đã lãi được bao nhiêu tiền???
P/s: sẽ có nhiều bạn tl sai
:p:p
Lãi = 0$ :rolleyes:

Mình thì lại nghĩ như này ! Hóng cao nhân:rolleyes::rolleyes:
Câu đố vui tuần này :
Mua 1 con bò 13tr bán với giá 15tr sau đó mua lại nó với giá 17tr và bán 19tr hỏi lãi bao nhiêu tiền ?
-Mua 1 con bò 13tr (giá trị thực tế con bò tôi mua )
B1- Tiếp đến tôi bán nó với giá 15 tr ( Đương nhiên tôi lãi 2 triệu viết tắt theo phép tính +2 )
B2-Tiếp đến tôi cần con bò nên tôi mua lại 17 tr( Đương nhiên tôi phải so sánh nó với cái giá mà tôi vừa bán là 13 triệu ! Nên tôi phải bù vào như sau 2 triệu tiền lãi từ việc bán con bò trên =>> tôi không có lãi nữa + 2 triêu tiền thực tế phải đi vay mượn để bù vào nên chắc chắn tôi sẽ nợ 2 triệu so với con số ban đầu là 13 triệu : kí hiệu -2) . Như vậy ở đây đã tính so với bước 1 ta sẽ không cần thêm phép tính bước 1 vào bước 3 nữa ! Oke
B3- Tiếp đến tôi không cần đến con bò nữa (Chắc thằng này bị hâm :3) nên tôi bán với giá 19 triệu ! ( Đương nhiên tôi sẽ lãi 2 triệu so với cái giá 17 triệu mà tôi bỏ ra mua lại ! +2 )
Vậy tổng cộng lại : Tôi có bước 2 + bước 3 = số lãi !
-2+2=?

4 tịu :D

Câu đố vui tuần này :
Mua 1 con bò 13tr bán với giá 15tr sau đó mua lại nó với giá 17tr và bán 19tr hỏi lãi bao nhiêu tiền ?
B1- Tiếp đến tôi bán nó với giá 15 tr ( Đương nhiên tôi lãi 2 triệu viết tắt theo phép tính +2 )
B2-Tiếp đến tôi cần con bò nên tôi mua lại 17 tr( Đương nhiên tôi phải so sánh nó với cái giá mà tôi vừa bán là 13 triệu ! Nên tôi phải bù vào như sau 2 triệu tiền lãi từ việc bán con bò trên =>> tôi không có lãi nữa + 2 triêu tiền thực tế phải đi vay mượn để bù vào nên chắc chắn tôi sẽ nợ 2 triệu so với con số ban đầu là 13 triệu : kí hiệu -2) . Như vậy ở đây đã tính so với bước 1 ta sẽ không cần thêm phép tính bước 1 vào bước 3 nữa ! Oke
B3- Tiếp đến tôi không cần đến con bò nữa (Chắc thằng này bị hâm :3) nên tôi bán với giá 19 triệu ! ( Đương nhiên tôi sẽ lãi 2 triệu so với cái giá 17 triệu mà tôi bỏ ra mua lại ! +2 )
-2+2=?
mình thấy tăng tăng rồi thớt ơi, đi ngủ luôn hic hic

Bác nào nói lãi 0 hay 2 gì đó pm em
Em gửi bác 13 tr sau đó bác gửi em 15tr, rồi em gửi tiếp 17tr bác lại guửi em 19tr
Cuối cùng em gửi bác thêm 3tr nữa cho em lỗ sặc máu luôn

Bác nào nói lãi 0 hay 2 gì đó pm em
Em gửi bác 13 tr sau đó bác gửi em 15tr, rồi em gửi tiếp 17tr bác lại guửi em 19tr
Cuối cùng em gửi bác thêm 3tr nữa cho em lỗ sặc máu luôn
hiểu chết liền! :eek::eek:

Câu đố vui tuần này :
-2+2=?
bác đặt ra câu đố, xong bác lại giải sai bét!
em tính đơn giản thôi:
- Con bò 1: mua 13, bán 15 -> lãi 2 (xong)
- Con bò 2: ... cũng như trên, lãi 2 chả dính gì tới con 1 đã xong.
Tại sao: tại vì con bò 2 khi bán đi 19t, cầm về 19t trong đó đã bao gồm cả số tiền 17t vốn mua

Xl cho e giải thích ntn
Đầu tiên bác nông dân có 13tr mua bò.
Mua đi bán lại bác có 19tr tiền bán bò.
TÍnh ra lãi 19-13 = 6tr
Hiểu đơn giản vậy có đỡ mệt ko ạ :)

4tr, chỉ là tổng tất cả số bán - số mua

Xl cho e giải thích ntn
Đầu tiên bác nông dân có 13tr mua bò.
Mua đi bán lại bác có 19tr tiền bán bò.
TÍnh ra lãi 19-13 = 6tr
Hiểu đơn giản vậy có đỡ mệt ko ạ :)
bác này chỉ đúng 1 nữa 6-2 tien muon mua bò 17tr nua nên =4tr