Help Challenge MTTs, SNGs from 100 usd to ...

thử thách mình đề ra chủ yếu để rèn luyện bản thân là mục tiêu chính, còn vấn đề poker thì mình có đam mê còn trình độ thì chắc phải học hỏi cả lên từ từ bác à. Hết 1 năm để xem bản thân rèn luyện được đến đâu cả ở mức nào thì tính tiếp bác à :D
Chúc Bác thành công nhé ! .. thấy ý chí của bác cứng ra phết , cập nhật liên tục bác nhé để chugns toi theo dõi

DAY 3 : 22/03/2017 ( hôm nay ngày sinh nhật của mình :cool: hí hí )

Hôm nay lần thứ 2 thử sức ở mức buyin cao hơn mức bankroll cho phép, 1 lần nữa lại cũng không được gì và phí ngay 1.1 usd đánh satellite =)) hy vọng có thể may mắn hơn ở những lần sau !

Cơ mà hôm nay mình đã vào được final table lần đầu tiên của challenge (thật ra là lần thứ 2 cơ mà lần 1 lấy thành tích là chính :D )

Lần đầu tiên có thế này thôi cơ mà bản thân luôn coi vào được final table là 1 cái gì đó thành công nên vẫn tính cho nó có chỉ số

Ở tour này thì ngay lúc còn 18 người, mình chip leader và bỏ cách người thứ 2 rất xa, chắc chắn là sẽ vào được final table và mục tiêu nhắm đến là top 3 để double up bankroll trong ngày hôm nay

cơ mà do tham bounty cả do 1 2 lần bad beat gì đó mà mình đã lết được vào FT ở vị trí thứ 9 =))

Lúc này thì đánh vs tâm thế short stack, trụ hạng càng lâu càng tốt và may mắn kết quả là finish ở hạng 4 mặc dù đề ra là hạng 3 cơ mà như này vẫn có thể coi là thành công rồi :cool:.

Hand cuối thì hand của mình vẫn favorite hơn nhưng thua không sao cả, phát đó mà triple up thì vớ vỉn lại về nhất=))

https://www.boomplayer.com/23208603_0589B8EC97

Kết quả rank 4/2500 và được tầm 90 usd

Tổng kết ngày làm việc thứ 3 và bankroll hiện tại : 184.60 USD. Hy vọng hết tuần hoặc chậm nhất hết tháng mình có thể đạt được 220 usd trong bankroll để lên mức buyin tiếp theo :rolleyes:

Last edited:
theo mình theat thi thoảng nên đánh thêm HU hyper turbo để luyên trình HU Đánh MTT và SNG HU cực kỳ quan trọng

theo mình theat thi thoảng nên đánh thêm HU hyper turbo để luyên trình HU Đánh MTT và SNG HU cực kỳ quan trọng

Bạn Rùa có thể trao đổi thêm với anh này, kiến thức thâm sâu, nhiệt tình, sẽ giúp bạn dễ thành công thử thách này hơn...

em đang vừa chơi vừa học dần anh à, mà chủ yếu hiện giờ mới đang học MTTs là chủ yếu

Bạn Rùa có thể trao đổi thêm với anh này, kiến thức thâm sâu, nhiệt tình, sẽ giúp bạn dễ thành công thử thách này hơn...

mình có gặp anh này ngoài đời rồi :D, trước anh này chỉ mình cách dùng hud đầu tiên đó, gặp nhau ở quán cà phê mộc ở bách khoa không biết anh còn nhớ không=))

DAY 4 : 24/03/2017

Thật sự thì hôm nay hơi mệt có lẽ là do hôm qua ngủ hơi nhiều cả bị ngắt giấc ngủ liên tục nên bắt đầu ngày làm việc mới chậm hơn 30' và hơi uể oải 1 tý.

Nhưng kết quả thì lại có vẻ rất khả quan ngay trong giờ làm việc đầu tiên, mình win đc vé vào đánh tour 8.8 women (nick này do hồi mới chơi muốn clear bonus lập thêm nick nữa nên bị frozen do đó mình lấy luôn thông tin của chị để verify và từ đấy dùng khỏe đến bây giờ nên mình chơi đc cả tour của nữ :cool: )

Lần này thì rất tự tin có thể vào itm ở tour buy in mà quá bankroll cho phép của mình như này do đa số toàn là nữ cả 1 số ít "cú có gai" như mình nên chủ yếu trình độ khá là gà cơ mà đời không như là mơ :(

https://www.boomplayer.com/23217969_BD3009133D

Được ăn ngay 1 quả bad beat trị giá tối thiểu 20 usd khi gần như chắc chắn nếu win hand này thì sẽ đc itm(win hand này thì mình sẽ có 17k chip và rank tầm 3/15 trong khi itm là 8) cộng với việc hôm nay hơi mệt nên mình quyết định thua non và nghỉ làm việc hôm nay luôn !

Tổng kết : Bankroll 177.16

Bạn cho mình hỏi :"Mình đang tính sang MTT, hiện mình đang tham khảo cuốn sách phát hành cũng lâu rồi (2008) và đọc cũng được hơn nửa cuốn, trong sách đó chủ yếu thảo luận về những kiến thức như ICM, Bubble Factor, CSI... Không biết bạn có sử dụng những kiến thức đó khi đánh MTT không?"

Bạn cho mình hỏi :"Mình đang tính sang MTT, hiện mình đang tham khảo cuốn sách phát hành cũng lâu rồi (2008) và đọc cũng được hơn nửa cuốn, trong sách đó chủ yếu thảo luận về những kiến thức như ICM, Bubble Factor, CSI... Không biết bạn có sử dụng những kiến thức đó khi đánh MTT không?"

Cái đó mình cũng có sử dụng nhưng cũng chỉ ít cả 1 vài trường hợp cụ thể thôi. Mình đánh onl thì chủ yếu mình sử dụng các chỉ số đa phần là dựa vào bài + vị trí + với số big blinds hiện có để trước tiên có thể open hand đó được không, cái đấy mình thấy là quan trọng nhất. Sau đó thì tùy vào 1 vào flop, action của đối thủ ... rồi sẽ tính tiếp. Hiện mình cũng đang vừa chơi vừa học nên cũng có nhiều cái mình biết nhưng chưa sâu cả có những cái mình chưa biết nên cũng không nói gì được nhiều :D

thêm nữa mình cũng ít đọc sách lắm, chủ yếu mình xem twitch của mấy pro, họ chơi họ phân tích luôn hand họ đang đánh có thể nó không được bài bản như sách cả chỉ trong trường hợp nhỏ của hand đấy chứ không khái quát đầy đủ như sách nhưng mình thấy nó trực quan hơn dễ hiểu hơn cả nếu cảm thấy nó cần thiết thì mình sẽ google phần đó và đọc thêm, hiện tại thì mình vừa chơi vừa học theo kiểu như vậy

DAY 5 : 24/03/2017

Do hôm qua mệt mỏi nghỉ sớm nên hôm nay chuẩn bị kĩ càng hơn và đúng 12h bắt đầu làm việc. Và như thường lệ thì mình lại win được ticket đánh tour to big 11 usd ( hiện giờ thì đây là tour có buyin to nhất mà mình đã reg :cool: ) cơ mà kết quả thì không có gì thay đổi khi vẫn không vào được itm :mad: thôi thì lại cố gắng lần sau vậy !

Ngoài ra thì hôm nay mình đã vào được cái final table thứ 3 của challenge này :) 0.55 Women re - entry

Nói qua 1 chút về tour này thì khi vào được final table mình đứng thứ 4/9 và số chip thì tương đối thoải mái để chơi và rất tự tin có thể vào sâu tối thiểu là top 3 của tour này. Nhìn chung thì những người còn lại tương đối fish, sau khi trap được 1 chú thì mình chip leader thì còn 7 hay 8 người thì phải rồi mình dùng chip đè người khi chủ yếu open nhiều hơn và nếu có bị call thì tiếp tục cbet thường thì cbet 1 lần ở flop là đối thủ đã fold. Và mình đã đạt được kết quả như mong đợi :cool:

Phải nói thêm là mình từ khi chơi poker đến giờ chơi rất rất nhiều tour rồi nhưng mà chưa 1 lần nào về nhất cả =)) toàn thứ 2 cả 3 dù tour to hay bé nên đây là lần về nhất đầu tiên 1 tour của mình nên dù giải thưởng cũng như tour phạm vi nhỏ thôi nhưng vẫn rất chi là vui :)) (rank 1/100 được 15.95 usd trong khi lúc đầu ngày vừa bay tour big 11 usd =)))

Những tour còn lại thì cũng không có gì nổi bật cả và mình kết thúc ngày làm việc với 1 chút dương nhỏ so với ngày hôm qua :)

Bankroll hiện tại : 189.00 usd tròn

PS : Hôm nay là ngày làm việc lâu nhất từ đầu challenge của mình đến giờ 8 tiếng 40'. Hy vọng lần tới mà làm việc lâu như này thì kết quả sẽ tương xứng hơn 1 tý :D

Mình sẽ update bankroll từng ngày ở đầu trang 1 cho mọi người dễ theo dõi mầu xanh lá là ngày làm việc lãi còn mầu đỏ là ngày làm việc âm để mọi người dễ theo dõi lại được cả quá trình của challenge dễ hơn :D

Đồng ý là đêm mới là giờ của tour , nhưng cày đêm thế này , kể cả có quen rồi thì cũng hại sức khỏe lắm bác. Mình tuần chỉ dám overnight 1,2 buổi tour , sức khỏe vẫn là trên hết :)

Đồng ý là đêm mới là giờ của tour , nhưng cày đêm thế này , kể cả có quen rồi thì cũng hại sức khỏe lắm bác. Mình tuần chỉ dám overnight 1,2 buổi tour , sức khỏe vẫn là trên hết :)

mình sinh hoạt như này chắc cũng tầm 2 3 năm gì đó, biết là hại cơ thể nhưng quen rồi nên kệ=)). Thường thì mình làm việc từ 12h xong làm lung tung thường 10h 11h đi ngủ đến 5 6 h thể thao rồi cơm nước. Tối chơi bời lung tung tý rồi 10h 11h tắm rửa rồi 12h lại làm việc hoặc là ngủ 1 giấc ngắn cho tỉnh táo rồi làm việc=))

mình sinh hoạt như này chắc cũng tầm 2 3 năm gì đó, biết là hại cơ thể nhưng quen rồi nên kệ=)). Thường thì mình làm việc từ 12h xong làm lung tung thường 10h 11h đi ngủ đến 5 6 h thể thao rồi cơm nước. Tối chơi bời lung tung tý rồi 10h 11h tắm rửa rồi 12h lại làm việc hoặc là ngủ 1 giấc ngắn cho tỉnh táo rồi làm việc=))

Đồng dâm đây rồi =))

DAY 6 : 25/03/2017

Hôm nay mặc dù chơi rất nhiều tour nhưng mà kết quả đều không khả quan khi không win được cái satellite nào cũng như không vào sâu được tour nào. Kết thúc ngày làm việc bankroll giảm đôi chút, có lẽ mai chủ nhật sẽ nghỉ 1 ngày hoặc vui vui thì vẫn sẽ làm tại t7 cn rất nhiều tour hấp hẫn :D

Bankroll hiện tại : 177.34

thật ra ở mức nhỏ nhỏ này thì t7 cn cũng chẳng khác thứ 2 là mấy, vẫn từng đấy tour thêm 1 2 tour ngon thôi các bác à nên không đáng kể lắm :D
Làm gì có tour nào gọi là ngon với không ngon. tour to thì nhiều người tour nhỏ thì ít người tour càng ít pro tham gia thì mới gọi là tour ngon chứ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,340
170,464
Latest member
congnghevangnet

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom