Challenge $25 to $1M. SNG 6 Max Turbo & Tournaments.

Bankroll: $118.01 (-$23.3)
2 Tournaments: Xài hết 2 ticket $1.10 được PS cho chẳng được gì
91 SNGs:
-$28.00

Trong PT4 nó show khác. Hôm qua mình không có cộng tiền tournament money mở hộp vào bankroll nên hôm nay vẫn tính riêng. Vì vậy số âm thực tế là -$23.30 ko phải $30.20.

Một ngày mà màu xanh mãi ko với tới được màu vàng. Chạy giữ khoảng cách trong khoảng từ 200-300BB cao nhất lên đến gần 600BB. Ôi bad beat. Nhưng tuyệt vời, ngày hôm nay mình giữ được EV+ đều đẹp, tuy bad beat cực kỳ nặng nhưng chỉ âm chưa tới 15buy-in.

Hand of the day: Mình có note lại mấy hand mà sao mở View Today's Hands trong PT4 lên chỉ thấy còn có một hand. Hôm nay có 2-3 hand bluff khủng. Giờ coi lại chỉ thấy mỗi hand cùi bắp này, thôi anh em xem tạm vậy.

Gặp mấy thằng mặt loz AFq >60 éo thể nào mà có vụ tới cuối mới bet một cục nhỏ xíu. Do chỉ còn lại 12BB, mà board ra bài kiểu này thì với cái thú tính của nó thế éo nào mà chịu im ru đến phút chót. Nó mà có Ace high thì nó 3bet shove vs steal rồi, vậy call King high vs nó luôn.

Chuyện bên lề.
Nút show hand trong bàn poker

Cái nút đó nó có hai chức năng chính: (Không biết có đầy đủ ko nhé. Theo cách nghĩ của riêng mình thôi, sai thì xin phép bỏ qua.)
1. Khoe cái ngu dốt ra.
2. Trêu tức người khác.

Hồi đó mình hay khoe bài đã fold ra lắm, cho đến giai đoạn chơi 6 max hyper khoảng 2 năm trước mình mới ngẩm nghĩ lại, show chi để nó biết? Lỡ mình fold mà show lá Ace lên chẳng khác nào tự vả vào mồm. Bẳng đi một thời gian, vài ngày gân đây có mấy thằng play ở giai đoạn bubble sau khi minrase thì bị mình 3bet shove. Nó show lá Ace lên, mình cuời phát, xong ghi cho nó một dòng note. Kể từ đó về sau cứ nó minrase là mình allin. Bất kể mình cầm bài gì, tại vì lúc đó bubble chỉ còn vài BBs. Thế éo nào mà Ace thì cứ minrase xong bị vả phát lại fold. Ax nó còn fold được thì nó còn fold được nhiều hands khác nữa, bởi vậy cứ thoái cmn mái mà 3bet resteal với nó. Lâu lâu bị dính đòn nó một phát củng chả sao, trước đó đã ăn nó ngập mồm rồi còn gì nữa đâu mà lo, thỉnh thoảng trả lại cho bạn ấy chút đỉnh vẫn lời chán.

Show fold top pair. Ở trên là preflop. Giờ đến flop. Có thằng nó hit pair kiểu top pair nhỏ nhẹ từ Q trở xuống, chứ còn khoảng 20BB trở xuống thì ko thể nào mà còn fold được AA-KK. PF mình open nó call. Xong đến lúc vào flop nó hit top pair, mình cbet allin. Lúc này gần hết chips hết rồi. Nó fold xong show top pair ra. Kể từ đó về sau cứ mình gặp nó là cbet. Nhồi dame cho nó điên lên luôn. Chú em mày hay lắm, bản lĩnh dám show ra tao fold top pair nè. Ờ chú hay, tui cho chú fold cho đã luôn này.

Đến bây giờ mình cũng còn lâu lâu quen tay click vào bài để show. Nhưng chợt nhận ra éo thể nào mà show được nữa, do tắt cái vụ đó trong setting trước để đề phòng nổi hứng bất chợt.

Đến cái phần trêu tức. Vụ này thua miễn ý kiến. :D Trêu nó xong mà nó ko tức lên thì chúc mừng bạn đã rơi vào trường hợp ở trên.

Kể cho anh em nghe chơi vui vẻ đầu tuần :D Lỡ trúng ai đừng giận nhé.

Last edited:
Bankroll: $130.14 (+$12.13)
6 Tournaments: -$7.70
120 SNGs: +$19.83

50 games đầu ngày phải nói là PS nó thấy mình bị bad beat cả ngày hôm qua tội nghiệp quá hay sao ấy nên nó cho allin PF là ăn, vừa vào lãi đến 21 buy-in xong đến khoảng 30 games cuối ngày bị cái thể loại setup ko fold được, set chồng set, thùng chồng thùng. Đã vậy vui cái là bad beat chỉ xuất hiện khi bubble, còn 3 thằng mà allin là từ chip leader thành ăn mày, ăn mày mà all phát nữa thì ko có vụ double chip mà thành cuốn gói ra khỏi bàn.

Chơi tầm 3h-5h khuya vui hơn ban ngày. Giờ đó xuất hiện quá trời Supergirl vs Superman. Đã vậy cách đánh cũng y hệt Châu Nhuận Phát. Nó múa, nó call, nó lì lợm, nó làm 1 lá hit ra 3 lá :D Từ ko draw thành thành hit luôn straight vs flush. Ôi hài..........

Xin lỗi mọi người. Nhớ lúc post bài kia có người nói mình rảnh. Nghĩ lại thấy mình rảnh thật, nên thôi mình xin dừng tại đây. Đây cũng có lẽ là topic cuối cùng của mình trong box Poker này. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ và theo dõi mình trong thời gian qua.

Thời gian mình làm topic này + với 1 tuần đầu chạy test tính ra cũng được nửa tháng. Lợi nhuận cho đến post cuối cùng là +$105. Ban đầu topic mình có nói thử xem poker có kiếm được tiền đều hay không và cùng đi với các bạn để xem thế nào. Kết quả khá khả quan, đánh microstake mức nhỏ nhất mà đạt được lợi nhuận như vậy thì khá ổn. Nếu không phải buyin 1.50 mà là 3.50, 7.50+ mà vẫn giữ được phong độ như vậy thì tuyệt vời.

Đôi lời chia sẽ với các bạn newbie: (pro lâu năm đi chỗ khác dùm em)
- Allin. Khi thấy lật bài lên. Nhìn % allin equity cao hơn. Mình sẽ nghĩ là: "Win rồi, hahaha". Dù mình có thua hand đó đi chăng nữa.
- Sau một ngày phải kiểm tra Chips/BBs EV. Cố gắng giữ cho EV+. Về lâu dài bạn sẽ win.
- Có thể sẽ gặp bad beat liên tục cả tuần hoặc hơn. Nên quan trọng là phải bình tĩnh. Nhớ kỹ "No tilt no lose". Nói vui theo kiểu bạn BanhNgot comment là "Không nổi máu chó điên thì sẽ không thua".
- Kỹ thuật, hands range,.... Bây giờ ai cũng biết, ai cũng như ai. Nên thằng nào tilt trước là thua.

Mình có quay một cái video về cách mình đánh 6 max turbo. Không nhớ có xóa hay chưa, để mai rảnh mình tìm lại xem. Nếu còn mình sẽ up cho mọi người xem, hi vọng có thể giúp được gì đó cho các bạn.

Tip nhỏ: Thay vì grind liên tục trong nhiều giờ. Mình chỉ reg 12 bàn. Xong hết 12 bàn đi uống nước, wc, đi tới đi lui vài phút, nghe một bản nhạc. Xong mình mới tiếp tục. Chứ ko phải như lúc trước mình cứ reg liên tục, vừa hết bàn lại reg thêm cho đủ số. Một cách kiểm soát tilt, nghĩ ngơi khá hiệu quả mà mình đang áp dụng.

LƯU Ý: CHỈ LÀ CHIA SẼ, KHÔNG PHẢI DẠY ĐỜI. AI ĐỌC XÀI ĐƯỢC THÌ XÀI. KHÔNG THÍCH THÌ ĐI CHỖ KHÁC. MIỄN TRANH LUẬN, CÃI NHAU.

Up video như đã hứa. Quay lúc còn làm challenge, ko phải mới quay. Lúc đó ko biết cách chỉnh phần mềm nên quay hơi mờ, chọn quality 1080p chịu khó xem cũng được.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,574
170,660
Latest member
hungkktk
Back
Top Bottom