Help Câu lạc bộ Forex FDI DX ở Hà Nội, nơi giao lưu chia sẻ kinh nghiệm FX

Status
Not open for further replies.
thông tin này mình đọc lâu rùi nên không nhớ rõ nguồn. Thật hối hận vì không lưu thông tin. T_T Việt Nam nằm trong danh sách các nước có nhiều trader kiếm được tiền từ FX. Họ tính số lượng đấy nhé! Sắp tới CLB sẽ cho down thử nghiệm 1 robot miễn phí. và sau này sẽ là sản phẩm bán với giá thấp nhất cũng $100. Mình sẽ cập nhật thông tin cho các bạn trong thời gian sớm nhất!

1. Muốn bảo vệ luận điểm thì phải chứng minh, bạn nói mơ hồ thế thì ai tin cho dc =]
2. Mình có 1 con robot rất là hay, nó có 1 bộ óc, 1 tâm hồn, 1 linh cảm để cảm nhận dc thị trường. Mình chỉ cần mỗi trader đầu tư vào nó 100USD là trung bình mỗi tháng có từ 10-20USD xài rồi. Bạn biết con robot đó ko, là mình đó =]]
3. Nếu robot có giá trị thì ko bao giờ người ta bán nó dù bất cứ giá nào
4. Mình đang biết bạn đang trade ở tầng nào, tiếng Anh người ta gọi là "Level" đó. Mình trải qua cái tầng đó lâu rồi, khuyên 1 câu thôi, chỉ phí thời gian vô ích. Dành thời gian ngồi nghiên cứu thị trường. Quá trình nghiên cứu chắc chắn sẽ mất 1 ít chi phí, gọi là học phí đi, khi đã hiểu được hệ thống nó hoạt động như thế nào, bạn sẽ chính thức trở thành 1 "trader", còn thành công hay không thì tùy
5. Nếu bạn hỏi trade demo để đỡ mất chi phí, mình nói 1 câu: "ko bao giờ học dc gì từ DEMO cả", vì nó ko rèn cho mình cái gọi là "tinh thần", vì có mất tiền đâu mà phải lo

Và cuối cùng, forex là 1 môi trường làm giàu, nhưng đa số chúng ta biêt tới forex là 1 cách làm giàu nhanh, ít tốn sức, đúng...nhưng chỉ 1 phần, mặt trái của nó thì dường như đều bỏ qua hết. Trải qua cũng khá nhiều vào thị trường này, mình rút ra kết luận:" forex cũng giống như 1 công việc như bao công việc khác", chỉ khác đây là lao động trí óc, ai biết cách sử dụng thì rất khỏe, ngược lại thì rất đau đầu
Get rich slowly. Get rich fast, you death

Last edited by a moderator:
Quá trình nghiên cứu chắc chắn sẽ mất 1 ít chi phí, gọi là học phí đi, khi đã hiểu được hệ thống nó hoạt động như thế nào, bạn sẽ chính thức trở thành 1 "trader", còn thành công hay không thì tùy
5. Nếu bạn hỏi trade demo để đỡ mất chi phí, mình nói 1 câu: "ko bao giờ học dc gì từ DEMO cả", vì nó ko rèn cho mình cái gọi là "tinh thần", vì có mất tiền đâu mà phải lo

Và cuối cùng, forex là 1 môi trường làm giàu, nhưng đa số chúng ta biêt tới forex là 1 cách làm giàu nhanh, ít tốn sức, đúng...nhưng chỉ 1 phần, mặt trái của nó thì dường như đều bỏ qua hết. Trải qua cũng khá nhiều vào thị trường này, mình rút ra kết luận:" forex cũng giống như 1 công việc như bao công việc khác", chỉ khác đây là lao động trí óc, ai biết cách sử dụng thì rất khỏe, ngược lại thì rất đau đầu
Get rich slowly. Get rich fast, you death

Chuẩn không cần chỉnh rồi, cứ lao vào oánh real một thời gian đi thì sẽ ngộ ra những điều mà Quaza nói thôi. Còn Robot thì cũng là do người viết ra thôi - mà người trade còn thua thì nói gì đến Robot.

Cảm ơn bạn quaza đã góp ý cho mình. Nhũng điều bạn nói rất đúng. tuy nhiên có vài chỗ mình muốn nói thêm. Tham gia vào lĩnh vực FX, ai cũng có mục đích riêng của mình cả. Có người coi đó là một công việc nghiêm túc và dành hết tâm huyết để nghiên cứu nó, có người tham gia chỉ vì lợi nhuận mà nó đem lại, cũng có người vì tò mò muốn biết mà thôi, ... Có thể bạn coi đây là một công việc và bạn rất yêu thích nó. Nhưng với những người coi đây là môi trường kiếm lợi nhuận thì sản phẩm robot là để kinh doanh.
Tại sao con người có thể tự tay làm được rất nhiều việc mà họ vẫn phải sáng tạo ra máy móc, công cụ để làm thay họ? Tại sao 1 phần mềm vừa được viết ra thì các soft crack liền xuất hiện lan tràn? chương trình nào cũng có nhiều phầm mềm hỗ trợ đi cùng và có khi ta phải bỏ nhiều tiền ra để mua. Đó là kinh doanh. Nếu robot hoạt động tốt thì mình sẽ thu được lợi nhuận về tài khoản nhưng nếu mình bán sản phẩm này thì mình có thêm 1 nguồn thu nhập nữa và nhiều người khác cũng có thể kiếm lợi nhuận an toàn hơn.
Bạn có thể vượt xa mình trong lĩnh vực này và mình mong có thể học hỏi được những kinh nghiệm quý giá từ bạn. Đơn giản trở thành 1 trader là mục tiêu của mình. Nhưng ngoài ra mình cũng yêu thích kinh doanh. Nếu không hiểu thị trường, bạn sẽ không thể viết được 1 phần mềm cho hiệu quả tốt.

Cảm ơn bạn một nữa đã đóng góp ý kiến cho mình! ^^

Mình cũng mới bước chân vào thị trưởng forex thôi nhưng mình chưa có và cũng ko bao h nghĩ sẽ dùng robot cho công việc của mình, đơn giản vì tiền mình bỏ ra thì mình phải có trách nhiệm với nó chứ ko thể bỏ thí cho con robot làm gì thì làm dc.

Cảm ơn bạn quaza đã góp ý cho mình. Nhũng điều bạn nói rất đúng. tuy nhiên có vài chỗ mình muốn nói thêm. Tham gia vào lĩnh vực FX, ai cũng có mục đích riêng của mình cả. Có người coi đó là một công việc nghiêm túc và dành hết tâm huyết để nghiên cứu nó, có người tham gia chỉ vì lợi nhuận mà nó đem lại, cũng có người vì tò mò muốn biết mà thôi, ... Có thể bạn coi đây là một công việc và bạn rất yêu thích nó. Nhưng với những người coi đây là môi trường kiếm lợi nhuận thì sản phẩm robot là để kinh doanh.
Tại sao con người có thể tự tay làm được rất nhiều việc mà họ vẫn phải sáng tạo ra máy móc, công cụ để làm thay họ? Tại sao 1 phần mềm vừa được viết ra thì các soft crack liền xuất hiện lan tràn? chương trình nào cũng có nhiều phầm mềm hỗ trợ đi cùng và có khi ta phải bỏ nhiều tiền ra để mua. Đó là kinh doanh. Nếu robot hoạt động tốt thì mình sẽ thu được lợi nhuận về tài khoản nhưng nếu mình bán sản phẩm này thì mình có thêm 1 nguồn thu nhập nữa và nhiều người khác cũng có thể kiếm lợi nhuận an toàn hơn.
Bạn có thể vượt xa mình trong lĩnh vực này và mình mong có thể học hỏi được những kinh nghiệm quý giá từ bạn. Đơn giản trở thành 1 trader là mục tiêu của mình. Nhưng ngoài ra mình cũng yêu thích kinh doanh. Nếu không hiểu thị trường, bạn sẽ không thể viết được 1 phần mềm cho hiệu quả tốt.

Cảm ơn bạn một nữa đã đóng góp ý kiến cho mình! ^^

Forex chính là kinh doanh rồi đó bạn ! :D :D
Các công việc, lĩnh vực khác người ta có thể chế tạo ra Robot để làm thay người vì nó có những quy luật, chuẩn mực nào đó. Còn Thị trường, bạn lấy gì làm chuẩn mực nào. Có thể hôm nay bạn thắng, ngày mai bạn thắng, tuần này cũng thắng... nhưng bạn có đảm bảo tuần sau, tháng sau .. bạn thắng không ?. Robot trade luôn là các chủ đề nóng trên các diễn đàn về Forex nhưng mình thấy ít người sống được bằng robot lắm, vì như thế chỉ cần bỏ 1 khoản tiền ra mua Robot về rồi quăng vào market một ít $ nữa và cứ thế ngồi đếm tiền à.
Dù không muốn nhưng câu này của quaza là đúng nè:
Nếu robot có giá trị thì ko bao giờ người ta bán nó dù bất cứ giá nào

Forex chính là kinh doanh rồi đó bạn ! :D :D
Các công việc, lĩnh vực khác người ta có thể chế tạo ra Robot để làm thay người vì nó có những quy luật, chuẩn mực nào đó. Còn Thị trường, bạn lấy gì làm chuẩn mực nào. Có thể hôm nay bạn thắng, ngày mai bạn thắng, tuần này cũng thắng... nhưng bạn có đảm bảo tuần sau, tháng sau .. bạn thắng không ?. Robot trade luôn là các chủ đề nóng trên các diễn đàn về Forex nhưng mình thấy ít người sống được bằng robot lắm, vì như thế chỉ cần bỏ 1 khoản tiền ra mua Robot về rồi quăng vào market một ít $ nữa và cứ thế ngồi đếm tiền à.
Dù không muốn nhưng câu này của quaza là đúng nè:

Robot thì đúng là làm việc phải có chuẩn mực và lập trình. Ai bảo bạn thị trường forex không có chuẩn mực? Vậy bạn dựa vào cái gì để ra quyết định vào ra thị trường? Không phải là do system của bạn à? System bạn dở thì robot nó cũng dở, system bạn win đến 80% thì robot nó cũng chả làm cháy acc bạn được. Thậm chí nó còn trade tốt hơn cả bạn vì nó không chịu áp lực tâm lí. Còn biến đổi bất ngờ của thị trường thì người xài robot cũng phải biết cách bật tắt con robot, robot công nghiệp cũng đâu phải 100% auto, còn phải có manual control cơ mà.

Đúng là ít người sống được bằng robot, nhưng không phải là vì robot không thể trade giỏi như trader, mà là vì lí do thì ở trên bạn đã quote rồi
Nếu robot có giá trị thì ko bao giờ người ta bán nó dù bất cứ giá nào

Con robot mà giá có $100 thì chắc chỉ làm tỉ phú demo được thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,833
170,902
Latest member
dungitvn

Most viewed of week