Ask Cấu hình máy tính render Corel X7

Đã test xong và 1 cái kết không thể đắng hơn các bác xem qua ảnh ạ

1

2

3

4

Test trên video tháng 4 lời nói dối hà anh tuấn. Ốp tầm 15 cái effect đủ thể loại vào mà ra cái kết này chắc gọi cho ve chai gấp rồi các bác à

Con E5 1660v2 này Bus Speed = 0 lạ nhỉ
Thông số :
# of Cores 6
# of Threads 12
Processor Base Frequency 3.70 GHz
Max Turbo Frequency 4.00 GHz Khủng long
Cache 15 MB SmartCache
Bus Speed 0 GT/s QPI
# of QPI Links 0
TDP 130 W
VID Voltage Range 0.65–1.30V.
Giá Ebay : 18 triệu
Bộ này dành render vray ngon
Vray với 3D thì ngon cơ mà 2D thế này vêu mồm thật bác ơi. Hóng các cao nhân chỉ hướng trị bệnh :(

12 thread nhưng hình chụp em chỉ thấy CPU0, còn mấy con khác có chạy ko hay parked vậy bác?
Bác chuyển sang format mov, bitrate encoding vbr 2 pass xem nó kéo dc bao nhiêu % nữa

cũng đắng lòng thật bỏ 1 đống tiền ra mà nó cứ thế này cũng chán . tha mua con i7 còn ngon hơn

12 thread nhưng hình chụp em chỉ thấy CPU0, còn mấy con khác có chạy ko hay parked vậy bác?
Bác chuyển sang format mov, bitrate encoding vbr 2 pass xem nó kéo dc bao nhiêu % nữa

CPU0 chính là core 1 đấy bác, từ core 0 -11 tổng là 12 core mà. Chút em test thử lại, có cái 20% đầu render 100% cpu sau sẽ tụt dần

cũng đắng lòng thật bỏ 1 đống tiền ra mà nó cứ thế này cũng chán . tha mua con i7 còn ngon hơn

Trước khi dựng cũng nghiên cứu chán chê rồi bác, nhiều core mà xung thấp chỉ có chạy sv thôi nên rình mãi mới được con này, core nhiều xung cỡ khủng long vừa hợp game vừa làm render. Cơ mà thấy phần cứng không có lỗi gì cả có thể do phần mềm mà không biết bị xung đột chỗ nào để gỡ. Lang thang cả 4rum nước ngoài cũng không thấy gì hot

MOV không có chế độ vbr 2 pass bác à. Nhưng render max lâu video có 5' render tận 22' tức gấp 4 lần thì thực sự hơi đắng

2 pass lâu là phải rồi nhưng nó load dc 90% CPU nhỉ :). Thu hẹp phạm vi từ từ.
Bác chỉ muốn 1 pass mà nó load nhiều hả?
Bác render file nào trên 30 phút chưa.

Bác thử 1 pass file dài, 2 pass file ngắn nhưng chọn GPU Accesleration (CUDA) thử

2 pass lâu là phải rồi nhưng nó load dc 90% CPU nhỉ :). Thu hẹp phạm vi từ từ.
Bác chỉ muốn 1 pass mà nó load nhiều hả?
Bác render file nào trên 30 phút chưa.

Bác thử 1 pass file dài, 2 pass file ngắn nhưng chọn GPU Accesleration (CUDA) thử
2 Pass đây ăn 9x% cpu bù lại max lâu (video có hơn 5') ước chừng phải cỡ 20'-25' mới xong thì cũng căng quá. Cái cần hiện tại là nhanh nhẹ và nét vd render 1 video 10' hết tầm 2-3' chẳng hạn (720p) cũng là quá ok rồi.

Nãy vừa về thử Corel render video như trên ăn được 80% CPU (may mắn) xong ren lại phát nữa chỉ ăn có 20% CPU. Chả biết đường nào mà lần luôn

bác muốn render nhanh thì chuyển sang CUDA sẽ thấy nó nhanh hơn Engine Software Only, cái cc2014 đôi khi nó ko load hết CPU or thử CS6

Last edited:
bác muốn render nhanh thì chuyển sang CUDA sẽ thấy nó nhanh hơn Engine Software Only, cái cc2014 đôi khi nó ko load hết CPU or thử CS6
CUDA của con 750ti thấp lè tè thi ... chắc mùa quýt mới xong quá
Về Corel render (may mắn được 80% CPU) render ở 1080p vẫn video trên hết có gần 1' bác à, xong test thử vơi cái khác lại chỉ ăn có 20% cpu

CUDA nó hỗ trợ tăng tốc (vừa dùng CPU + VGA). Của mình chỉ có GTX 750 1GB mà chuyển sang render với CUDA nhanh gấp 3 lần so với chi render với CPU

CUDA nó hỗ trợ tăng tốc (vừa dùng CPU + VGA). Của mình chỉ có GTX 750 1GB mà chuyển sang render với CUDA nhanh gấp 3 lần so với chi render với CPU
Bác cho cái hình để thủ... à vọc với sao tiết kiệm thời gian là ok cỡ render video 30' (ít hiệu ứng) mất tầm 4-5' là quá đẹp may ra mới có cháo ăn

Soft thôi. Bác cài bản mới nhất đi, có khi bản cũ nó cũng chưa sp tốt.
Chứ bác thử nội thất,3d các kiểu mà nó 100% thì sao do CPU dc .

Last edited:
Cậu bạn mình dùng e3 1231v3 mà render video 1h mất có hơn 10' 1 chút nên mình nghĩ 30' mà render trên corel thì chỉ mất 4' là căng. Mình test may mắn được corel render 80% cpu clip 5' ốp 13 cái effect mất có tầm gần 1' (các lần sau toàn 20%)

Soft thôi. Bác cài bản mới nhất đi, có khi bản cũ nó cũng chưa sp tốt.
Chứ bác thử nội thất,3d các kiểu mà nó 100% thì sao do CPU dc .
Em test trên cinebench với cpuz đều ốp max 100% cpu, khả năng do soft khá cao nhưng mà soft (edit phim) nào cũng 20% thì căng quá. Tối về sẽ test thử trên corel mới nhất xem ntn.

Công nhận là render trên Corel nhanh hơn hẳn mấy pm kia mỗi tội ăn ít cpu quá (nhanh, nhẹ, nét)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week