Cậu bé chứng kiến cảnh tượng mẹ bị thang cuốn cuốn đến chết tại trung tâm thương mại

Cái này là tai nạn do phần vị trí số 2 trong hình bị sụp thì phải, rồi người rơi xuống bị cuốn vào gầm, tuy nó hãn hữu nhưng cũng có thể xảy ra. Còn em thấy có bài báo đưa tin nhiều đứa trẻ con bị cuốn dép lẫn chân vào mép của thang cuốn rồi. Nên hồi đầu vào siêu thị còn để trẻ con tự đứng thang cuốn cho quen, sau này sợ toàn phải bế nó lên.

"Ngừời mẹ bị thang cuốn nuốt trôi gây ám ảnh với mình suốt mấy ngày nay. Các bạn đọc kỹ để biết vị trí đứng an toàn khi đi thang cuốn nhé"

video vụ tai nạn: http://blogtamsu.vn/cau-be-phai-chung-kien-me-bi-thang-cuon-nuot-chung-lien-tuc-hoi-me-dau-roi.html

(Nguồn fb)

Last edited:
cám ơn bác, thông tin cực kì có giá trị và rất đáng quan tâm. HIện nay thang cuốn ko phải là xa lạ với mọi người, mọi trung tâm đều có sử dụng thang cuốn. Mong bác sẽ đóng góp thêm những bài viết mang tính hữu ích và nhân đạo thế này để phổ biến rộng rãi thêm cho mọi người, nmhất là những người làm bố làm mẹ luôn mong muốn sự an toàn tốt nhất cho con trẻ.
Thân ái

nó quấn chết kiểu gif thế bác thớt @@
thấy cái mép bé tí thế kia kep ng vào sao đc nhỉ

Lúc mới đọc cũng đã tưởng tượng ra rơi vào đâu vì có lần trong Vincom có thấy họ bảo trì thang máy. Tuy nhiên cảnh báo này cũng là để tăng sự cảnh giác và giới hạn an toàn trong mỗi con người. Đời chuyện gì cũng có thể xảy ra, ra đường là đã tiềm tàng hiểm họa rồi. Cám ơn em về thông tin, hai đầu thang máy motor chắc như máy xay thịt quá :oops:.
Theo mình nghĩ vị trí đó đã được gia cố gì rồi, vì khi người ta thiết kế đã tính toán cả, có điều có gì đó .... hoặc lúc bảo trì như thế nào đó. Cũng như sự cố đứt thang máy vậy. Thang máy cũng nguy hiểm nhưng ai đi bộ trên 10 tầng hem :p

Cái này là tai nạn do phần vị trí số 2 bị sụp thì phải, tuy nó hãn hữu nhưng cũng có thể xảy ra. Còn em thấy có bài báo đưa tin trẻ con bị cuốn dép lẫn chân vào mép của thang cuốn rồi. Nên hồi đầu vào siêu thị còn để trẻ con tự đứng thang cuốn cho quen, sau này sợ toàn phải bế nó lên.

Nhìn cảnh này công nhận hãi thật. Tưởng tượng cái cảnh người bị nghiền trong đó đã thấy sợ rồi :confused:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,871
170,932
Latest member
qamabox

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week