Cập nhật trade hàng ngày của GBPUSD & EURUSD với live account!

tập trade thì win là ok rồi. 16$ thật ra không có lớn với hầu hết trader nhưng win mới quan trọng. Mới thọt vì nghĩ EUR sẽ giảm sau khi vượt lên 1.35, cuối cùng vẫn tiếp tục lên.

Up lên cho bác locvinhsu vào đưa ra nhận định. Mấy hôm nay không thấy bác lên. Em vẫn đang hóng các topic từng ngày.
Thân.

Mình dùng thẻ visa debit Eximbank :D . Nạp tiền và Rút tiền ( invest ) thì bắt buộc phải rút về visa và không tốn phí . Còn tiền ( profit ) thì nếu bác đăng ký standard acc ( nạp >= 2000$ ) thì có thể withdraw profit về visa luôn và hoàn toàn miễn phí . Nếu sử dụng trading station acc hay micro acc thì sẽ phải withdraw về bank wire . Có 3 mức phí như sau :
Lần 1 : 15$
Lần 2 : 25$
Lần 3 trở lên : 35$
( Lần 1,2,3 được tính trong 1 tháng ) . Ví dụ : Nếu tháng 1 bác withdraw lần đầu tiên thì tốn 15$ , lần 2 thì tốn 25$ ... Qua tháng sau thì reset tính lại từ lần 1 :D . Tóm lại , tuy có hơi tốn chút phí nhưng sàn ngon uy tín no requote , spreads thấp , support tốt , withdraw về bank wire không sợ bị hack hay block acc như các payment gateway như LR/WMZ .

Trong các sàn NDD thì FXCM là dễ veri nhất :D . Chỉ cần send cho nó CMND 2 mặt + hóa đơn điện , nước hoặc ngân hàng là xong . Tầm 2-3 ngày nó sẽ gửi info acc về email cho bác :D .

Fxpro verify trong vài phút, vì nó có suport VN.
Spread cũng tạm ổn.
Rút tiền trực tiếp về visa không mất fee, và nạp tiền thì min cũng không cao như FXCM. Tuy nhiên nếu chơi hơn 2k thì FXCM vẫn tốt hơn rồi vì nó no reqoute, FXpro thì có.

- - - Updated - - -

Proof 11/1/2013:

Trade không đặt SL, có ngày phải trả giá đấy cậu :D

Spread cũng tạm ổn.
Rút tiền trực tiếp về visa không mất fee, và nạp tiền thì min cũng không cao như FXCM. Tuy nhiên nếu chơi hơn 2k thì FXCM vẫn tốt hơn rồi vì nó no reqoute, FXpro thì có.

- - - Updated - - -

Fxpro bắt scan visa nữa đấy bác :D . Visa mình xài đi ra quán scan mà gặp bọn gian thì nó lấy thông tin thẻ luôn . Lúc đấy thì đi chầu ông vãi rồi =)) . Spreads Fxpro khá cao . Phí rút tiền bên FXCM chỉ là 15$ mà spreads tối đa chỉ 5 pips . 1 tháng nếu bác trade 100 lệnh bên FXCM thì tiết kiệm được hơn 100$ so với Fxpro rồi . Cái nào lợi hại hơn chắc bác cũng đã rõ ;)) .

Last edited by a moderator:
Spread cũng tạm ổn.

- - - Updated - - -

ah,do lúc trade tớ theo dõi liên tục bạn ,hi

Ko SL thì cũng sẽ có lúc bị BLACK SWAN. BLACK SWAN là gì thì bạn google sẽ ra.
Trader mà đầu tư lớn thì bao giờ cũng có SL để tránh trường hợp 1 ngày đẹp trời market đổ vỡ kèm theo đó là đi luôn tk. Lúc đó dù có theo dõi cũng ko trở tay kịp

Thanh toán 1s từ exness!
The amount of 13.96 USD has been deposited to your Perfect Money

account. Memo: API Payment. Withdrawal from xx40xx, invoice

3963096.. Date: 10:05 16.01.13. Batch: 15446135.

không biết mọi người phàn nàn gì về exness nhưng tớ trải nghiệm gần 2 tháng ,chơi qua PM lần nào rút cũng instant, server ổn định,và lệnh cũng khá.
sẽ ủng hộ sàn này!!

Fxpro bắt scan visa nữa đấy bác :D . Visa mình xài đi ra quán scan mà gặp bọn gian thì nó lấy thông tin thẻ luôn . Lúc đấy thì đi chầu ông vãi rồi =)) . Spreads Fxpro khá cao . Phí rút tiền bên FXCM chỉ là 15$ mà spreads tối đa chỉ 5 pips . 1 tháng nếu bác trade 100 lệnh bên FXCM thì tiết kiệm được hơn 100$ so với Fxpro rồi . Cái nào lợi hại hơn chắc bác cũng đã rõ ;)) .

Cái vụ scan visa thì đơn giản thôi mà. Mình lấy máy ảnh che bớt thẻ đi rồi chụp lại thế thôi.
Spread bên FXCM là bao nhiêu thì tớ cũng không rõ, nhưng bên FXpro tớ trade là 2.5 pips với EU và GU, 0.5$ với gold. Vì hầu như chỉ trade EU, GU nên không rõ mấy cái kia (3 pips thì phải). Rút tiền về visa chẳng mất đồng phí nào. Nếu bank wire thì phí là 25$ (cái này thì chung rồi).

Không hiểu cậu tính thế nào mà 100 lệnh tiết kiệm được 100$ thế? ;))

- - - Updated - - -

Bài học vỡ lòng của tất cả các trader là luôn đặt SL khi vào lệnh. Bạn có thể bình an sau 100 lệnh nhưng nếu lệnh thứ 101 không kịp trở tay thì cũng có thể làm bác mất kha khá :D

- - - Updated - - -

Thanh toán 1s từ exness!
The amount of 13.96 USD has been deposited to your Perfect Money

account. Memo: API Payment. Withdrawal from xx40xx, invoice

3963096.. Date: 10:05 16.01.13. Batch: 15446135.

không biết mọi người phàn nàn gì về exness nhưng tớ trải nghiệm gần 2 tháng ,chơi qua PM lần nào rút cũng instant, server ổn định,và lệnh cũng khá.
sẽ ủng hộ sàn này!!

Sàn này mình chưa thử, nhưng thấy bảo giãn nở ghê lắm :D.
Nói chung cứ mở tk ở mấy sàn lớn cho lành, chỉ việc an tâm mà trade. NÓI KHÔNG VỚI CÁC SÀN MADE IN VIETNAM.

Vừa coi lại cái spread của FXpro và FXCM. Nếu đều là no dealing desk thì spread của FXCM cao hơn FXpro cậu ơi ;).
Tớ trade mấy tháng nay thì thấy spread của fxpro là cố định 2.5 pips cho EU và GU.

Vừa coi lại cái spread của FXpro và FXCM. Nếu đều là no dealing desk thì spread của FXCM cao hơn FXpro cậu ơi ;).
Tớ trade mấy tháng nay thì thấy spread của fxpro là cố định 2.5 pips cho EU và GU.

Em hay trade mấy cặp G/J , G/Aud , G/Nzd , G/Cad , E/Aud , E/Nzd ... bên fxpro toàn từ 8 - 12 pips bác ơi :)) . Có trade lot mini thì so với FXCM em lợi hơn 3 pips ~~ 3$ rồi . Nếu chơi lot standard thì 30$/trade . Nếu 1 tháng có 100 trade thì tiết kiệm được hơn 300$ rồi =)) .

Em hay trade mấy cặp G/J , G/Aud , G/Nzd , G/Cad , E/Aud , E/Nzd ... bên fxpro toàn từ 8 - 12 pips bác ơi :)) . Có trade lot mini thì so với FXCM em lợi hơn 3 pips ~~ 3$ rồi . Nếu chơi lot standard thì 30$/trade . Nếu 1 tháng có 100 trade thì tiết kiệm được hơn 300$ rồi =)) .

Lấy đâu ra mà 8 đến 12 pips, spread như vậy khác nào ăn cướp. Bạn nhầm thế nào ấy chứ? Vừa vô thử lệnh G/J spread có 3.5 :))
Mà bạn trade toàn mỗi lệnh một lot thì kinh khủng quá rồi, 300$ kia chỉ là muỗi đốt inox thôi.

Last edited by a moderator:
Một vài lênh hôm nay!

Sàn này mình chưa thử, nhưng thấy bảo giãn nở ghê lắm .
Nói chung cứ mở tk ở mấy sàn lớn cho lành, chỉ việc an tâm mà trade. NÓI KHÔNG VỚI CÁC SÀN MADE IN VIETNAM.
sàn này đâu phải made in viet nam đâu,do người việt chơi nhiều nên có hỗ trợ tiếng việt thôi.

Lấy đâu ra mà 8 đến 12 pips, spread như vậy khác nào ăn cướp. Bạn nhầm thế nào ấy chứ? Vừa vô thử lệnh G/J spread có 3.5 :))
Mà bạn trade toàn mỗi lệnh một lot thì kinh khủng quá rồi, 300$ kia chỉ là muỗi đốt inox thôi.

Bác thử vào 1 lệnh E/Nzd đi xem nó có phải 8 pips ko ;)) . Sàn nào giúp mình tiết kiệm được chi phí thì nên chọn nó , phải không bác ;)) .

Bác thử vào 1 lệnh E/Nzd đi xem nó có phải 8 pips ko ;)) . Sàn nào giúp mình tiết kiệm được chi phí thì nên chọn nó , phải không bác ;)) .

Chuẩn men. Nhưng tội gì chơi mấy cặp spread cao đó. Tớ thấy newbie thì đánh EU là tốt nhất. Chơi GU thì hơi đau tim. Còn mấy cái khác chưa thử :D

Chuẩn men. Nhưng tội gì chơi mấy cặp spread cao đó. Tớ thấy newbie thì đánh EU là tốt nhất. Chơi GU thì hơi đau tim. Còn mấy cái khác chưa thử :D

Đánh 1 cặp chắc cả tháng em vào được 2-3 lệnh thôi bác ơi :)) .

hôm nay dư đoán như sau:
EUR/USD:
Sell: 1.329
Stop: 1.332
Resistances: 1.34 - 1.337 - 1.3325
Supports: 1.3175 - 1.325 - 1.328
GBP/USD:
Sell: 1.582
Stop: 1.585
Resistances: 1.595 - 1.588 - 1.5845
Supports: 1.573 - 1.577 - 1.5805
EUR/CAD: