• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Cảnh báo về một số thằng đang săn lỗi dính rule confirm của EX

phuonghao090

Hero
Kindness
Verified
Reactions
420
MR
0.027
Chat with me via Skype
Chỉ sợ sau này Ex lại thói quen confirm nhanh gọn cẩu thả thôi, bây giờ mới xong vụ lohan nên ai ai cụng cẩn thận.

P/s: Thực sự thì mình rất ko thích public yahoo + số lượng giao dịch trong topic confirm, theo mình nhiều người cụng như thế.
cf phone cũng đc vậy :D

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Hiện nay đang có tình trạng một số con cờ hó đang săn lỗi confirm với mấy ông EX.
Ví dụ hôm qua thằng có nick mmo4me là: nguoimuaban nó có 200z bọ mà gạ bán cho quá nhiều người, bắt confirm .. Confirm chuẩn nó ko xơi đc là nó hủy giao dịch. Tỷ lệ rủi ro khi deal với nó là rất cao. Yêu cầu mấy ông EX lưu ý như sau.

1. Confirm đúng cách.
Ví dụ: Đang nc với bạn có YM: abcxyz <-- yêu cầu bạn check lại YM cả 2 bên, nếu chuẩn hãy DEAL, ví Z của mình là: Zxxxx1234

2. Khi gửi Z thì luôn bắt gửi theo 1 mẫu Memo nhất định.

Vì sao?: tránh sờ cam ABC cho mọi người.
Và đặc biệt những thằng làm ăn mờ ám ko chịu ghi banks vào DES thì tốt nhất ko deal với tụi nó kẻo có ngày đc lên sở cẩm uống nước tè ...
Thằng kia, lên sở cẩm hợp tác điều tra .. :D
Ví dụ: Exchange to VND, Swift Code: BFTVVNVX - Bank Account: xx - Holder: xx
Mình nghĩ rằng cái rule đó đừng có code cho nó chạy nhảy trên trang chủ quá nổi bật như vậy. Và không nên cho nó được cái quyền lực tối thượng khi xử lý scam.

tomchris998

Banned
Reactions
917
MR
0.000
Tìm và giết mấy đứa đó ngay đừng để nó đẻ trứng :D:D:D

okso1

Kindness
Reactions
645
MR
0.872
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Xác nhận @DoctorXuan nói chính xác
Tay này @nguoimuaban hôm qua cũng sell mình 200Z do mình không có sẵn topic mua bán mình đã lập topic giao dịch này yêu cầu him vào xác nhận
sau khi xác nhận him đòi mình sent tiền trước vì lý do lần đầu bán Z cho nên hok tin ai cả mình nói mình có BH y nói là hok tin vào số tiền BH
sau đó huy giao dịch https://mmo4me.com/threads/huy-giao-dich.223607/#post-4244599
Anh em ex lưu ý khi xác nhận thì xác nhận cho kỹ và rõ ràng hok dễ dính bẫy bọn scam nhé
Còn mình thì xác nhận thì bố scam cũng hok scam ABC dc
Cứ topic ghi rõ ràng ra đang chát với yahoo gì đó rồi yêu cầu khi sent tiền ghi chú bank nhận + yahoo đang chát
Bố scam cũng quỳ lạy

gần tết rồi toàn scam người nhẹ dạ khả tin .... anh em bà con chú ý .. nó sẽ yêu cầu mọi thủ đoạn tinh vi :D qua giờ gặp 10 thằng cứ đòi sell này kia nhưng cũng trả lừa dc gì :D ......
cứ như mềnh lâu lâu cần gì bán gì cứ pm anh dương cho anh khỏi repry khỏi alo =))

TieuBaNhan

Senior
Reactions
304
MR
0.053
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
e vừa mới vào forum, giao dịch với 2 bác trên đây hơn 1k cũng chưa bị scam, chắc số e tốt, hihi ^^

ThanhPhong90

Senior
Reactions
275
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cái này chắc phải nhờ mấy thánh spam mỗi ngày vào đá liên tục lên cho nó luôn ở top mới được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,266
Latest member
banhmikebab

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week