Cảnh báo về hack tài khoản - Dễ làm và dễ phòng - Có thể bạn cũng đang gặp nguy hiểm

Cách hacker có thể xâm nhập máy tính của bạn - mà cũng chẳng cần hacker... ai cũng làm đc

[video=youtube;w7Ppd4wyNKU]http://www.youtube.com/watch?v=w7Ppd4wyNKU[/video]

Hôm rồi mình có tạo 1 site để get địa chỉ IP của người dùng yahoo... Trong quá trình tạo site và test mình thấy có khá nhiều lỗ hổng ở việc thiết lập các modem hiện nay. Thông qua các lỗ hổng này các hacker có thể :
Lấy được thông tin về mật khẩu Yahoo, Gmail, ... và hàng loạt trang khác.
Thay đổi DNS (Domain Name Server) mặc định (cực kì nguy hiểm - Có thể biến google.com thành site chứa mã độc).
Ăn cắp thẻ tín dụng, tài khoản game ... (thông qua thay đổi DNS server và dựng nên các site mạo danh ngân hàng, Ebank, hệ thống thanh toán trực tuyến).
Ngắt kết nối mạng của người dùng
Moi thông tin cá nhân của người dùng đó

Trong thời gian này mình khuyên các bạn nên kiểm tra lại thiết đặt modem... bằng cách sau
Thay đổi mật khẩu mặc định của modem (tốt nhất là mật khẩu trên 9 kí tự).
Đóng các port của modem nếu không thật sự cần thiết.

Modem đặc biệt dễ bị dính loại này là TD 8870 của VNPT. Viettel và FPT cũng không ngoại lệ.
Mong anh em cẩn thận.

Sau đây là Video
http://www.youtube.com/watch?v=w7Ppd4wyNKU

P.s : Cái tools Check Yahoo IP cũng là mình làm ... nhưng không hy vọng vào những mục đích như thế này ... Các bạn tốt nhất nên config lại modem như hướng dẫn trong video ... Mong các bạn cẩn thận đừng để mất tài khoản

Ps. Còn cái bạn gì hôm trước bảo tôi hack TK của bạn ý ... Tôi không có rảnh để lập DNS server hay tạo firmware cho modem của bạn đâu nhá ... I am not a Black Hacker

Last edited by a moderator:

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
Lại tranh cãi những vấn đề ko đâu :m017:
Người khác cấp tut rồi... Biết thì im khen người ta có lòng... Ko biết thì cảm ơn. Cớ chi mà tranh với chả luận xem ai pro hơn :m098:

DDuu

Senior
Reactions
841
MR
0.002
Tại mới nghe thánh DDuu phán pass dạng MD5 này decode trong vòng 5 ngày bên các diễn đàn UG ấy :-s

Mà nếu đổi DNS 8.8. vv trước ở máy rồi . Còn hacker nó đổi ở modem 1 DNS khác . Vậy có 2 DNS thì thực sự là máy dùng DNS nào ???

Max

thánh nào ở đây, ta biết tí gì đâu mà bảo ta phán. chắc là boiz đấy ~~

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,982
176,455
Latest member
Thuongkbn

Most viewed of week

Most discussed of week