cảnh báo scammer cho newbie

hate_scamer

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
hôm nay chị haphuong2806 nhà ta lại túng tiền và hỏi vây mượn tiền trên list yahoo. newbie mới vào nghề sẽ không biết haphuong2806 là ai, mình cảnh báo mọi người bạn newbie không nên cho mượn nhé. đây là một scamer chuyên nghiệp đấy, nó sẽ giúp đỡ bạn tận tình. sau đó thì lợi dùng tình cảm để lừa đấy. cẩn thận vẫn hơn.

không biết chỗ cảnh báo scammer chỗ nào, post sai chỗ mod chỉnh dùm, nhưng thấy post chỗ này mọi dân captcha hay vào nhất, nổi bật nhât, vì có cái box update tình hình đó mà.

1. mình clone nick, chính xác. vì mình sợ gặp rắc rối với cái nick đang sử dụng, nick này sau này mình chỉ dùng để cảnh báo scammer thôi, ko có ý định làm mod nên ko spam và cũng ko lấy nhiều thanks làm gì. Mình bít clone, haphuong cũng biết clone nên vậy cho đỡ rắc rối.

2. Nếu bạn sống tốt, khi bạn gặp khó khăn sẽ có những người bạn tốt ngoài đời thường giúp đỡ bạn vô điều kiện. Mình chỉ nói vậy.

Nhớ ngày nào mình làm newbie tỉ tê gõ mãi mới được vài $$, vài $$ đó quý như vàng ( lần đầu tạo ra $$ mà) thế mà bị scam, ức chế quá mà. bây giờ thấy hắn sắp làm quả lớn, tội newbie nên lên cảnh báo thôi mà

Last edited by a moderator:
Bạn post vào Box Report Scam nha.

haphuong là chị lào ta :binhsua18:

vụ này cũng có nghe nói, chị ấy đang cần tiền chữa bệnh cho người thân nên sắp làm 1 quả scam :|, bó tay :|

haphuong là chị lào vậy ta? có ai kể cho mình nghe sự tích với được không? mới tham gia room nên không rõ lắm :D

nói thật là mình hơi dị ứng với mấy nik mới lập mà tạo topic tố cáo scammer với chửi bới scammer. Xin lỗi những bạn mới tham gia chân chính nhé. Nhưng giờ cái thể loại scammer, nó lười lập nik tạo uy danh thời gian dài, mà chuyển sang tạo nik rồi đi spam, đặc biệt là mấy mục tố cáo scam, để tạo uy tín trong thời gian ngắn. Tốt nhất là bình tĩnh, tin vào phán đoán bản thân, hơn là vài lời đường mật ^^

haphuong2806 bị band rồi còn đâu

nói thật là mình hơi dị ứng với mấy nik mới lập mà tạo topic tố cáo scammer với chửi bới scammer. Xin lỗi những bạn mới tham gia chân chính nhé. Nhưng giờ cái thể loại scammer, nó lười lập nik tạo uy danh thời gian dài, mà chuyển sang tạo nik rồi đi spam, đặc biệt là mấy mục tố cáo scam, để tạo uy tín trong thời gian ngắn. Tốt nhất là bình tĩnh, tin vào phán đoán bản thân, hơn là vài lời đường mật ^^
Vote cho 1 phiếu.Cũng là ý kiến hay cảnh báo cho các mem luôn.

Tin nhắn nhanh 22:37:55, 9 thg 5, 201222:30:39 haphuong2806: alo
22:30:45 vgroup_lamquangkiet: ?
22:31:03 haphuong2806: em ban lr a
22:31:58 vgroup_lamquangkiet: da dung roi
22:32:01 vgroup_lamquangkiet:
22:32:06 haphuong2806: vay chi co the nhan LR truoc dc hay ko ?
22:32:14 vgroup_lamquangkiet:
22:32:16 vgroup_lamquangkiet: ko chi
22:32:26 vgroup_lamquangkiet: e chi ban lr khi nhan duoc tien thoi
22:36:25 vgroup_lamquangkiet: sao chi lai scam nhi
22:36:29 vgroup_lamquangkiet: dang lam mod tot ma
22:36:35 haphuong2806: be nha chi yeu qua
22:36:39 haphuong2806: ma so tien chua tri thi rat la dang can gap
22:36:41 haphuong2806: nen ..
22:36:43 haphuong2806: khong co dieu kien
22:36:45 haphuong2806: chi danh thoi em a
22:36:48 vgroup_lamquangkiet:
22:36:50 vgroup_lamquangkiet: tiec nhi
22:37:05 haphuong2806: neu ko phien thi sr da lam phien em
22:37:55 vgroup_lamquangkiet:
Mới chát hôm bữa đây! kakaka! :binhsua21:

haphuong đã trở lại và ăn hại như xưa. ngày xưa nhớ hồi Qlink... ưc chế :dam:

chẳng lẻ mỗi lần gia định gặp khó khăn là làm 1 quả scam ư, có công bằng ko đây :|

kế bên nhà mình có gia đình kia rất tội nghiệp , lên mạng search đại 1 chuyện rồi ghép vào cho tang thương rồi lên đây kể sau đó xin thay mặt gd đó mình xin nhận $ rồi chuyển tận tay cho !@#$ . gặp ng tốt bụng đại gia hoặc khá tí tin người send cho vài $ hoặc vài chục $ . Sướng , tốn có 15' vẽ chuyện có vài chục $ , quá sướng chưa kể lâu lâu trúng mánh nữa =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus
Back
Top Bottom