Help Cảnh báo anh em admin cảnh giác với mem online - cheat thì thôi rồi ^^

Status
Not open for further replies.

w3offers

Verified
Reactions
333
MR
0.000
Chat with me via Skype
Vào góp ý tí :)

còn mình lại biết có admin đi thuê mem về cheat đấy bạn. mình ko nói những gì mà mình ko chắc đâu. cơ mà nói vui thế thôi chứ chả để làm gì hay chứng minh gì cả :)).
Xác định là chuyện này có thật 100% (có video + proof chat chứng minh)
Lại lí do cùn nữa. Các bạn khác có thể copy list acc mà mem bên mình làm để xem họ làm lead 100% như nó phán ko nhé.

P/S: Kính nhờ các mod vào giải quyết nhanh giúp vấn đề này, các vị mod giải quyết thế nào cũng đc, miễn sao công tâm là đc, và vấn đề chính mà mình muốn nhờ mod giải quyết là :
1. sự vu khống của th thớt với đích danh mình ở #1
2. chính vì 1. mà mỗi lần topic lên, dù các bạn khác chỉ bàn về các group, pro nào đó, nhưng cũng đều bị quy cho admin là mình trên #1. mọi người công tâm nhìn nhận lại đầy đủ sẽ thấy rõ vấn đề này.
Vấn đề không phải ở chỗ chỉ cần chứng minh là được, mà là chứng minh rùi thì có ai dám nhận đúng hay ko thôi. Bởi lẽ, dù sự thật có thế nào thì nếu con người ko có ý nhận lỗi thì vẫn cố gắng tìm cách để biện minh, vs luật ngoài đời, luật sư giỏi còn có thể bào chữa ko thành có, có thành ko, huống hồ chi ba cái vụ này.

Quay trở lại vấn đề cheat choắc link này. Cách tốt nhất để chứng minh có thật là có cheat link hay ko thì cả bị cáo và nguyên cáo đều phải đưa ra bằng chứng là để chứng minh mình đúng và người ta sai.
Ví dụ:
thớt phải đưa ra bằng chứng là gr nào đó đã dùng phương pháp nào để cheat link. ( cái này tớ có thể giúp :"> ) và ngược lại gr bị tố cáo cheat link phải đưa ra bằng chứng là mình ko hề cheat link :), (ví dụ quay lại video cách mình làm chẳng hạn) mà bây giờ 3 con blvd chắc ko dc rùi, vì die rùi sao chứng minh được, nhưng còn sr, sonic thì vui lòng chứng minh đi :)

p.s nhắn nhủ cuối cùng là trong tay mình đang sở hữu video + log chat chức minh là admin đã tuyển mem chuyên cheat link và cả video hướng dẫn cheat link. Nhưng vấn đề là có ai dám nhận là mình cũng đã làm tương tự phương pháp cheat link này ko thôi :|

letam

Senior
Reactions
821
MR
0.000
Vào góp ý tí :)

p.s nhắn nhủ cuối cùng là trong tay mình đang sở hữu video + log chat chức minh là admin đã tuyển mem chuyên cheat link và cả video hướng dẫn cheat link. Nhưng vấn đề là có ai dám nhận là mình cũng đã làm tương tự phương pháp cheat link này ko thôi :|
Vấn đề là họ đào tạo cho mem của mình làm, nhưng sau khi đào tạo xong thì họ cho mem chiến site của chính mình hay là đi nhận site của người khác về cho mem chiến. Còn việc đào tạo cho mem làm việc kiểu đó rồi cho mem làm trênsite của mình luôn, thì đây là việc tự làm tự chịu. Tốt nhất không vào đây kêu gào.

thuytien93dn

Senior
Reactions
101
MR
0.000
tốt nhất mấy thằng cheat link thì nên tự lập site ra mà tự cheat tự ăn..đừng có lợi dụng admin tin tưởng rồi ăn tiền 1 cách như vậy....các cậu cứ nghĩ ăn được đồng tiền ấy của người ta rồi củng phải nhã ra thôi...còn ai nhã thì rồi sẽ biết :binhsua162:

ranmori1987001

Verified
Reactions
874
MR
0.000
Nản nhỉ. sao Vn lại đi giết Vn thế này. đề nghị là những ai cheat link suy nghĩ lại cho kỹ. đồng ý là tiền ai cũng cần,offer cũng là cheat. Nhưng miễn sao vẫn có tiền từ các net. các net nó vẫn chấp nhận. đằng này các cậu làm như thế thử hỏi offer còn được đến bao giờ. sao các cậu não ngắn thế? Vn đã nghèo rồi. xin đừng khiến cho nó càng ngày nghèo thêm nữa. đúng là nhảm nhí và cực kì trẻ con

tuyetdaica

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
Nản nhỉ. sao Vn lại đi giết Vn thế này. đề nghị là những ai cheat link suy nghĩ lại cho kỹ. đồng ý là tiền ai cũng cần,offer cũng là cheat. Nhưng miễn sao vẫn có tiền từ các net. các net nó vẫn chấp nhận. đằng này các cậu làm như thế thử hỏi offer còn được đến bao giờ. sao các cậu não ngắn thế? Vn đã nghèo rồi. xin đừng khiến cho nó càng ngày nghèo thêm nữa. đúng là nhảm nhí và cực kì trẻ con
Chuẩn. Các bạn offer của cả 2 giới thường và link (vì mình nghĩ thật sự đang tồn tại 2 giới này rồi) hãy cùng suy nghĩ cách làm sao cho đc net và adviser hài lòng cao nhất nhé, các bạn 2 giới này đều có những kĩ năng riêng, sự cần cù, sáng tạo, tư duy (vì đã bước vào offer mún tồn tại đều cần có những điều này). Nên mong các bạn hãy cùng vì nền offer vn phát triển lâu dài mà phát huy những cái đc net và adviser chấp nhận, cái nào bị cảnh báo thì hãy sửa chữa hoặc loại bỏ tùy ý các bạn. Còn site hay admin nào mà các bạn ghét thì hãy đâm mỗi site đó thôi, đừng vì thù ghét 1 ai đó mà có suy nghĩ "đã thế thì ta cho offer vn chết hết" thì nguy hiểm, mai mốt các bạn nhìn lại hối hận ko kịp.
Cùng dùng sự thông mình của người vn mà lấy $ của nước ngoài 1 cách tốt nhất mà họ vẫn vui vẻ đưa $ cho vn chúng ta nhé!
Chúc nền offer vn phát triển lâu bền!!!!!

Xin lỗi bạn nói xàm vãi, từ đầu đến cuối ôm khư khư 1 cái lí do rồi cho rằng ta đây là đúng, ta đây là lương thiện trong sạch. Nản tôi không biết ai lương thiện hay không, không biết ai làm ăn trong sạch, có làm ảnh hưởng đến người khác không, nói thật cái đấy ngoài bản thân chúng ta ra chả còn ai biết được. Đơn giản 4room này khi tham gia thảo luận 1 vấn đề thì mọi người đều có quyền đưa ra ý kiến chủ quan của mình :-j Bạn chả có quyền gì bảo cổ vũ hay ủng hộ thì bị banned forever.
Hãy nhìn nhận 1 cách khách quan đi, chơi MMO chính là chà đạp lên nhau để kiếm tiền. Bạn cheat người này thì sẽ có người khác cheat lại bạn, không ai có quyền nói người khác sống thất đức hay không phải là con người. Đó chính là lí do tôi chửi họ trong topic bên kia

- Đồng ý là 4rum để cùng nhau thảo luận, cái này tôi không thể cấm được. Nhưng thảo luận những gì. Thảo luận ở đây là thảo luận những cái hay cái tốt,... để đôi bên cùng có lợi nhé. Việc này tôi không hề cấm.
- Còn nói theo cách ban nghĩ 4rum là nơi thảo luận những cách để lừa tiền người khác, là chà đap lên nhau để kiếm tiền => cái này thì chẳng khác gì scam cả. Tôi cho các member khác ủng hộ theo cái suy nghĩ của bạn để 4rum này thành 4rum UG hả. Việc này tôi cấm và tôi banned forever là bình thường.
- Theo cách bạn nghĩ bạn cheat link ăn được bao nhiêu thì ăn, nó chết thì nghỉ. Bạn giàu bạn nhiều tiền bạn vẫn sống tốt, còn thằng nào chết thì kệ mẹ nó ư. Bạn nghĩ bạn làm như vậy thì chỉ có mấy admin chết thôi ah. Bạn có suy nghĩ có bao nhiêu member có được bát cơm để sống dựa vào những đồng tiền kiếm được offers không. Theo cái cách bạn nghĩ thì chẳng khác nào bạn đang dần đạp đổ và ném bát cơm của họ vào sọt rác cả. Bạn chặn đứng đường sống của bao nhiêu member trong này cái này không thể gọi là thất đức được ah? Mà chắc bạn cũng chẳng biết đạo đức hay là thất đức là gì, vì bạn nói mmo là chà đạp lên nhau để kiếm tiền mà.

Sống trên đời cần có 1 tấm lòng để gió cuốn đi đó bạn ạ. Sống theo cái cách của bạn thì cho dù bạn có giàu có bao nhiêu thì sau này khi bạn chết đi chẳng có ma nào nó tới nó đưa đám đâu. Những thằng nó đến đưa đám cho bạn có chăng là những thằng có lối suy nghĩ như bạn, nó tới để xâu xé những đồng tiền bẩn thỉu của bạn kiếm được thôi, chứ chẳng phải là yêu mến gì bạn đâu :))
Suy nghĩ về cái cách bạn đang sống đi nhé.

Các bạn đừng cãi nhau nữa!
Cùng là dân offer, cùng hội, cùng thuyền, cùng con đường cả, nên các bạn sử dụng phương tiện gì mà các bạn thấy tốt, có tương lai cho chính bạn và con em các bạn sau này - vì mình nghĩ nếu các bạn chuyên offer rồi thì cũng có thể có ngày cho người thân của mình cùng vào làm với mình! Hãy cùng hướng tới mục đích tươi sáng ấy mà hành động thật trách nhiệm cho tương lai chúng ta nhé!

Mong là tất cả các bạn admin nếu đã đủ kinh nghiệm rồi thì hãy mở site, đừng vì nghĩ làm admin là ai ai cũng sướng, khó lắm đấy, adviser và net suy nghĩ những gì chúng ta còn chưa biết, off nào là đc khuyển khích mem làm, off nào hạn chế mem làm, chúng ta cũng chưa thật sự nắm rõ hết, nên đến kì pay thì net sẽ trừ tiền với những lí do tưởng lặp đi lặp lại hoài là badlead hay badtraffic, nhưng net họ cũng phần đúng, vì ở 1 số net wall thì hoàn thành đc off xong và chờ net pay thì là hên xui, còn bên baner thì có ghi sẵn "khuyến khích", "ko khuyến khích" nên có thể biết cái nào nên làm nhiều, cái nào nên làm ít để cuối tháng bị trừ càng ít, và đc pay tốt hơn.
Và cũng mong là admin chúng ta hãy thật uy tín với mem của mình nhé, đừng vì $ mà scam công sức mồ hôi nước mắt của mem, tội họ lắm, đừng đẩy họ vào đường khốn khó, rồi nhận lãnh hậu quả cũng có thể lại là các bạn admin scam đó đấy! Dù ai đã sai thì bây h hãy sửa chửa, có lẽ vẫn còn kịp! Admin chúng ta hãy cùng theo phương châm "Có chơi có chịu" khi đã làm "Sếp" của các mem nhé! :)

Còn các bạn mem, khi chiến thì các bạn hãy suy nghĩ cho nền offer của chúng ta tồn tại lâu dài nhé, đừng vì đồng lợi nhất thời mà làm cho adviser phải chú ý đặc biệt đến net, net để ý đặc biệt đến publisher việt nam. Và các admin chúng tôi sẽ cố gắng có trách nhiệm với site mình và các bạn nhiều hơn, các bạn chỉ cần làm đúng rule là chúng tôi sẽ pay cho các bạn. Còn khi nào chúng tôi bảo các bạn tạm dừng, nộp acc, check pay cho các bạn xong, và bảo tạm ngừng thời gian thì có thể chúng tôi đang gặp 1 số trục trặc đấy. Mong các bạn thông cảm và cố gắng làm việc tốt hơn. Nếu có gì để trao đổi tốt hơn để làm việc với các bạn thì chúng tôi sẽ cố gắng hết mình! Vì đa phần admin chúng tôi đều đã từng làm mem như các bạn, nên hiểu rõ nỗi khó nhọc của các bạn!

Cùng vì nền offer việt nam tươi sáng, phát triển bền bỉ!!!!!

traichuoi15cm

Senior
Reactions
148
MR
0.000
"Sống trên đời cần có 1 tấm lòng để gió cuốn đi đó bạn ạ. Sống theo cái cách của bạn thì cho dù bạn có giàu có bao nhiêu thì sau này khi bạn chết đi chẳng có ma nào nó tới nó đưa đám đâu. Những thằng nó đến đưa đám cho bạn có chăng là những thằng có lối suy nghĩ như bạn, nó tới để xâu xé những đồng tiền bẩn thỉu của bạn kiếm được thôi, chứ chẳng phải là yêu mến gì bạn đâu
Suy nghĩ về cái cách bạn đang sống đi nhé."
vote cho mod câu này:m173:mod rất chuẩn men

huanst

Hero
Reactions
689
MR
0.020
Follow me on Facebook
Giờ túm lại là close topic đi
Cãi nhau cũng làm dc gì đâu
Thằng nào cheat thì thằng đó tự bik nhục