Cần tuyển kỹ thuật hỗ trợ khách hàng hosting , tên miền

Reactions
4
MR
0.000
Xin phép AE và MOD mình xin được đóng topic này . Lý do đã hoàn thành việc ứng tuyển

Last edited:
công ty của Nhật trụ sở Việt Nam bác ạ - tất nhiên hôm trực thì ngủ ở cty rồi :)
chỉ biết làm offer, k có bằng cấp làm đc k bác :D

Mẹ cty gà vãi, tuyển nhân lực giờ còn đòi bằng cấp @@ ....
Cần mếu gì bằng cấp chứ, đầy thằng giỏi vãi mà chả có cái bằng nào cả.
Cứ cho 1 thằng có trình độ ra interview và cho 1 bài test, nó làm đc thì nhận, vậy thôi.

Cứ cho 1 thằng có trình độ ra interview và cho 1 bài test, nó làm đc thì nhận, vậy thôi.
like bác . Thanks bác cho ý kiến

Cũng còn tùy thôi, bằng cấp không chỉ là yêu cầu để chứng tỏ chuyên môn (vì nó cũng khó mà chứng tỏ đc), mà còn là để chứng tỏ về văn hóa, cách cư xử,.... Ví dụ một người rất giỏi chuyên môn (do tự học) nhưng nghỉ học sớm nên có thể sẽ bị hạn chế về văn hóa ứng xử, văn hóa giao tiếp,... Ngược lại nếu đã từng học lên cao đẳng, đại học,... thì ít nhiều cũng đã được tiếp xúc với các môi trường khác đi.
Tùy từng vị trị mà ngoài chuyên môn còn cần hàng loạt các kỹ năng mềm khác như làm văn bản, báo cáo, cách tương tác với khách hàng, đối tác,...

haizza, ở đà nẵng mới buồn :D

Cũng còn tùy thôi, bằng cấp không chỉ là yêu cầu để chứng tỏ chuyên môn (vì nó cũng khó mà chứng tỏ đc), mà còn là để chứng tỏ về văn hóa, cách cư xử,.... Ví dụ một người rất giỏi chuyên môn (do tự học) nhưng nghỉ học sớm nên có thể sẽ bị hạn chế về văn hóa ứng xử, văn hóa giao tiếp,... Ngược lại nếu đã từng học lên cao đẳng, đại học,... thì ít nhiều cũng đã được tiếp xúc với các môi trường khác đi.
Tùy từng vị trị mà ngoài chuyên môn còn cần hàng loạt các kỹ năng mềm khác như làm văn bản, báo cáo, cách tương tác với khách hàng, đối tác,...
Cũng đúng đấy bạn, nhưng mà nó sinh ra cái interview để làm gì .. Để cho người tuyển dụng test trình độ và ứng xử của người ứng tuyển đấy, thấy đc thì mới nhận.
Team mình đang làm cho 1 cty của Đức, trụ sở ở VN, nói chung là nó chưa bao giờ hỏi bằng cấp. Interview và bài test xong nếu ổn là nó nhận thôi.

0f4d3b9e716e4daaf910a52d94952393d9cc2321785ae36303-pimgpsh_fullsize_distr-jpg.92169

Attachments

• ^0F4D3B9E716E4DAAF910A52D94952393D9CC2321785AE36303^pimgpsh_fullsize_distr.jpg
    ^0F4D3B9E716E4DAAF910A52D94952393D9CC2321785AE36303^pimgpsh_fullsize_distr.jpg
    266.2 KB · Views: 155
Cũng đúng đấy bạn, nhưng mà nó sinh ra cái interview để làm gì .. Để cho người tuyển dụng test trình độ và ứng xử của người ứng tuyển đấy, thấy đc thì mới nhận.
Team mình đang làm cho 1 cty của Đức, trụ sở ở VN, nói chung là nó chưa bao giờ hỏi bằng cấp. Interview và bài test xong nếu ổn là nó nhận thôi.

0f4d3b9e716e4daaf910a52d94952393d9cc2321785ae36303-pimgpsh_fullsize_distr-jpg.92169

Interview + test cho mở laptop search ?

Interview + test cho mở laptop search ?
Interview bạn tới ngồi nói chuyện thôi, sẽ nc rất cởi mở và lịch sự, nhưng sẽ hỏi các kiên thức về vị trí bạn ứng tuyển. (ko đc mở lapop đâu) -> sau đó hỏi về dự định tương lai có muốn gắn bó với cty lâu dài ko, mức lương mong muốn.
Tiếp theo cho bài test, cho bạn mở laptop search thoải mái, thích làm gì thì làm miễn hoàn thành đc công việc nó giao, sau đó nó sẽ xem mức độ hoàn thành công việc, cách bạn làm.. để đánh giá năng lực thực sự của bạn hay bạn chỉ chém gió thôi.
Tiếp theo là nó hẹn ngày trả lời đc nhận hay ko :v, lắm vị trí quan trọng thì CEO ở bên tây nó gọi video calls qua skype nói chuyện với bạn nữa, xong nó mới quyết định nhận hay ko.

Địa điểm làm việc tại đâu bạn, thấy có nhiều chi nhánh văn phòng mà. Nói rõ anh em mới biết chứ!

Địa điểm làm việc tại đâu bạn, thấy có nhiều chi nhánh văn phòng mà. Nói rõ anh em mới biết chứ!
Đa số ở SG nhé bạn, trụ sở tụi nó toàn ở mấy tòa nhà thương mại :v
Ở HN ít lắm, chia buồn với mấy bạn ở hn :v

Rất xin lỗi Anh Em , hiện tại mình đã ứng tuyển xong nhờ topic. Cảm ơn Anh Em quan tâm .
Bài viết mình đăng không biết đúng box không , nếu sai mong MOD bỏ quá cho mình .
Mình xin kết thúc topic này . Một lần nữa xin cảm ơn mọi người !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,763
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom