Cần tư vấn kéo mạng phù hợp ạ!

mjdtluan

Banned
Reactions
95
MR
0.001
Follow me on Facebook
KẾT LUẬN: Ai thích thủ tục nhanh chóng, tiện lợi, thích nghe phủ phê, dụ ngọt thì cứ chọn FPT, nhưng lời khuyên khi xảy ra sự cố là nên đóng cửa làm 1 tour Thái Lan 4 ngày 3 đêm để về đến nhà có mạng là vừa. Những người tôn thờ các giá trị truyền thống, muốn ôn lại kỉ niệm xếp hàng thời tem phiếu, vừa mua hàng vừa bị nghe chửi thì mau chóng đến bưu điện gần nhất để lấy số. “Hiệp sĩ giấu mặt” FTTH Viettel xem ra là sự lựa chọn hợp lí hơn cả, gọi “Hiệp sĩ giấu mặt” vì thực sự mặt mũi FTTH Viettel vẫn là 1 ẩn số với nhiều khách hàng, tin chắc nếu Viettel đầu tư tích cực hơn về mặt quảng bá dịch vụ, giới thiệu sản phẩm đến khách hàng thì sẽ sớm giành lại được thị phần FTTH từ FPT và VNPT.
http://nhipvang.com/index.php?threads/so-sanh-mang-cap-quang-ftth-giua-fpt-vnpt-viettel.295/

Bác tư vấn giúp e mạng tầm 200-300k/th ạ.. miễn phí lắp đặt và k phải đóng trc ạ... E sinh viên thôi ạ...
rẻ, mạnh thì vvệtteo nhé, đóng trước 3 tháng(ở đăk lăk, trên bạn thì bạn phải đi hỏi). vnpt thì mắc hơn nha, mà còn phải đóng nhiều tháng hơn tằng vitteo nhé,
ở mình đóng 3 tháng là nó miễn phí lắp đặt lun, nha,..
- mình vote cho việtteo,,,

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
nếu sài thì nên lắp vnpt hoặc viettel.

Viettel thì ổn nhưng bù lại ping ra nước ngoài cao vì đa số dùng tuyến cáp đất liền.
VNPT nếu ko sự cố thì tạm ổn bù lại ping thấp

=> 2 nhà mạng này có gói cáp quang 12MB giá tương tự nhau khởi điểm 350k, đóng 6 tháng cước còn 220, đóng 12tháng còn 190k->200k/tháng

PS: dạo này VNPT đang cùi bắp dần nhất là fix ip theo khu vực hên thì dãy ip 123.x.x.x ping thấp mạng ổn, còn khu vực dính dãy ip 14.x.x.x thì ping cao tương tự viettel mà mạng thì hên xui lúc nhanh lúc chậm. Mình đang dùng vnpt mà trước đang sài dãy 123 ngon lành giờ sang dãy 14 thấy chán quá.....

nếu sài thì nên lắp vnpt hoặc viettel.

Viettel thì ổn nhưng bù lại ping ra nước ngoài cao vì đa số dùng tuyến cáp đất liền.
VNPT nếu ko sự cố thì tạm ổn bù lại ping thấp

=> 2 nhà mạng này có gói cáp quang 12MB giá tương tự nhau khởi điểm 350k, đóng 6 tháng cước còn 220, đóng 12tháng còn 190k->200k/tháng

PS: dạo này VNPT đang cùi bắp dần nhất là fix ip theo khu vực hên thì dãy ip 123.x.x.x ping thấp mạng ổn, còn khu vực dính dãy ip 14.x.x.x thì ping cao tương tự viettel mà mạng thì hên xui lúc nhanh lúc chậm. Mình đang dùng vnpt mà trước đang sài dãy 123 ngon lành giờ sang dãy 14 thấy chán quá.....

đóng trước 12 tháng thì trong 1 năm không phải thu cước à bác,
em thấy bảo là trừ cước đóng trước từ tháng 13 nên chả hiểu gì cả,
mà, hết 12 tháng thì nó về 350k à

đóng trước 12 tháng thì trong 1 năm không phải thu cước à bác,
em thấy bảo là trừ cước đóng trước từ tháng 13 nên chả hiểu gì cả,
mà, hết 12 tháng thì nó về 350k à

đóng 12 tháng thì 13 tháng khỏi tính tiền cước vì dc km thêm 1 tháng, còn hợp đồng khuyến mãi là 2 năm bạn nhé, hết 2 năm thì quay về giá 350k. Mà lo gì mạng ngày cạnh tranh và rẻ hết 2 năm cắt gắn lại mấy hồi nhiều khi = giá tiền hiện tại mà tới đó nó tăng lên 15 20mb cũng có, như cáp đồng ai gắn trước đó ko chịu cắt thì mạng vừa chậm 1/3 so với gói bằng giá lắp mới hiện tại.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,835
176,288
Latest member
68gamebaimedia

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week