• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Cẩn thận khi giao dịch check teamviewer - mọi người đọc để tránh

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
MOD NÀO ĐI QUA THAY ĐỔI TIÊU ĐỀ TOPIC THÀNH : "CẨN THẬN KHI GIAO DỊCH CHECK TEAMVIEWER - MỌI NGƯỜI ĐỌC ĐỂ TRÁNH". Thanks.

Thủ đoạn của bọn chúng là : giả bộ check nguồn, rồi dùng chuột rê vòng tròn khắp màn hình, sau đó thao tác add mail trên cùng + paste cái mail nó vào cực lẹ
. Mình nhanh tay tắt FireFox sau đó bật lại (FF mình đã clear trình duyệt) để vào trình duyệt payza thì nó báo 1 câu = tiếng anh theo google dịch là "Thao tác của bạn quá dài". Phải 5p sau mình mới vô lại trình duyệt thì log in không được, Forgot pass thì nó báo Email chính đã bị thay đổi

Mình chỉ muốn nhờ pro hoicanhbaozeek giúp dispute lại số $ trong acc payza mình bị tên scam lấy thôi. Tên scam nick yahoo: nguyenlonghung89 , giờ nó vẫn còn Online trong list mình và thách thức. Loại này là scam chuyên nghiệp và nó chỉ lẩn quẩn xung quanh forum MMO này.

Tình hình là mình có add nick của bro taditimem12, nick Yh: tripro1132001 hỏi mấy cái về vụ BB. Hnay thấy mình để stt là sell 210 pz, nên cậu ấy nói để hỏi ng bạn xem có muốn mua không rồi pm lại cho mình, nói là có để hốt hết. Nick yahoo người này là : nguyenlonghung89 . Và mình chắc chắn thằng tripro1132001 tức nick forum taditimem12 này scam mình, bởi vì sau khi thực hiện vụ đó thì nó đã chỉnh invisible với nick mình, còn các nick ng khác thì vẫn sáng và vẫn sell BB với tìm các con mồi PZ.

Mình thì mừng thầm trong bụng tưởng bán được pz có tiền, người này đòi team check nguồn, mình ok, tay thì lúc nào cũng thủ thế ATL + F4 sẵn rồi, vậy mà chỉ trong 1s chắc do mạng nhanh nó vào add email thao tác cực nhanh, vừa thấy là mình tắt liền. Biết là scam nên mình đã thử log in lại thì không được, forgot pass thì nó báo là ko phải primary email.

Giờ mình chỉ muốn nhờ bro hoicanhbaozeek dispute lại dùm số pz mà mình đã mua vào ngày thứ 2 : 22/10/2012 để thu hồi lại số $ bị hack thôi.

Vì acc pz đó là acc mình tạo nên không nhớ rõ info lắm. Biết rằng thằng hack sẽ contact pz để mà change mã pin này kia. Nên mình chỉ còn cách dispute để hi vọng lấy lại số $ đó thôi. Chứ acc thì chắc là bị mất rồi.

Tháng này làm gì cũng xui vãi !!!

Last edited by a moderator:
Reactions
306
MR
0.000
chuyện gì đây? Tôi đây??? đừng có lập cái thớt cháy thế chứ

- - - Updated - - -

chuyện gì đây? Tôi đây??? đừng có lập cái thớt cháy thế chứ

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,638
MR
0.371
Bro nào xem TV của bạn cho mn biết để đề phòng luôn đi.....

Uh cách đó là nhanh nhất, ngoài ra phải nhờ bac taditimem cho biết thông tin về người bạn này để xem đó là nick nào trong forum nhằm tránh ko bị nữa.

haizz

Newbie
Reactions
50
MR
0.000
Nghe chủ thớt này có tí mùi giống thằng scam mình = Teamview thế nhỉ
có khi nào là cùng một người
Ôi,sợ cái diễn đàn này quá rồi
BQT thì lỏng lẻo,toàn để ý cái đâu đâu ấy,forum thì đông thành viên,nên mọi người có đôi lúc không để ý là ăn scam liền :binhsua38:

Nghe chủ thớt này có tí mùi giống thằng scam mình = Teamview thế nhỉ
có khi nào là cùng một người
Ôi,sợ cái diễn đàn này quá rồi
BQT thì lỏng lẻo,toàn để ý cái đâu đâu ấy,forum thì đông thành viên,nên mọi người có đôi lúc không để ý là ăn scam liền :binhsua38:
thế cậu nghĩ BQT có thể làm gì trong trường hợp này? :-/ tìm đến nhà thằng scam chăng?

Xác nhận là có bán cho cậu này 177$ nguồn BB .

Sự việc theo ý cậu sẽ làm theo hướng:

Một là, mình mở tranh chấp với pz, $$ về tk mình sẽ tiến hành trả lại cho cậu này qua ac pz khác.

Hai là, cậu có thể thao tác contac pz lấy lại tk.

Mọi vấn đề n ảy sinh cùng bàn bạc giải quyết( Khả năng và bất trắc xảy ra khi mở tranh châp và xữ lý bên pz không lường trước được)

Thân!! up lên cho mọi người cẩn trọng!!!

Xác nhận là có bán cho cậu này 177$ nguồn BB .

Sự việc theo ý cậu sẽ làm theo hướng:

Một là, mình mở tranh chấp với pz, $$ về tk mình sẽ tiến hành trả lại cho cậu này qua ac pz khác.

Hai là, cậu có thể thao tác contac pz lấy lại tk.

Mọi vấn đề n ảy sinh cùng bàn bạc giải quyết( Khả năng và bất trắc xảy ra khi mở tranh châp và xữ lý bên pz không lường trước được)

Thân!! up lên cho mọi người cẩn trọng!!!
khuyên dùng cách 2 :m058:

Nếu người mua hàng chọn loại shipping để send cho người bán
thì nếu dispute,người mua có nhận được tiền sau 7 ngày không?? :binhsua37: Paypal ý

- - - Updated - - -

Mình nghĩ rằng,giờ không nên teamview cho bất kì ai khác,vì thủ đoạn rất tinh vi mà mình không thể biết hết được...
Nên nếu có giao dịch,hãy chụp tất cả,người mua người bán muốn xem cái gì thì cứ cap lên hết,xong gửi,chứ k nên dùng teamview nữa :binhsua45:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,728
177,290
Latest member
onbetnewcom1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week