Ask Cần soft encode + add text video

TNPT04

Junior
Reactions
22
MR
0.028
Dùng MEGUI (Hoặc VirtualDubmod) kèm avisynth plugin để encode đính kèm textsub tạo hardsub. Dùng aegisub để tạo textsub. Bạn muốn đơn giản nhanh gọn mà k làm mất chất lượng của video thì dùng MKVmerge gắn softsub cho video
Khuyên bạn nên down MEGUI để thực hiện vì nó là tổng hợp từ nhiều soft encode, convert khác và đã bao gồm cả MKVmerge.

Ah. Ý bạn là add text hay 1 vài cái logo chữ chạy đơn giản phải k? Thế thì có thể dùng Ulead Studio (Cái này nhẹ nhất) chuyên nghiệp hơn thì dùng Sony Vegas, Avid Liquid hoặc Adobe Premiere.
Muốn đơn giản nhất thì kiếm 1 vài site online cho phép edit video đỡ phải setup loằng ngoằng =))

Nếu Enconde thì là Megui
còn convert để add text thì total video convert :D
chắc làm site phim online,thế thì total video convert đi,vừa nhanh,chất lượng cũng được

Nếu không muốn video size quá lớn mà chất lượng chẳng ra sao bonus thêm việc textsub bị lệch time hoặc màu bị quê :"> thì mình khuyên bạn đừng xài TVC

Hic! Lại còn có cái soft quái gở gì mà chỉ chạy trên nền win 03 thôi hả :O. Bây h để ý lại mới thấy bạn muốn đạt yêu cầu như phần text ở website phim thì mình nghĩ đây là việc quá đơn giản rồi. Phần textsub bên đó k hiệu ứng k màu mè, sử dụng font mặc định để chèn vào gọi là để cho mọi người biết đấy là "mình làm đó" ^^! thì mình bày cho bạn cách đơn giản nhất. Dùng aegisub tạo file textsub như trên rồi dùng avisynth tạo code mẫu trong đó có đính kèm sub. Sau đó dùng Megui hoặc Virtualdubmod import file .avs vừa tạo đó để encode.
Bạn k nên dùng những soft gì khác nữa. Theo như mình đã từng làm trong subteam tại dienanh.net thì đó là phổ biến và đơn giản nhanh gọn nhất
File .avs mẫu hồi trc mình có giữ lại cho bạn tham khảo nhé. Đã kèm cả code add logo, textsub

LoadVirtualDubPlugin("C:\Program Files\AviSynth 2.5\plugins\Logo.vdf","Logo",0)
video=last
logo = ImageSource("C:\Documents and Settings\Admin\Desktop\Untitled-1 320-137.bmp").ConvertToRGB32
mask_clip = Mask(logo, logo.GreyScale.Levels(0, 1, 75, 0, 255))
Overlay(logo, mask=ShowAlpha(mask_clip), y=135, x=20, mode="blend", opacity=100)

Textsub("C:\Documents and Settings\Admin\Desktop\HCLL 25.ass")

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,810
176,249
Latest member
quocsutu

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom