CẦN PRO TƯ VẤN TỰ DƯNG BÁO KHÔNG ĐỦ ĐIỀU KIỆN KIẾM TIỀN

Reactions
6
MR
0.067
Em có một kênh 283k sub. Bật kiếm tiền trong 1 năm rút đều.
Tự dưng vừa hôm nay nó báo kênh bạn không đủ điều kiện kiếm tiền nữa. Kênh vẫn login up video các thứ bình thường.
Bác nào có thể tư vấn hay giúp đỡ em vụ này với
Em xin cảm ơn !

Một kênh của mình cũng đang bị giống bác! Lý do YouTube đưa ra là: "Reused content"...
Cái này là do mình có dùng lại nền video của vài video đã úp lúc trước...:)
Mình đã xoá các video trùng và các video bị bản quyền về nhạc mà không kháng được!

Trong bảng Monetization > sẽ thấy ngày hẹn để bấm vào REAPPLY, khi đó Google sẽ kiểm tra thủ công và xem xét lại (Của mình là 13/2/2019, còn 3 ngày nữa)!:D

Một kênh của mình cũng đang bị giống bác! Lý do YouTube đưa ra là: "Reused content"...
Cái này là do mình có dùng lại nền video của vài video đã úp lúc trước...:)
Mình đã xoá các video trùng và các video bị bản quyền về nhạc mà không kháng được!

Trong bảng Monetization > sẽ thấy ngày hẹn để bấm vào REAPPLY, khi đó Google sẽ kiểm tra thủ công và xem xét lại (Của mình là 13/2/2019, còn 3 ngày nữa)!:D
Chuẩn bác. Chứ k phải hiện Not Monetization mà hiện k đủ điều kiện ( tên tiếng anh e k nhớ ) mà kênh này 1 năm qua e kiếm đều haizzz. Mới đầu năm mà hơi nhọ. Gửi mail kháng nó cũng báo kênh bạn k vi phạm bản quyền hay gì cả vãi thật
Không biết có cách nào k. Bác bật lại mà ok báo e phát

Chuẩn bác. Chứ k phải hiện Not Monetization mà hiện k đủ điều kiện ( tên tiếng anh e k nhớ ) mà kênh này 1 năm qua e kiếm đều haizzz. Mới đầu năm mà hơi nhọ. Gửi mail kháng nó cũng báo kênh bạn k vi phạm bản quyền hay gì cả vãi thật
Không biết có cách nào k. Bác bật lại mà ok báo e phát
Bác vào trong mục "Monetization" để xem YouTube đưa ra lý do kênh không đủ điều kiện kiếm tiền... Biết lý do rồi thì bác tự khắc phục cho các video trên kênh (Có thể sẽ xóa nhiều video đó), sau đó đợi đến ngày bấm vào REAPPLY để Google xem xét lại!:D

Nếu mà bán kênh không thì dc tầm nhìu $ bác nhỉ
Kênh bác đang ở trạng thái không đủ điều kiện kiếm tiền, bán sẽ rớt giá đó, chỉ được cái kênh có 283k subs...!:)

Last edited:
Bác vào trong mục "Monetization" để xem YouTube đưa ra lý do kênh không đủ điều kiện kiếm tiền... Biết lý do rồi thì bác tự khắc phục cho các video trên kênh (Có thể sẽ xóa nhiều video đó), sau đó đợi đến ngày bấm vào REAPPLY để Google xem xét lại!:D

Vâng căng. E mail mấy hôm nó toàn trả lời chung chung là bạn k vi phạm nhưng có nhiều lý donk đủ dk kiếm tiền. Choán. Kênh e gần 2 năm cả bán content lẫn reup tầm 2k video. Giờ mà ngồi mò cũng váng đầu
Kênh bác đang ở trạng thái không đủ điều kiện kiếm tiền, bán sẽ rớt giá đó, chỉ được cái kênh có 283k subs...!:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,900
Latest member
THACHTHINGOC

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week