• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Cần pro giúp đỡ cài drive NVIDIA Geforce GT 420 bị lỗi dấu chấm than màu vàng

đây là clip chơi lol với gt540m (tương tự vga của thým)

thấy fps được 6x (cpu nó chỉ i5 + ram 8gb thôi đó nhé :D)

cho hỏi, khi chạy game thým có chọn chạy với vga gt540m hông? (phải chuột -> chạy với xử lý vga -> ...) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
sao mà lag lòi thế thím. của mình cấu hình cùi làm chơi game con ngon hơn nè

mình chỉnh trong NVIDIA contropanel là khi chạy game thì chạy với cảd rời. mà. làm đủ mọi cách rồi mà vẫn giật. tức vãi
chơi game còn ko dám mửo web luôn cơ

uhm, đã vậy thỳ căng ah ... do không có máy trên tay nên khó tìm ra nguyên nhân được :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

- thấy ram của thým là 12gb => tức 8gb + 4gb (so le thế không rõ có ảnh hưởng không!?)

- chưa rõ thým chơi với độ phân giải màn hình (resolution) ra sao!?

- hdd của thým bao nhiêu vòng + cache bao nhiêu!?

những thứ kể trên, không đồng bộ khó lòng game hay win mượt mà, chưa kể win của thým xài đã lâu chưa dọn dẹt + quét phân mãnh hdd nữa ... :confused:o_O

uhm, đã vậy thỳ căng ah ... do không có máy trên tay nên khó tìm ra nguyên nhân được :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

- thấy ram của thým là 12gb => tức 8gb + 4gb (so le thế không rõ có ảnh hưởng không!?)

- chưa rõ thým chơi với độ phân giải màn hình (resolution) ra sao!?

- hdd của thým bao nhiêu vòng + cache bao nhiêu!?

những thứ kể trên, không đồng bộ khó lòng game hay win mượt mà, chưa kể win của thým xài đã lâu chưa dọn dẹt + quét phân mãnh hdd nữa ... :confused:o_O
máy mình có 4 khe ram :D nên mới lắp 3 thanh 4G :D

độ phân giải màn hình à. (1366 x 786 ) max của laptop win 7

HDD bao nhiêu vòng với cache => cái này mình ko biết., cậu chỉ mình với

mình dọn rác với chống phân mảnh 1 tuần 1 lần. thôi. ko biêt đủ k

cậu có cao kiến gì cho mình xin với

sao mà lag lòi thế thím. của mình cấu hình cùi làm chơi game con ngon hơn nè

thým chém gió vãi ... :eek::eek::eek::eek:

+ chỉ biết thým đang dùng hd 4400 ... không rõ còn gì hay hông!?

+ thým chơi đánh offline à!? (do hông có game nên hông rõ) vã lại, đánh 1 người + quay có vài phút đầu => chưa thể hiện được gì, vì gam cần lâu dài và online lại khác, nhiều người chơi lại khác nữa ...

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

mình chỉnh trong NVIDIA contropanel là khi chạy game thì chạy với cảd rời. mà. làm đủ mọi cách rồi mà vẫn giật. tức vãi
chơi game còn ko dám mửo web luôn cơ
Đọc cấu hình máy của bạn lên xem nào .

thým chém gió vãi ... :eek::eek::eek::eek:

+ chỉ biết thým đang dùng hd 4400 ... không rõ còn gì hay hông!?

+ thým chơi đánh offline à!? (do hông có game nên hông rõ) vã lại, đánh 1 người + quay có vài phút đầu => chưa thể hiện được gì, vì gam cần lâu dài và online lại khác, nhiều người chơi lại khác nữa ...

:v lol có offline à thím. em đánh ol mà đánh với máy thôi. hôm nào chả chơi. máy cùi mà.

máy mình có 4 khe ram :D nên mới lắp 3 thanh 4G :D

độ phân giải màn hình à. (1366 x 786 ) max của laptop win 7

HDD bao nhiêu vòng với cache => cái này mình ko biết., cậu chỉ mình với

mình dọn rác với chống phân mảnh 1 tuần 1 lần. thôi. ko biêt đủ k

cậu có cao kiến gì cho mình xin với

+ dùng soft kiểm tra hdd như: crystal disk info (để xem buff size)

+ theo hiểu biết ca nhân: (1) là chạy 2 thanh ram thôi ( 1 - 3 hoặc 2 - 4) để được chạy chế độ kênh đôi; (2) mua thêm thanh nữa gắn vào là xong

(không cần thiết, chạy phân mảnh 1 tuần lần ... muốn tiêu hhd ah)

:v lol có offline à thím. em đánh ol mà đánh với máy thôi. hôm nào chả chơi. máy cùi mà.

do hông có time để chơi nên hông rõ, mong thým chớ cừ vô mặt :oops::oops::oops:, đánh với máy cũng online ah, game vãi chưỡng :eek::eek::eek:

đây bác

Chip này là chip của laptop mà nhỉ . Mà con I7 này hơi cùi . Với cả con vga nữa .
Sự tình là e đang cài drive card màn hình rời khi gắn vào máy thì xuất hình nhưng không nhận drive dù đã download drive NVIDIA trên trang chủ nhưng không thành công , e xóa đi cài lại vẫn không ăn thua , thử xả bộ Wandrive mới nhất nhưng vẫn bị lỗi dấu chấm than màu vàng , mong pro nào biết ra tay giúp , em xin cảm ơn

fetch

fetch

fetch

Lỗi Driver rồi , gở ra cài lại driver đi bạn . bên trên mình có cho link driver vào đó mà tải .

Chip này là chip của laptop mà nhỉ . Mà con I7 này hơi cùi . Với cả con vga nữa .

Lỗi Driver rồi , gở ra cài lại driver đi bạn . bên trên mình có cho link driver vào đó mà tải .
thì mình sài laptop mà cậu. :D
cậu có ý kiến gì làm cho chơi LOL FPS tăng ko. cấu hình này mà FPS 5x solo còn về 2x combat. hix

để 4x chơi đc rồi cần gì phải 6x mới đc, của mình để 8x đây khi combat thì tụt ngay vậy ức chế thêm thôi

Các bác phán lung ta lung tung .

thì mình sài laptop mà cậu. :D
cậu có ý kiến gì làm cho chơi LOL FPS tăng ko. cấu hình này mà FPS 5x solo còn về 2x combat. hix
Laptop Chip i7 mà ram có 2GB thì mình thấy ko tương xứng rồi . Với lại cậu chạy win 64bit thì Ram phải tối thiểu 4Gb . Win 32bit thì chỉ cần tối thiểu 2GB .
Bạn nên nâng Ram lên 4-8Gb là đẹp , còn VGA thì laptop ko có cách nào độ lên dc , chạy onboard đở ghiền vậy :D

@huoucaoco Aha , có chút gì đó ko đúng ở đây . Có phải cấu hình Laptop của bạn như thế này ko ? :

(Intel Core i7-2630QM 2.0GHz, 12GB RAM, 1TB HDD, VGA NVIDIA GeForce GTX 570M, 15.6 inch, Windows 7 Home Premium 64 bit

Ram theo cấu hình là 12Gb nhưng kiểm tra Dxdiag thì display chỉ nhận 1.6Gb ? Và VGA thì ko nhận được mà chỉ hiện thị Onboard ?
Vì laptop có chế độ khi chạy những phần mềm nhẹ thì sữ dụng onboard còn phần mềm nặng thì nó tự động chuyển sang dùng VGA rời . Bạn thử vào NVIDIA Control Panel >> sau đó chọn Auto-select hoặc chuyển sang tab Program Settings để thiết lập xem sao .

Laptop Chip i7 mà ram có 2GB thì mình thấy ko tương xứng rồi . Với lại cậu chạy win 64bit thì Ram phải tối thiểu 4Gb . Win 32bit thì chỉ cần tối thiểu 2GB .
Bạn nên nâng Ram lên 4-8Gb là đẹp , còn VGA thì laptop ko có cách nào độ lên dc , chạy onboard đở ghiền vậy :D
RAm mình lúc mua là 4G. mình lắp thêm 2 thanh 4G nữa là 12G. chắc bác nhìn nhầm sang 2G cmnr :D

@huoucaoco Aha , có chút gì đó ko đúng ở đây . Có phải cấu hình Laptop của bạn như thế này ko ? :

(Intel Core i7-2630QM 2.0GHz, 12GB RAM, 1TB HDD, VGA NVIDIA GeForce GTX 570M, 15.6 inch, Windows 7 Home Premium 64 bit

Ram theo cấu hình là 12Gb nhưng kiểm tra Dxdiag thì display chỉ nhận 1.6Gb ? Và VGA thì ko nhận được mà chỉ hiện thị Onboard ?
Vì laptop có chế độ khi chạy những phần mềm nhẹ thì sữ dụng onboard còn phần mềm nặng thì nó tự động chuyển sang dùng VGA rời . Bạn thử vào NVIDIA Control Panel >> sau đó chọn Auto-select hoặc chuyển sang tab Program Settings để thiết lập xem sao .
của mình đây cậu ạk
https://www.thegioididong.com/laptop/asus-n53sv
ko hiểu sao trên này ghi RAM 8G mà lúc mình mua chỉ có 4g :(

cậu có cách setting nào ko. mình đã chủ động cài đặt khi chơi LOL mặc định chạy card rời rồi :D ( cài đặt trong NVIDIA contro panel :D )

- lap chỉ GT chứ hông phải GTX pc

- lap gt 555 mà max nhé (của con hươu là 540)

o_Oo_Oo_O :confused::confused::confused:

HD Graphic 3000 mà chiến LOL vậy là đúng rồi bác ! ít nhất cũng phải lên con GT 210 (800k) là ổn.
laptop mà gắn kiểu gì vậy thánh, còn 210 yếu xìu, kiếm đc con nào yếu hơn con này cũng khó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,067
171,113
Latest member
atayalmariner39

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom