Cần một số bạn làm mấy bài Đạo Hàm!

chuoilunpzy

Banned
Reactions
328
MR
0.000
Chứng minh Các định lí của đạo hàm:

Cho 2 hàm số u(x) và v(x) có đạo hàm trên tập J khi đó:

1. h[SUB]1[/SUB](x)=u(x) + v(x) có đạo hàm trên tập J thì h'[SUB]1[/SUB](x) = u'(x) + v'(x)
2. h[SUB]2[/SUB](x)=k.u(x) (k là hằng số) có đạo hàm trên tập J thì h'[SUB]2[/SUB](x)=k.u'(x)
3. h[SUB]3[/SUB](x)=u(x) . v(x) có đạo hàm trên tập J thì h'[SUB]3[/SUB](x)=u'(x) . v'(x)
4. h[SUB]4[/SUB](x)=1/u(x) có đạo hàm trên tập J thì h'[SUB]4[/SUB](x)= 1/u'(x)
với u(x) khác 0 trên tập J
5. h[SUB]5[/SUB](x)=u(x)/v(x) có đạo hàm trên tập J thì h'[SUB]5[/SUB](x)= u'(x)/v'(x)
với v(x) khác 0 trên tập J
6. h[SUB]6[/SUB](x)=√(u(x)) có đạo hàm trên tập J thì h'[SUB]6[/SUB](x)=√(u'(x))
với u(x)>0 với mọi x thuộc tập J

Mong các bác giúp em với, phần này em gà lắm :binhsua04::binhsua04:. Mấy bác Pro làm giúp em kiếm cái thanks, bác nào làm được nhiều thì để lại LR hay PP nha để em hậu tạ :binhsua11::binhsua11::binhsua11:

Last edited by a moderator:
Hơ hơ, cái này em nhớ ko nhầm thì sách toán 12 (hay là năm nhất gì đó) có nêu và chứng minh mấy cái định lý này

Up cho bác, ngâm cứu sau. Đi chơi cái đã :binhsua79:

Học cái này có ngày tẩu hỏa mất

Chưa đọc,nhưng.........mình ghét toán nhất trên đời :binhsua04:

thằng em này gà nhỉ, cái này cơ bản mà

Cơ bản nhưng nó bắt chứng minh, bạn làm giúp bạn ấy đi.
3. h3(x)=u(x) . v(x) có đạo hàm trên tập J thì h'3(x)=u'(x) + v'(x)
Cái này mình không hiểu bạn lấy đề ở đâu? tửong h'3=u'v.v'u chứ nhỉ ? cả mấy cái dưới cũng thế.

Last edited by a moderator:
mà cái này mình tưởng sgk có chứng minh rồi chứ, mà học trên lớp các thầy cô cũng chứng minh rồi mà

Cơ bản nhưng nó bắt chứng minh, bạn làm giúp bạn ấy đi.

Cái này mình không hiểu bạn lấy đề ở đâu? tửong h'3=u'v.v'u chứ nhỉ ? cả mấy cái dưới cũng thế.
h'3=u'v+v'u mới đúng chớ nhể

nếu thi đh học thì không nên học mấy thằng này nhé thớt, đau đầu thôi...lâu lắm rồi nên cũng chả nhớ gì hết :)

Em mới học 11, Đang bước đầu vào Đạo Hàm. Mấy bài này thực sự chưa gặp bao giờ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,962
Latest member
DevonSawa

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week