Help Cần giúp đỡ về sử dụng Paypal US

centubest

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Chào các bác,
Do nhu cầu cần có account Paypal US để giao dịch nên em đang lọ mọ kiếm 1 account PP US. Hiện tại em có ông anh bên US, có thẻ Mỹ của ngân hàng PNC (Thẻ debit), mấy hôm nữa ông ấy về VN. Em định nhờ ông ấy tạo 1 account PP ở bên đó để khi nào ông về VN thì em lấy account đó dùng. Nhưng em mới tìm hiểu nên chưa rõ lắm, có mấy thứ cần hỏi các bác cao thủ:
- Thẻ Mỹ của ngân hàng PNC khi về VN thì có dùng để mua hàng tại các website Mỹ ko?
- Tạo account Paypal bằng tải khoản đó ở bên Mỹ, sau đó về VN sử dụng để đăng nhập và mua hàng bên Mỹ được ko? Em thấy bảo phải dùng VPS thì mới được nên ko rõ lắm.
- Nếu dùng được cả thẻ Mỹ và Paypal ở trên em nói thì nạp tiền vào đó thế nào để có thể dùng được?

Em newbie nên còn ngỡ ngàng, nghe thấy mấy bác bị limit Paypal thấy cũng sợ nên phải hỏi kỹ các bác trước, mong các bác giúp đỡ.
Em cảm ơn nhiều :)

Bác thớt cho em ké tý, bh e đang có người bạn bên Đan Mạch, muốn chuyển tiền bằng paypal, thì mua paypal us chuyển trực tiếp hay như nào ạ, đợt trc e có chuyển cho 1 người khác cũng bên châu âu mua paypal VN xong bảo họ tạo invoice để bên VN paid, nhưng cái này mất thêm kha khá phí. Mong các bác tư vấn

Dùng 1 con ssh
Lấy 1 con vcc vn add vào
Dùng bt như cân đường
sài ssh hay dedicate ip nha bác

Vâng cảm ơn 2 bác. Vậy để nạp tiền vào thì có cách nào bác? Em thấy có các bác rao bán PP add email đó thì có ổn ko? Vì em mua hàng cũng ngại mua phải PP bẩn thì ko ăn thua :D Em gà nên hỏi có ngớ ngẩn các bác thông cảm nhé.

cho mình hỏi luôn là pp us có thể rút tiền trực tiếp về bank VN dc ko ak :)

cho mình hỏi luôn là pp us có thể rút tiền trực tiếp về bank VN dc ko ak :)
Không bạn trẻ. Thế có mà loạn à :D

Trong lúc đang loay hoay kiếm acc Paypal US và sử dụng thì em đang có nhu cầu tìm một đối tác mua hộ hàng Mỹ bằng Paypal, có bác nào làm dịch vụ này ko thì ới em với nhé.

Mua ko t bán cho con, dùng có gì đâu , ultra sùrf login dùng bt thôi, acc pp us very, gỡ limit, 1 năm 10 tháng, tầm chục giao dịch, chuyển nhận ngon lành, aimua pm

Trong lúc đang loay hoay kiếm acc Paypal US và sử dụng thì em đang có nhu cầu tìm một đối tác mua hộ hàng Mỹ bằng Paypal, có bác nào làm dịch vụ này ko thì ới em với nhé.
hàng j cậu. pm yahoo mình để nc nhé. mình ở US :)

Dùng IP VN cũng được mà. Vì dân US nó cũng đi du lịch đi làm ăn các nước chứ có ở US hoài đâu. Căn bản chuẩn bị sẵn Document thủ về nước để sau này cần dùng trường hợp xui :D

Dùng IP VN cũng được mà. Vì dân US nó cũng đi du lịch đi làm ăn các nước chứ có ở US hoài đâu. Căn bản chuẩn bị sẵn Document thủ về nước để sau này cần dùng trường hợp xui :D
Vâng em cũng nghĩ như bác, chứ nếu nhất định phải là dùng IP US thì chính Paypal nó lại làm bất tiện cho nó. Em nghĩ chắc nếu dùng PP VN thì sẽ bị nó để ý thêm chút thôi :D

Vâng em cũng nghĩ như bác, chứ nếu nhất định phải là dùng IP US thì chính Paypal nó lại làm bất tiện cho nó. Em nghĩ chắc nếu dùng PP VN thì sẽ bị nó để ý thêm chút thôi :D

vấn đề này không khó gửi 1 email cho paypal nói lý do và nó sẽ yêu cầu ssn . dob ... vv về chủ tk qua được nhưng câu hỏi của nó .. thì bạn vô tư sài pp tại vn ko vấn đề limit gì cả ::D trù trường ợp bạn làm trái ruler đã thỏa thuận

vấn đề này không khó gửi 1 email cho paypal nói lý do và nó sẽ yêu cầu ssn . dob ... vv về chủ tk qua được nhưng câu hỏi của nó .. thì bạn vô tư sài pp tại vn ko vấn đề limit gì cả ::D trù trường ợp bạn làm trái ruler đã thỏa thuận

Cảm ơn bác, em cũng muốn tìm hiểu kỹ, cẩn tận ko thì nhỡ tiền mất tật mang thì chết :D

hàng j cậu. pm yahoo mình để nc nhé. mình ở US :)
Mình mua thường xuyên chứ ko cố định hàng gì cậu. Khi nào cần mình pm cậu nhé, cậu tính rate bao nhiêu?

Chào các bác,
Do nhu cầu cần có account Paypal US để giao dịch nên em đang lọ mọ kiếm 1 account PP US. Hiện tại em có ông anh bên US, có thẻ Mỹ của ngân hàng PNC (Thẻ debit), mấy hôm nữa ông ấy về VN. Em định nhờ ông ấy tạo 1 account PP ở bên đó để khi nào ông về VN thì em lấy account đó dùng. Nhưng em mới tìm hiểu nên chưa rõ lắm, có mấy thứ cần hỏi các bác cao thủ:
- Thẻ Mỹ của ngân hàng PNC khi về VN thì có dùng để mua hàng tại các website Mỹ ko?
- Tạo account Paypal bằng tải khoản đó ở bên Mỹ, sau đó về VN sử dụng để đăng nhập và mua hàng bên Mỹ được ko? Em thấy bảo phải dùng VPS thì mới được nên ko rõ lắm.
- Nếu dùng được cả thẻ Mỹ và Paypal ở trên em nói thì nạp tiền vào đó thế nào để có thể dùng được?

Em newbie nên còn ngỡ ngàng, nghe thấy mấy bác bị limit Paypal thấy cũng sợ nên phải hỏi kỹ các bác trước, mong các bác giúp đỡ.
Em cảm ơn nhiều :)
1.Thẻ Mỹ mua ở đâu chẳng được? Vì nó là Mỹ, đơn giản thế thôi ^^, khi mua 1 số site nó sẽ verify, đơn giản là vì dùng thẻ MỸ mà ip lại ở VN, VN thì có tiếng vì chuyện này rồi nên hơi mất mặt (trách việt nam mình đừng trách mỹ nhé), để chuẩn bị thì khi nào ông anh bên mỹ mang thẻ mỹ về, thì bảo ông ấy ra hồ gươm, đứng ngay ngắn, 1 tay cầm cái thẻ, 1 tay cầm cái ID có tên trùng với tên trên thẻ rồi chụp 1 cái hình rõ đầy đủ mặt + 2 thứ ông anh cầm trên tay, để sẵn đó, lúc nào lên mạng mua gì bị verify thì up cho nó. XONG NHÉ!
2.CHẲNG PHẢI VPS MẸ GÌ HẾT, bảo ông anh tạo acc pp bên mỹ ip mỹ verify xong xuôi đầy đủ rồi thì vào security chọn cái Travel plan, rồi chọn VietNam, tức là pp us nhưng mình set như thế để pp nó biết mình sẽ sang VN, xong rồi load cookies pp vào máy mình(hoặc bảo ông anh cho luôn con lap reg pp) XÀI VÔ TƯ, chẳng mit miếc mẹ gì, bác nào ko biết phán dùng vps vớ vẩn thì làm ơn bớt chém ko chủ thớt nó đã chưa có kinh nghiệm còn làm em nó hoang mang.
3.Nạp tiền vào pp hay nạp vào thẻ?
Nạp vào pp thì bảo ông anh bên mỹ mua cho cải thẻ moneypak mà nạp là có balance
Cách nữa là thẻ debit thì cũng vẫn lại là ông anh bên mỹ, bảo ông ra bank của cái thẻ debit, nạp tiền vào, lúc pay pp nó trừ tiền

KẾT LUẬN
đã có "ông anh bên Mỹ" rồi thì còn lo gì nữa? chiến thôi em!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom