• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Cần giúp đỡ] Tạo VPS từ 1 server

thucdinh94

Hero
Verified
Reactions
312
MR
0.011
Bác nào rành về vấn đề này chỉ giùm em với ạ.
Em có 1 server, giờ mình làm như thế nào để tạo ra các VPS aj, VPS em cần chỉ thấp nhất tầm 1GB ram để treo tool.

Chào bạn,
Tuỳ vào OS của server có các phương án chia VPS khác nhau và phần cứng server hỗ trợ ảo hoá. Ví dụ nếu server bạn đang chạy Windows thì có thể dùng Hyper-V hoặc VirtualBox, còn Linux thì ảo hoá KVM hoặc cài VMWare Esxi.

• Con này thì chia ra được nhiu máy ảo 512 MB bác? có đc 64 con k ? :D
  • E3-1230v3 CPU
  • 4 cores @ 3.3GHz / 3.7GHz Turbo
  • 32GB RAM (DDR3)
Chào bạn,
Tuỳ vào OS của server có các phương án chia VPS khác nhau và phần cứng server hỗ trợ ảo hoá. Ví dụ nếu server bạn đang chạy Windows thì có thể dùng Hyper-V hoặc VirtualBox, còn Linux thì ảo hoá KVM hoặc cài VMWare Esxi.

• Con này thì chia ra được nhiu máy ảo 512 MB bác? có đc 64 con k ? :D
  • E3-1230v3 CPU
  • 4 cores @ 3.3GHz / 3.7GHz Turbo
  • 32GB RAM (DDR3)
E3-1230 thì nên tạo tầm 30 con trở xuống bạn ạ, với lại cũng tuỳ HDD của bạn nữa. Nếu là SSD thì OK còn nếu ổ SATA thường thì tạo tầm 5-7 con đã lag rồi :D

• Con này thì chia được bao nhiêu máy ảo 512mb vậy bạn...tư vấn giúp mình. thanks
    • 50 GB
    • Germany
    • Intel Core i7-3930K
    • 64GB DDR3
    • 1GiBit/s Port Speed
    • Windows Server 2012 R2
  • E3-1230 thì nên tạo tầm 30 con trở xuống bạn ạ, với lại cũng tuỳ HDD của bạn nữa. Nếu là SSD thì OK còn nếu ổ SATA thường thì tạo tầm 5-7 con đã lag rồi :D

Bạn lấy core ảo (x2 core thật) + ram sẽ chia dc bao nhiêu con.
Dư ram mà thiếu core cũng không chia được và ngược lại (nếu ảo hóa phần cứng) . Còn như openvz thích bao nhiêu cũng được (phụ thuộc vào ram)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom