Cần cao thủ webmoney tư vấn vài điều thắc mắc

GiangGiaHuy

Junior
Reactions
4
MR
0.000
Như title, mình cần ae tư vấn cho mình các vấn đề sau:

1- Tài khoản của mình là Formal, số tiền giao dịch khoảng 1000z/1 lần liệu có được không ? có phải nâng cấp gì nữa không vì công việc của mình chủ yếu là mua z rồi send cho người khác ?

2- Khi mua z từ người khác cần chú ý điều gì?

3- Webmoney có limited như paypal không? nếu có cần chú ý gì khi mua z và gửi z?

tạm thời có thế các bác giúp mình chút nhé

webmoney cũng có limit mà không như paypal , chuyển nhiều quá trong ngày nó giới hạn chuyển thôi , up lên nữa tốn trên 80$ gì đó thì hình như là hết limit này

webmoney cũng có limit mà không như paypal , chuyển nhiều quá trong ngày nó giới hạn chuyển thôi , up lên nữa tốn trên 80$ gì đó thì hình như là hết limit này
Chính xác là: chỉ cần dùng Winpro gửi Z là gửi thoải mái, còn về nhận thì kích hoạt Winpro trên máy tính là hết limit nhận thoải mái tại Formal Passport.

Còn về Limit khác như thế này:
Tên tuổi địa chỉ rõ ràng ko đặt tên ảo.
Khi bạn bị khiếu kiện giao dịch thì bạn vẫn phải giải trình. Vậy nên mọi giao dịch nên ghi đầy đủ miêu tả vào phần miêu tả giao dịch nếu ko nó kiện cho vỡ mồm.
WM hay có tình trạng cá lớn nuốt cá bé, mọi giao dịch kiện cáo nhau nếu proof nhập nhèm ko rõ ràng thì tỷ lệ thằng có passport level cao hơn ăn thằng bé hơn cao lắm.
Được cái WM ko có kiểu limit vô tội vạ như PP, dùng cũng thích ^^.

Chính xác là: chỉ cần dùng Winpro gửi Z là gửi thoải mái, còn về nhận thì kích hoạt Winpro trên máy tính là hết limit nhận thoải mái tại Formal Passport.

Còn về Limit khác như thế này:
Tên tuổi địa chỉ rõ ràng ko đặt tên ảo.
Khi bạn bị khiếu kiện giao dịch thì bạn vẫn phải giải trình. Vậy nên mọi giao dịch nên ghi đầy đủ miêu tả vào phần miêu tả giao dịch nếu ko nó kiện cho vỡ mồm.
WM hay có tình trạng cá lớn nuốt cá bé, mọi giao dịch kiện cáo nhau nếu proof nhập nhèm ko rõ ràng thì tỷ lệ thằng có passport level cao hơn ăn thằng bé hơn cao lắm.
Được cái WM ko có kiểu limit vô tội vạ như PP, dùng cũng thích ^^.

Theo bác mình hay mua z trên mạng thì nên cẩn trọng điều gì và yêu cầu người bán nhập proof gì cho đỡ bị kiện , mong bác tư vấn cám ơn

Theo bác mình hay mua z trên mạng thì nên cẩn trọng điều gì và yêu cầu người bán nhập proof gì cho đỡ bị kiện , mong bác tư vấn cám ơn
1. Với WM, để có thể tham gia vào ex tiền tệ thì bạn cần ít nhất là Personal passport, nếu bạn đang formal mà bị kiện hay nó soi thì nó sẽ bắt bạn up lên per.
2. Bắt người gửi Z phải ghi đầy đủ nội dung gửi Z vì lý do gì?
Nếu bạn bán hàng thì phải dạng: Purchase order XXX from abc.com
Nếu bạn buy Z thì bắt thằng bán ghi: Exchange to VND, Swift Code: BFTVVNVX - Bank Account: xxx- Holder: xxx
Cuối cùng là tên chủ TK bank gửi tiền VNĐ phải trùng với tên chủ WMID.

Theo đúng Rules của WM là như thế, chết hay ko còn do số cứ làm dúng giảm thiểu rủi ro ...

1. Với WM, để có thể tham gia vào ex tiền tệ thì bạn cần ít nhất là Personal passport, nếu bạn đang formal mà bị kiện hay nó soi thì nó sẽ bắt bạn up lên per.
2. Bắt người gửi Z phải ghi đầy đủ nội dung gửi Z vì lý do gì?
Nếu bạn bán hàng thì phải dạng: Purchase order XXX from abc.com
Nếu bạn buy Z thì bắt thằng bán ghi: Exchange to VND, Swift Code: BFTVVNVX - Bank Account: xxx- Holder: xxx
Cuối cùng là tên chủ TK bank gửi tiền VNĐ phải trùng với tên chủ WMID.

Theo đúng Rules của WM là như thế, chết hay ko còn do số cứ làm dúng giảm thiểu rủi ro ...
cám ơn b nhiều nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,419
171,472
Latest member
playzoneapp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week