Warning Cần anh em exchanger tra soát hộ mọi giao liên quan đến STK 0381002937713 - PHAM MINH HIEN

thì cứ ra đó mà tranh luận với nó cò đầy đủ bằng chứng thì sợ gì nó

Việt Nam chưa công nhận bitcoin nhé , họ chỉ không cấm dân trữ , mất tự chịu trách nhiệm , ra báo có mà ăn chữi !

Đồng ý là VN ko công nhận BITCOIN, thế VN có công nhận đồ trong game ko ?. Bọn nó lừa đảo buôn bán đồ trong game, nạn nhân báo cảnh sát, cảnh sát vẫn phải đi giải quyết nhé :D

Đồng ý là VN ko công nhận BITCOIN, thế VN có công nhận đồ trong game ko ?. Bọn nó lừa đảo buôn bán đồ trong game, nạn nhân báo cảnh sát, cảnh sát vẫn phải đi giải quyết nhé :D

nói chuyện liên quan tí cậu ơi , thế mình lấy bitcoin mua đồ trong game ở VN bị th VN lừa ra báo CA à ????

nói chuyện liên quan tí cậu ơi , thế mình lấy bitcoin mua đồ trong game ở VN bị th VN lừa ra báo CA à ????
mình đang nói chuyện hoàn toàn liên quan đấy. BITCOIN ko được pháp luật công nhận, nhưng vụ này thừa sức báo công an được. Nói thế cho nó vuông. Nếu công an ko làm thì hỏi chuyện vụ Cường Bến Tre, vụ đấy tiền ảo LR đấy, LR có được công nhận đâu, thế mà vẫn triệu tập anh em mmo cả nước còn gì :D

Tạm thời bỏ qua vấn đề này đi bạn, cho đỡ loãng topic. Mình chỉ quan tâm xem có manh mối gì từ tài khoản này liên quan đến exchange không thôi. Vì có vài điểm rất bất hợp lý ở đây

Đã có gần như đầy đủ thông tin cần thiết. Đây là lời cảnh báo cuối cùng cho thằng nào đừng sau vụ này, biết thân biết phận thì trả lại tiền thì mọi việc êm xuôi. Còn không thì cứ tập xác định đi nhé. Lần sau nên tìm hiểu kỹ người mà đụng ;)

Việc bị thay đổi số điện thoại nhận OTP là chủ tài khoản nói với mình. Nhưng sau khi nhờ người tra soát thông tin thì mình khẳng định số điện thoại nhận OTP không bị thay đổi. Vì vậy, để có bức ảnh proof chuyển tiền như trên thì chỉ còn mỗi 1 khả năng là chủ tài khoản bị chiếm kiểm điều khoản điện thoại. Nhưng để làm vậy thì không phải dễ dàng. Sau khi chuyển khoản cho mình thì tài khoản của chủ tài khoản vẫn còn hơn 8 triệu. Sao thằng hack nó không mua luôn 100 triệu đi, giữ lại 8 triệu làm gì? Thực sự nếu bên công an và ngân hàng là người có trách nhiệm thì việc đầu tiên họ phải làm là kiểm tra điện thoại của chủ tài khoản xem. Nhưng rất tiếc ở VN không có chuyện như vậy. Họ mới chỉ làm đúng 1 việc là khóa tài khoản của mình và chưa có bất cứ 1 động thái nào điều tra.
Nghĩa là giờ mình không bị thay đổi số điện thoại OTP hay bị gì đó mình báo ngân hàng rồi rảnh ra công an làm cái đơn là bên công an khoá tài khoản người khác đúng không ?
Còn nghiệp vụ bên Cục phòng chống tội phạm công nghệ cao thì mình không dám phán nên bạn nắm được thì bạn cứ phán.
Đã có gần như đầy đủ thông tin cần thiết. Đây là lời cảnh báo cuối cùng cho thằng nào đừng sau vụ này, biết thân biết phận thì trả lại tiền thì mọi việc êm xuôi. Còn không thì cứ tập xác định đi nhé. Lần sau nên tìm hiểu kỹ người mà đụng ;)
Ok nếu bạn có đủ bằng chứng chứng minh được và có nói cảnh sát phòng chống tội phạm công nghệ cao có can dự vào thì bạn sẽ tranh luận với với bên cục cảnh sát chứ không phải lên forum như thế này.
Nếu có kết quả rồi thì lên làm bài review lại nhé, okie.

thớt tự tin hay tự ti,em thấy 4rum có nhiều vụ cũng công an này nọ kia rồi cũng chìm xuồng,có ra cơm đâu mà cháo cũng éo có húp:confused:

Mình không dọa. Ai biết mình thì cũng biết mình đã bóc bao nhiêu thằng scammer ra ánh sáng rồi. Mình không muốn dính đến C50 vì nó ảnh hưởng ít nhiều đến công việc của mình nên muốn cho nó 1 cơ hội vì mình biết nó đang theo dõi topic này. Nhưng nếu nghĩ mình dọa thì cứ yên tâm mà ngồi đợi gia nhập đội cổ động viên Juve :)) Cứ để thời gian trả lời thôi. Thằng iBlack này chưa biết chém gió bao h, nhé ;)

Làm tới đi pác, móa bọn scammer dạo này tụi nó nghĩ tiền là lá mít hay sao mà chơi ae miết

Mình thì ủng hộ làm căng, nhưng nói như kiểu thớt hù thì... xin lỗi =)) phát.

Tiện thể xin list mấy anh đang mặc áo Juve đang đứng dưới ánh sáng công lý.

Thớt làm căng 1 lần cho mặc áo juve cho bọn scamer sợ đê chứ bọn này h lộng hành quá, đến cả ngân hàng cũng scam lun

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,420
172,510
Latest member
hamster80

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week