Help Cái nghịch lí gì đây,bác nào giúp em với?

Chả có gì là khống cả.
Muốn mua bán trong forex thì phải có tiền ( thật thì nộp vào _ demo thì tiền demo).
Sàn GD chỉ cho bạn tăng tỉ lệ số tiền tệ bạn có thể mua từ 100 - 500 lần số tiền bạn đang có.
Và nó kiểm soát kho bạn lỗ đến bao nhiêu % tiền gốc ( cái này do bạn chọn ) sàn sẽ tự động đóng lệnh của bạn.

vậy cho mình hỏi là ..... khi ko có vàng trong tay thì bạn bán vàng như thế nào ????

Đây chính là nguyên nhân mình muốn hỏi,rất là khó hiểu,mình đã tìm hiểu và search google nhưng vẫn không biêt vì sao nên mới mở cái topic này,mình cũng so lập 2 topic chung quy lại là cái vấn đề này,rất khó hiểu

CẶP: (EUR/USD)

rõ ràng mình mua vào nhỏ hơn so với bán ra mà vẫn lỗ
đây là lệnh SELL mà,có nghĩa là bạn bán EUR để mua vào USD.mà đã là lệnh bán thì giá lúc sau phải nhỏ hơn giá bạn đặt bán thì bạn mới có lãi.còn lệnh BUY thì ngược lại giá lúc sau phải lớn hơn giá lúc đặt mua.còn công thức tính lời lãi thế nào thì vào maxi mà coi nó chỉ từ A->Z.mà đọc cũng chỉ để biết thui vì MT4 nó tính sẵn hết rùi.:D

Sốc thuốc. Ông tổ này đặt lệnh "sell" rồi cãi "em mua vào mà".
May mà ko uống nước ko thì con mac tắm mưa rồi :))

vậy cho mình hỏi là ..... khi ko có vàng trong tay thì bạn bán vàng như thế nào ????
Trả lời câu này sẽ có đáp án anh nha.
Anh nộp vào TK trad = USD thế anh mua bán ở cặp tiền CADJPY bằng gì ?
Em thik anh Dài bên box event nha ! :D

Sốc thuốc. Ông tổ này đặt lệnh "sell" rồi cãi "em mua vào mà".
May mà ko uống nước ko thì con mac tắm mưa rồi :))
lệnh bán mà bác khổ quá
Sell là bán: em mua vào kia là cái giá mua vào ,hix
Cái câu lệnh này nghĩa là :giá mua vào :1.32498 rồi bán với khối lượng là:0.1 với giá 1.32510,bác check lại cho em cái

mình nộp bằng USD nhưng mà nếu nói vậy , mình nộp bằng EUR thì khi sell EUR giá xuống thì mình lỗ ah :D

vãi thật, còn chưa sử dụng thành thạo flatfom mt4 mà đã lao vô trade ầm ầm rồi, cho dù là tk demo cũng cho thấy bạn thiếu tính kỉ luật và không chịu tìm hiểu, mình khuyên thật bạn đừng nên tìm hiểu về fx nữa, trước khi tìm hiểu về fx bạn cần phải biết fx là gì? bản chất của fx là gì? chơi fx bằng cách nào? và chơi nhu thế nào?

Trả lời câu này sẽ có đáp án anh nha.
Anh nộp vào TK trad = USD thế anh mua bán ở cặp tiền CADJPY bằng gì ?
Em thik anh Dài bên box event nha ! :D
Theo mình nghĩ, gold giống như hàng hóa, cũng như stock , tại sao trong stock bạn ko thể bán khi trong tay bạn ko có cổ phiếu.
Mà hình như nguyên lí giữa Stock và forex cũng giống nhau thì phải ?!

vãi thật, còn chưa sử dụng thành thạo flatfom mt4 mà đã lao vô trade ầm ầm rồi, cho dù là tk demo cũng cho thấy bạn thiếu tính kỉ luật và không chịu tìm hiểu, mình khuyên thật bạn đừng nên tìm hiểu về fx nữa, trước khi tìm hiểu về fx bạn cần phải biết fx là gì? bản chất của fx là gì? chơi fx bằng cách nào? và chơi nhu thế nào?

nhưng tui search nó không có trong google nó chỉ lí thuyêt thôi,nên mới lên đây mong anh em khai sáng kiến thức,MT4 hướng dẫn trên mạng không kĩ rất khó hiểu

mình nộp bằng USD nhưng mà nếu nói vậy , mình nộp bằng EUR thì khi sell EUR giá xuống thì mình lỗ ah :D
Trả lời anh câu này , anh hỏi nữa thì ad YH em nha. Em nghĩ dừng TP tại đây là vừa.
Anh nộp bằng gì thì do sàn GD qui định.
Về nguyên tắc anh có EUR, khi EUR xuống giá so với USD thì có nghĩa là anh lỗ (mất) so với USD
Đồng thời lúc đó EUR tăng so với VND, anh lời (được) so với VND
Không thể nói tôi lời hay lỗ mà không so với cái gì cả.

nhưng tui search nó không có trong google nó chỉ lí thuyêt thôi,nên mới lên đây mong anh em khai sáng kiến thức,MT4 hướng dẫn trên mạng không kĩ rất khó hiểu

Bác yên tâm, em cũng đang chờ đc khai sáng đây , chúng ta cùng ngồi chờ nhé, đừng nản chí :D

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:31 PM ----------

Trả lời anh câu này , anh hỏi nữa thì ad YH em nha. Em nghĩ dừng TP tại đây là vừa.
Anh nộp bằng gì thì do sàn GD qui định.
Về nguyên tắc anh có EUR, khi EUR xuống giá so với USD thì có nghĩa là anh lỗ (mất) so với USD
Đồng thời lúc đó EUR tăng so với VND, anh lời (được) so với VND
Không thể nói tôi lời hay lỗ mà không so với cái gì cả.
Vậy mình mới hỏi .... nếu cặp CAD/JYP mua bán như thế ,thì mình đang cầm USD vậy thì lời lãi so như thế nào? Nếu nói em mua Cad bằng JY thì số USD trong tay lại phải đổi sạng Jyp( có thể tất cả sẽ do broker làm ? ) vậy thì sẽ chịu thêm 1 tỷ giá nữa ?
Trên topic cứ trả lời thoải mái đi , em bảo kê cho ai dám banned?? @@

lệnh bán mà bác khổ quá
Sell là bán: em mua vào kia là cái giá mua vào ,hix
Cái câu lệnh này nghĩa là :giá mua vào :1.32498 rồi bán với khối lượng là:0.1 với giá 1.32510,bác check lại cho em cái

Con xin bố, con lạy bố, con năn nỉ bố.
Bố đặt lệnh sell nghĩa là bố bán ra, còn khi bố close lệnh thì hệ thống nó sẽ từ động mua vào để cân bằng.
Bố "sell" mà "em mua vào mà" thì con lạy bố.
Tất nhiên bố trình bày theo kiểu bố Bán USD (vì tỉ lệ EU thấp tức là USA cao) rồi về sau bố mua USD thì vẫn được.
Bố làm ơn nhớ hộ con rằng, sell là bán, buy là mua. Và mua hay bán sẽ dựa vào tiền tố. Trong trường hợp này là EUR.
Bố sell EUR ở 1.xx49 rồi bố close lệnh ở 1.xx5x thì bố đừng hỏi tại sao bố lỗ

Con xin bố, con lạy bố, con năn nỉ bố.
Bố đặt lệnh sell nghĩa là bố bán ra, còn khi bố close lệnh thì hệ thống nó sẽ từ động mua vào để cân bằng.
Bố "sell" mà "em mua vào mà" thì con lạy bố.
Tất nhiên bố trình bày theo kiểu bố Bán USD (vì tỉ lệ EU thấp tức là USA cao) rồi về sau bố mua USD thì vẫn được.
Bố làm ơn nhớ hộ con rằng, sell là bán, buy là mua. Và mua hay bán sẽ dựa vào tiền tố. Trong trường hợp này là EUR.
Bố sell EUR ở 1.xx49 rồi bố close lệnh ở 1.xx5x thì bố đừng hỏi tại sao bố lỗ

mac dù hơi khó nghe nhưng cũng học được nhiều điều ^ ^

Ở đây là Bán cái chưa có và Mua cái chưa có nên tại thời điểm close nếu

Close lệnh bán khi thị trường đi lên thì lãi và ngược lại
Close lệnh mua khi thị trường đi xuống thì lãi và ngược lại

em hieu roi thank bac ^ ^ tuc la theo tung lenh

Bác yên tâm, em cũng đang chờ đc khai sáng đây , chúng ta cùng ngồi chờ nhé, đừng nản chí :D

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:31 PM ----------

Vậy mình mới hỏi .... nếu cặp CAD/JYP mua bán như thế ,thì mình đang cầm USD vậy thì lời lãi so như thế nào? Nếu nói em mua Cad bằng JY thì số USD trong tay lại phải đổi sạng Jyp( có thể tất cả sẽ do broker làm ? ) vậy thì sẽ chịu thêm 1 tỷ giá nữa ?
Trên topic cứ trả lời thoải mái đi , em bảo kê cho ai dám banned?? @@
Anh Dài của em , em hok sợ ban chi hết.
Thôi thêm câu nữa vậy.
Vâng, anh sẽ có thể lời hoặc lỗ tùy sàn GD có tính SWAP hay không, anh có thấy cái cột SWAP hok ? :D

trong do em dang sell ma ,cai type la sell gia mua goc la 1.32498 gia ban ra la 1.32510,pro thay gia em ghi o dau la thap hon gia em ban ta k?

loan het ca dau,hix

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

minh cung noi that ban giup cho trot dung up mo,kieu nay rat kho chiu lam,da k tra loi thi thoi ,sao ban thick nam gach den the ah,minh co lam gi ban dau ma ban nem gach minh,ban khong nhung nem gach ma lam roi tung het ca len,ban minh k search google doc tai lieu co ban forex ah,minh k biet moi phai hoi,tim hieu forex tren may cai trang kia lam gi co nhung cai nay toan qua loa dai khai di cop nhat tu web khac
Của bạn đây chứ k lại nói úp mở k giúp cho trót http://www.maxi-forex.com/hoc-forex/forex-can-ban/lam-sao-de-dat-lenh-mua-hay-ban/

Max

Trong forex giá lên hay xuống đều có thể có lãi, đặt đúng lệnh là có lãi thôi. Cái hay ở chỗ đó bạn àh.
Phải học lý thuyết ở chỗ đó đấy bác ạh

Trong Forex, tiền tệ luôn đứng dưới dạng 1 cặp. Lý do là trong mỗi giao dịch bạn phải bán một loại tiền và mua một loại tiền khác ngay lập tức. Đây là một ví dụ giữa đồng Bảng Anh và USD:

GBP/USD = 1.7500

Với tỉ giá trên, bạn phải trả 1.75 USD để mua 1 đồng bảng Anh.
ok. vậy sau khi mua (buy) bạn đang nắm trong tay 1 đồng bảng Anh, sau chớp mắt GBP/USD lên 1.7600.OK.
điều tiếp theo là bạn sẽ bán 1 đồng bảng Anh đó để lấy 1.76 USD(bạn sẽ bán nó bằng cách đóng cái lệnh BUY đi).OK.Vậy số tiền bạn lời = 1.76-1.75=0.01 * khối lượng mua của bạn ( thay vì mua 1 bảng anh, bạn mua 100.000 bảng Anh vậy)(và đừng có hỏi tại sao giá nó lên 1.7600 <- vì 1 đống phức tạp mà cả đời cậu chưa chắc hiểu đc).
Và nếu xui giá chỉ còn 1.74 thì bạn đã lỗ 1.74-1.75= -0.01 * khối lượng mua của bạn.

.Long/Short

Trước hết bạn phải xác định bạn muốn mua hay bán.

Nếu bạn muốn mua 1 loại tiền tệ ( thường sẽ là mua 1 đồng tiền chính và bán một đồng tiền kèm theo), bạn sẽ mong muốn giá trị đồng tiền mình mua sẽ tăng và sau đó bạn bán lấy khoảng chênh lệch. Hay trong thuật ngữ giao dịch sẽ là “vị trí mua” hay “long position”. Trong thuật ngữ Forex: “long = buy”

Nếu bạn muốn bán ( nghĩa là bạn bán đồng tiền chính và mua đồng tiền kèm theo), bạn mong muốn đồng tiền bạn bán sẽ mất giá và sau đó bạn mua lại chính đồng đó để ăn mức chênh lệch. Nó còn gọi là vị trí bán hay “short position”. Trong thuật ngữ Forex “short = sell”
Và vui lòng cho hỏi cậu nhiu tuổi vậy :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,964
Latest member
Unluck
Back
Top Bottom