Help Cái nghịch lí gì đây,bác nào giúp em với?

Em khoái bác đó kyo

Swap là gì thế ??? Sàn mình có tính Swap chứ , ít sàn ko tính lắm ...

---------- Post added at 11:35 PM ---------- Previous post was at 11:27 PM ----------

Xong rùi đó bác chủ thớt, bác kyo trả lời hợp lý rùi.... lần sau có hỏi gì thì nhớ hỏi 1 cách thông minh nha... :D Hỏi như bác ko ai thèm trà lời đâu, tại bác lập topic nhìu phiền quá đó nên người ta nói bác nghe đó =))

Con xin bố, con lạy bố, con năn nỉ bố.
Bố đặt lệnh sell nghĩa là bố bán ra, còn khi bố close lệnh thì hệ thống nó sẽ từ động mua vào để cân bằng.
Bố "sell" mà "em mua vào mà" thì con lạy bố.
Tất nhiên bố trình bày theo kiểu bố Bán USD (vì tỉ lệ EU thấp tức là USA cao) rồi về sau bố mua USD thì vẫn được.
Bố làm ơn nhớ hộ con rằng, sell là bán, buy là mua. Và mua hay bán sẽ dựa vào tiền tố. Trong trường hợp này là EUR.
Bố sell EUR ở 1.xx49 rồi bố close lệnh ở 1.xx5x thì bố đừng hỏi tại sao bố lỗ
đọc xong bùn cười quá =))

1. Là hình của bác up như có phí commmission.
2. Là trong forex có 2 lệnh: 1 buy: mua giá A nếu sau đó tăng giá lên B thì lãi(B-A) khi bán. Ngược lại nếu sell giá A thì khi cặp tiền giảm giá xuống B thì lãi(A-B) còn tăng thì lỗ.
3. Số lãi lỗ qui ra tiền được tính dựa trên số lượng giao dich (lot)

Em khoái bác đó kyo

Swap là gì thế ??? Sàn mình có tính Swap chứ , ít sàn ko tính lắm ...

---------- Post added at 11:35 PM ---------- Previous post was at 11:27 PM ----------

Xong rùi đó bác chủ thớt, bác kyo trả lời hợp lý rùi.... lần sau có hỏi gì thì nhớ hỏi 1 cách thông minh nha... :D Hỏi như bác ko ai thèm trà lời đâu, tại bác lập topic nhìu phiền quá đó nên người ta nói bác nghe đó =))
tai tren mang no khong co ghi ro,nen em moi phai lap topic hoi,ma cai nay cung lien quan den cach dung phan mem chu em thay it lien quan den kien thuc FOREX,con chien thuat phan tich va gia ban tat nhien em phai tu hoc roi
P/S:mad:All: Cam on Moi nguoi da giup em,

---------- Post added at 07:36 AM ---------- Previous post was at 07:22 AM ----------

Và vui lòng cho hỏi cậu nhiu tuổi vậy :D

bac hoi em ah? nam nay em 21

Last edited by a moderator:
ít tiền quá chưa dư khoản nào để học forex nữa.

tai tren mang no khong co ghi ro,nen em moi phai lap topic hoi,ma cai nay cung lien quan den cach dung phan mem chu em thay it lien quan den kien thuc FOREX,con chien thuat phan tich va gia ban tat nhien em phai tu hoc roi
P/S:mad:All: Cam on Moi nguoi da giup em,

---------- Post added at 07:36 AM ---------- Previous post was at 07:22 AM ----------

bac hoi em ah? nam nay em 21

Nếu nói về kiến thức forex thì bác phải học cơ bản :" Kình tế vi mô và vĩ mô , quản lí rủi ro tài chính , tài chính tâm lí , kinh tế học " , sau đó mới có thể PTCB và PTKT.... Nếu chỉ biết PTKT thì bác cũng giống như 1 người thợ ko hỉu tại sao giá lại lên xuống, ko học PTCB đến nơi đến chốn thì khó phân tích đc tin....
Forex và gold còn liên quan đến stock nữa.....

Nếu nói về kiến thức forex thì bác phải học cơ bản :" Kình tế vi mô và vĩ mô , quản lí rủi ro tài chính , tài chính tâm lí , kinh tế học " , sau đó mới có thể PTCB và PTKT.... Nếu chỉ biết PTKT thì bác cũng giống như 1 người thợ ko hỉu tại sao giá lại lên xuống, ko học PTCB đến nơi đến chốn thì khó phân tích đc tin....
Forex và gold còn liên quan đến stock nữa.....

thank bac em se hoc them ca may cai nay nua, ^ ^

Má ơi từ trước tới giờ mình học forex toàn tự mày mò. Cái nào cực khó lắm mới lập topic hỏi. Ông này có mỗi cái lệnh thôi mà cũng hỏi rồi cố cãi.
Ngu lâu dốt bền...

Má ơi từ trước tới giờ mình học forex toàn tự mày mò. Cái nào cực khó lắm mới lập topic hỏi. Ông này có mỗi cái lệnh thôi mà cũng hỏi rồi cố cãi.
Ngu lâu dốt bền...

ax,ong tu dau nhay vao day nem da toi,khong tra loi thi thoi sao con nhay vao,ong doi viec the ah,toi noi that,thoi gian ong "chửi tôi" thì ông nên lo kiếm tiền đi thì hơn,câu trả lời của ông chả liên quan đến topic của tôi gì cả,vô duyên dễ sợ :))

Tôi hỏi ông nhé,nếu không nói ra điều mình nghĩ thì lam sao có thể biết mình sai ở đâu ,roi lai chui toi ngu,haizzzz

Last edited by a moderator:
Sao khi ngâm cứu mấy khái niệm cơ bản trong forex, bây giờ mình mới hiểu vấn đề thớt thắc mắc
Thực ra Forex trade 2 chiều, thớt đặt lệnh SELL thì giá giảm mới có lời, giá tăng thì bị lỗ tạm thời (đến khi đóng lệnh mới chính thức +- vào balance)

Ở đây SELL giá 32491
Giá hiện tại 32510
=> chênh lệch 19 pip
Trade 0,1 lot thì lỗ 19 đô la
Thêm 1,9 pip phí giao dịch Spread nữa
=> Total đang âm 138 đôla

Thời buổi này không ai chơi sàn có commission nữa, lâu dài lãng phí lắm

Sao khi ngâm cứu mấy khái niệm cơ bản trong forex, bây giờ mình mới hiểu vấn đề thớt thắc mắc
Thực ra Forex trade 2 chiều, thớt đặt lệnh SELL thì giá giảm mới có lời, giá tăng thì bị lỗ tạm thời (đến khi đóng lệnh mới chính thức +- vào balance)

Ở đây SELL giá 32491
Giá hiện tại 32510
=> chênh lệch 19 pip

Chơi acc ECN có commission chứ ko có spreads . Vậy thì theo cậu có lãng phí ko :D .

Ở đây SELL giá 32491
Giá hiện tại 32510
=> chênh lệch 19 pip

Chơi acc ECN có commission chứ ko có spreads . Vậy thì theo cậu có lãng phí ko :D .

2 cmt đều sai.
1. Broker chính thống chỉ kiếm lợi nhuận từ com
2. Spread luôn luôn có. Spread ko có chỉ khi ở trong môi trường đặc biệt (ko có người giao dịch), mà ko có người giao dịch đồng nghĩa ko còn khái niệm "thị trường"
3. Broker tốt thì phí com rất cạnh tranh (chỉ dao động từ 5$-10$ cho 1 LOT giao dịch vào và ra thị trường), tính ra spread EU 3$ + com 10$ = 13$ <=> 1.3 pips.

2 cmt đều sai.
1. Broker chính thống chỉ kiếm lợi nhuận từ com
2. Spread luôn luôn có. Spread ko có chỉ khi ở trong môi trường đặc biệt (ko có người giao dịch), mà ko có người giao dịch đồng nghĩa ko còn khái niệm "thị trường"
3. Broker tốt thì phí com rất cạnh tranh (chỉ dao động từ 5$-10$ cho 1 LOT giao dịch vào và ra thị trường), tính ra spread EU 3$ + com 10$ = 13$ <=> 1.3 pips.
Cái EU $3 đó ở đâu ra vậy bác , có định nghĩa gì để tìm được nó k hay nó ở 1 mức cố định là $3 :D
Ví dụ sàn e là $8 1 lot .
EU $3 + com $8 = 11$ <=> 1.1 pips ??? Đúng k ta :D

Max

Lệnh Sell thì giá thấp hơn với giá mua mới có lời

Lệnh Buy thì giá cao hơn giá mua mới có lời

Chủ thớt nên nghiên cứu kỹ trước khi chơi không thì tiền mất tật mang nhé

trong do em dang sell ma ,cai type la sell gia mua goc la 1.32498 gia ban ra la 1.32510,pro thay gia em ghi o dau la thap hon gia em ban ta k?

loan het ca dau,hix

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

minh cung noi that ban giup cho trot dung up mo,kieu nay rat kho chiu lam,da k tra loi thi thoi ,sao ban thick nam gach den the ah,minh co lam gi ban dau ma ban nem gach minh,ban khong nhung nem gach ma lam roi tung het ca len,ban minh k search google doc tai lieu co ban forex ah,minh k biet moi phai hoi,tim hieu forex tren may cai trang kia lam gi co nhung cai nay toan qua loa dai khai di cop nhat tu web khac

Thế này cho đơn giản:
Quy ước chung: SELL là giá giảm - BUY là giá tăng

-Bác chọn Sell, là đoán giá giảm, đặt 1.324 nếu giá xuống 1.323 thì bác thắng, ngược lại thực tế giá lên 1.325 thì bác thua.

-Nếu bác chọn Buy, là đoán giá tăng, đặt 1.324 nếu giá xuống 1.323 thì bác thua, ngược lại thực tế giá lên 1.325 thì bác thắng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week