Suggest CÁCH XEM VIDEO TRÊN VPS KHÔNG BỊ GIẬT

andros6848

Senior
Reactions
277
MR
0.020
Tình hình là e có tải phim qua VPS. (dung lượng lớn nên không tải qua PC mạng thường được).
Nhưng khi mở xem thì giật không thể xem được.
Có bác nào có cách khắc phục hay mẹo gì không ạ ?
P.s: Vps window8. 4G Ram, 2 core

up phụ cũng đang cần

Upvote 0
Chắc chỉ có lắp qua cáp quang down về rồi xem thôi . Chứ xem qua vps thì cũng phải phụ thuộc vào mạng của máy .

Upvote 0
Upvote 0
Vậy thì chỉ còn cách bạn qua US thôi, mạng VN remote bình thường nếu mạng cùi đã lag, thì xem video bằng niềm tin.
Hoặc có cách là thế này. Bạn cài apache trên VPS, rồi xem video đó dưới dạng site như mấy site youtube ấy, thì nó không lag

Upvote 0
Vậy thì chỉ còn cách bạn qua US thôi, mạng VN remote bình thường nếu mạng cùi đã lag, thì xem video bằng niềm tin.
Hoặc có cách là thế này. Bạn cài apache trên VPS, rồi xem video đó dưới dạng site như mấy site youtube ấy, thì nó không lag
cái này nghe có vẻ hay... bác hướng dẫn chi tiết hơn tí được k?

Upvote 0
cái này nghe có vẻ hay... bác hướng dẫn chi tiết hơn tí được k?
cái này dân web họ mấy làm được

Upvote 0
Hình như có cách nào để chuyển một phần bộ nhớ máy tính thành ram đúng không ác bác, bác nào biết chỉ giáo đi ạ

Upvote 0
E xem trực tiếp trên site, vẫn lag bình thường :(

Upvote 0
Bạn tải video lên vps, đổi tên file mới tải về cho đơn giản lại ví dụ: video1 >> cut sang nơi chứa domain >> ở máy của b, gõ trên trình duyệt: "yourdomain.com/video1.mp4" là có thể xem. Have fun!

Upvote 0
Bạn tải video lên vps, đổi tên file mới tải về cho đơn giản lại ví dụ: video1 >> cut sang nơi chứa domain >> ở máy của b, gõ trên trình duyệt: "yourdomain.com/video1.mp4" là có thể xem. Have fun!
cho tớ hỏi ngu tý nơi chứa domain ở đâu nhỉ

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,562
170,653
Latest member
ngocsinh3247211
Back
Top Bottom