Cách tạo link chuyển sang trang khác

Hỏi

phoenix2017

Newbie
Reactions
1
MR
0.182
Hi ae,

Mình muốn hỏi làm thế nào để tạo được link 2 lớp (thuật ngữ mình tự đặt): Click vào lần 1 thì chuyển đến 1 trang khác (của sàn shopee chẳng hạn), sau đó click lần 2 mới đến link thật sự. Và thuật ngữ chuyên môn của cách làm này là gì?

Cảm ơn ae

Giống quảng cáo của mấy site pỏn á. Ức chế vl.
kiểu kiểu như vậy đó. Nhưng click 1 lần là đc và không cần thời gian chờ để tắt, nhìn chung cũng ko ức chế lắm. Bạn biết cách làm ko chỉ mình với

Gọi là shorten url thôi. Công nghệ không quá phức tạp, nhưng nếu hệ thống để scale được thì cũng cần phải biết về tech.

Google với: how to build url shortening service

Gọi là shorten url thôi. Công nghệ không quá phức tạp, nhưng nếu hệ thống để scale được thì cũng cần phải biết về tech.
shorten url là rút gọn link, giống như thằng bit.ly hoặc mấy thằng rút gọn link kiếm tiền đúng ko nhỉ? nếu vậy thì ko phải cái mình mô tả.
Hay là tính năng khác của shorten link mà mình ko biết?

shorten url là rút gọn link, giống như thằng bit.ly hoặc mấy thằng rút gọn link kiếm tiền đúng ko nhỉ? nếu vậy thì ko phải cái mình mô tả.
Hay là tính năng khác của shorten link mà mình ko biết?
À sorry tay nhanh hơn não.

Yêu cầu của bạn thì cũng không có khó khăn gì đâu. Chỉ cần biết code chút JS là được. Mình có thể control được hành vi khi người ta click vào một HTMLElement trên trang web.

À sorry tay nhanh hơn não.

Yêu cầu của bạn thì cũng không có khó khăn gì đâu. Chỉ cần biết code chút JS là được. Mình có thể control được hành vi khi người ta click vào một HTMLElement trên trang web.
bạn có thể cho mình keyword để tìm hiểu thêm được không? và có cách nào ko cần code không nhỉ (wp plugin...)

Announcements

Forum statistics

Threads
418,672
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom