• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Cách đổi DNS mạng FPT

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,630
MR
20.023
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Không biết do tụi FPT ko cho đổi dns hay do mình ko biết đổi DNS nên post lên nhờ các pro chỉ giáo

Tình hình thấy mạng chậm quá mà test speed thì full speed ko nghĩ là do FPT cùi nên đổi dns thử xem mà loay hoay đổi mãi mà cái dns nó ko chịu đổi

check ở whoer.net thì cứ loay hoay 2 cái dns này

1.đã thử đổi dns ở máy tính

2. đã thử đổi dns ở modem

=> vẫn ko ăn thua dns vẫn ko đổi nghĩ là do fpt nó fix cứng trên sever! Nhờ các cao thủ chỉ giáo không biết có ai bị như thế này chưa!

Tốt nhất bác nên dùng SSH mà login rồi chui qua Server đó như VPN ấy. Fake Sock nhiều khi ko đc.

mình đổi vầy là được.

FPT có 1 dải IP chơi game các thứ cực ngon là đầu 42.xx.xx.xx. Cơ mà cái này đầu này load face chậm đừng hỏi

đang chán FPT đây, range ip của mình blacklist sạch, call lên nó thì nó đổi cho mà lần nào call cũng mất ~ 10K xong qua hôm sau lại về ip cũ.
mấy cái IP blacklist bị google chặn luôn mới ghê

Mình củng mới lắp mạng FPT gói 16m mà bị han chế tốc độ quốc tế,thường chỉ từ 0.5 đến hơn 1m đi quốc tế là cùng ,sau thời gian mày mò tìm hiểu,mình đã tìm ra cách ổn định tôc độ quốc tế thấp nhất là hơn 3m cao nhất là 10m đi quốc tế.

Đối với moderm ,mình để "auto" DNS như vậy nó sẻ tự chọn dns nhanh cho mình.
Để bluestacks hay local mình tự nhận dns us ,mình chọn như trong hình.
Để tự tìm đúng ip tốc độ quốc tế ổn định,mình vào moderm reboot moderm.Sau mỗi lần reboot mình lên speed.io tét tốc độ quốc tế.Thường được dãi ip 42.119.xxx.xxx sau mỗi lần reboot mình thấy tốc độ quốc tế nó ổn định.

Attachments

110.7 KB · Views: 97
    14.3 KB · Views: 93
    19.4 KB · Views: 80
    27.3 KB · Views: 84
Mình củng mới lắp mạng FPT gói 16m mà bị han chế tốc độ quốc tế,thường chỉ từ 0.5 đến hơn 1m đi quốc tế là cùng ,sau thời gian mày mò tìm hiểu,mình đã tìm ra cách ổn định tôc độ quốc tế thấp nhất là hơn 3m cao nhất là 10m đi quốc tế.

Đối với moderm ,mình để "auto" DNS như vậy nó sẻ tự chọn dns nhanh cho mình.
Để bluestacks hay local mình tự nhận dns us ,mình chọn như trong hình.
Để tự tìm đúng ip tốc độ quốc tế ổn định,mình vào moderm reboot moderm.Sau mỗi lần reboot mình lên speed.io tét tốc độ quốc tế.Thường được dãi ip 42.119.xxx.xxx sau mỗi lần reboot mình thấy tốc độ quốc tế nó ổn định.

chuẩn bw quốc tế bị fix chán dùng còn thua adsl. Ngặc nổi bên chỗ ở mới có sẵn fpt chứ ko dùng vnpt tiếp hoặc sài viettel cho lành.

Mình test ra là ko phải ko đổi dns dc mà fpt nó chặn dns google để dns thằng khác thì ok

còn cái để auto dns nó cấp ip theo khu vực thôi bác chứ ko liên quan gì cái dns, mình ko chọn thì nó cho mình sài dns của nó, còn như hình là bác đang sài dns US khác dns google nên ok

Trên moderm thì bác change dns nào củng được cả,có điều bác change dns tren moderm thì mạng nó chậm.Vấn đề mình trình bày giải thì giải quyết được 2 vấn đề là:fake được dns us cho máy và bw quốc tế cao,nghĩa là tốc độ đi quốc tế sau khi change được ip 42.119.xxx.xxx sẽ rất cao hơn mạc định.

Tốc độ hiện tại băng thông quốc tế mình là trên 3m đến 10m,có khi đến 12m luôn.Đó là đi châu âu,còn đi us thì trên 10m.
Bác nào muốn băng thông quốc tế cao,không bị fpt nó hạn chế thì reboot moderm đến khi được dãi ip 42.119.xxx.xxx.( có thể reboot vài lần)
Bác nào muốn dns us thì chang theo hình là được.

Attachments

14.3 KB · Views: 77
Last edited:
dạo này đa số toàn dãy ip mới 188.x.x.x. hoặc ip cũ 1.x.x.x còn dãy 42.x.x.x ít thấy

của mình download nội địa thì khoảng 2mb/s còn download quốc tế thì chỉ 200kb/s
mình lại dùng mạng chung , không phải chủ mạng . Đã change 4-2-2-4 4-2-2-6 mà tốc độ vẫn vậy

mạng FPT dùng như *** vậy, băng thông trong nước thì down luôn max trên 1mb/s còn nước ngoài thì lúc nào cũng chỉ có vài chục kb/s :mad: khổ nỗi lại éo thể đổi sang viettel :(

mạng FPT dùng như *** vậy, băng thông trong nước thì down luôn max trên 1mb/s còn nước ngoài thì lúc nào cũng chỉ có vài chục kb/s :mad: khổ nỗi lại éo thể đổi sang viettel :(
hợp đồng hả c, thôi chịu khó chia 50% hợp đồng cho nó đi :D

mới lắp cáp quang fpt mà băng thông ra quốc tế như hạch :mad: có khi k load dc trang luôn, giờ toàn phaỉ sài ssh vn để vào mạng

của mình download nội địa thì khoảng 2mb/s còn download quốc tế thì chỉ 200kb/s
mình lại dùng mạng chung , không phải chủ mạng . Đã change 4-2-2-4 4-2-2-6 mà tốc độ vẫn vậy
mới lắp cáp quang fpt mà băng thông ra quốc tế như hạch :mad: có khi k load dc trang luôn, giờ toàn phaỉ sài ssh vn để vào mạng

giống mình quá vợi trong nước thì ~2mb/s còn nước ngoài thì vài chục kb/s

chia 50%? bỏ hợp đồng ngang dc refund 50% à pro

mấy bác có cách nào giúp e xoá cái popup trên máy tính không... cứ 5-10 phút nó lại hiện ra ở góc phải màn hình...
sau 5phut thì nó hiện lớn ra màn hình
nhấn tắt nó thì nó bắt reset máy :(
upload_2015-9-30_17-39-30-png.62034

nó như hình này nè... có ai biết cách xoá nó không

chia 50%? bỏ hợp đồng ngang dc refund 50% à pro
hợp đồng của nó là 2 năm, c dùng hợp đồng chưa đủ 2 năm mà muốn hủy, thì phải chịu phạt 50$ tiền bồi thường hợp đồng, mà yên tâm đi, ko dùng nữa, cứ lên đó bảo nó cắt đi, rồi lấy 50% cái số tiền mình đặt cọc lúc đầu về tiền đặt cọc modem ấy. Bọn FPT nói thất là lm ăn như shit ấy, mình lên đó có mỗi cái hợp đồng thôi cũng phải đi lại mất mấy hôm

không cậu, dùng chắc cũng hơn 2 năm rồi, khổ nỗi mạng xài chung, nên nếu mấy người khác ko đồng ý thì mình không thể đổi :confused: mà mấy bạn khác thì chỉ dùng mỗi FB, youtube, với mấy trang nghe nhạc việt nam, nên đối với tụi nó băng thông quốc tế có chậm cũng không ảnh hưởng :confused:

không cậu, dùng chắc cũng hơn 2 năm rồi, khổ nỗi mạng xài chung, nên nếu mấy người khác ko đồng ý thì mình không thể đổi :confused: mà mấy bạn khác thì chỉ dùng mỗi FB, youtube, với mấy trang nghe nhạc việt nam, nên đối với tụi nó băng thông quốc tế có chậm cũng không ảnh hưởng :confused:
bn muốn xài 1 mình có thể dung tool chặn băng thông

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back
Top Bottom