• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Cách chống scam lừa đảo. Báo công an!

Status
Not open for further replies.
Như hôm 29 tết đưa tin, e bị lừa vụ mua paypal, chuyển khoảng 236$ rồi thằng Iphone5s biến mất, tên nick yahoo: pro_paypal2012.
Sau đó e đã báo công an và gởi thêm 1 lá đơn lên C50 bằng cách gởi trực tuyến, và hôm nay e đã nhận được cuộc điện thoại của bên công an, họ đã thu nhận hồ sơ , đã nghiên cứu và tiến hành điều tra, do e ở xa nên họ hỏi qua điện thoại mọi thứ để xác nhận, và e nói có cần ghi biên bản viết tay ko e sẽ chuyển phát nhanh thì họ kêu ko cần, nhiêu bằng chứng của e và biên bản e đánh máy gởi qua là đủ rồi, họ sẽ tiến hành làm việc với ngân hàng ngay, và khi cần gì sẽ gọi e ngay. Qua việc này số tiền đó đối với e ko phải quá lớn, nhưng việc e mún làm là vạch mặt kẻ đó ra, để ko ai bị lừa như e nữa, vì e biết có bạn bị giống e rồi nhưng ngại, còn e thì ko ngại vấn đề gì hết nên làm tới cùng.
Bác nào bị lừa có thể gởi lá đơn online theo đường link sau, hoặc qua email : [email protected]
http://www.canhsat.vn/tabid/407/language/vi-VN/Default.aspx

Cám ơn cậu

Bài viết cảu bạn rất HỮU ÍCH.

Trắc có rất nhiều bạn bị như bạn như chưa có các giải quyết do đó đành ngậm bồ hòn làm ngọt.

Bạn là người Tiên phong.

Cảm ơn rất nhiều.

Trân trọng

Thế tiền LR nó ko cho rút về bank, ngân hàng no có mua LR ko bác nhỉ? ngân hàng no ko mua thi mình bán cho ai dc nhỉ, làm sao để chuyển thành tiền việt?

Bác muốn làm theo đúng quy định của VN thì chuyển LR qua PP thông qua mấy trang mà LR giới thiệu, sau đó từ PP rút về VN.

Mình bị scam mất hơn 700k ở site q-linkgroup.com k biết có nên tố cáo k nhỉ? Tiền thì k nhiều nhưng rất tức cái bọn lừa đảo đó. K riêng mình mà rất nhiều bạn bên đó làm việc xong k đc thanh toán. (Ôi thời trẻ trâu vừa qua!!!) :binhsua46:

cái này sao không viết bên mục report scam, mod tick lên cho ae bị scam biết chỗ mà tố giác tội phạm!

vote+ cho CA vào cuộc bắt vài thằng làm mẫu cho bọn sau noi theo, xem còn thằng nào scam nữa k :))

nói cho a e yên tâm vì mình biết 1 số ae ngại làm việc với công an, nhưng khi mình nhận được cuộc gọi của công an, họ nói chuyện rất đàng hoàng, lịch sự và rất nhẹ nhàng hỏi mình về các chi tiết 1 cách cặn kẽ hơn để đẩy nhanh tiến độ điều tra hơn, nhưng với thái độ rất nhẹ chứ ko phải với giọng điệu gay gắt hay nghiêm trọng như mọi người tưởng nhé.

nói cho a e yên tâm vì mình biết 1 số ae ngại làm việc với công an, nhưng khi mình nhận được cuộc gọi của công an, họ nói chuyện rất đàng hoàng, lịch sự và rất nhẹ nhàng hỏi mình về các chi tiết 1 cách cặn kẽ hơn để đẩy nhanh tiến độ điều tra hơn, nhưng với thái độ rất nhẹ chứ ko phải với giọng điệu gay gắt hay nghiêm trọng như mọi người tưởng nhé.
Rất ủng hộ bác, mong bạn Scam đó sẽ bóc lịch vài năm cho tình hình đỡ bi đát .

thanks cho người dám đi tiên phong! up lên cho bọn scam sợ! em là em ko scam nhá! uy tín là hàng đầu :)

Roi mmo nay se dong cua? =))

toi tin chac 1 ngay nhu the ko xa =))

khi ma C.a chu y' toi mmo4me :))

Trước giờ cực bức xúc vì scam kiểu gì, lớn bé ra soa cũng chưa đi tù lần nào cho nếm mùi thương đau :binhsua122::binhsua122:

Nay có bác này ra tay tới nơi tới chốn vầy cũng mừng:binhsua95:

Phải như thế tụi nó mới biết sợ :binhsua95:

Nói vậy thôi chứ khó báo cáo với mấy Chú lắm.
Báo cáo rồi cũng chưa chắc mấy Chú giải quyết giùm mình.

dù sao cũng cầu chúc thớt lấy lại $$$

ghét tụi scam

qqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqq

hi vọng vụ này ko bị chìm xuồng..để cho tụi scammer ko còn đất sống nữa

Roi mmo nay se dong cua? =))

toi tin chac 1 ngay nhu the ko xa =))

khi ma C.a chu y' toi mmo4me :))
Làm như trước giờ CA ko biết cái forum này vậy hả? chẳng qua là chưa có gì đi quá giới hạn nên vẫn bình thường thui, còn mấy vụ lừa đảo thì có đơn thưa họ sẽ thụ lý mà....

Ai bị Kai scam có thể vào viết vài dòng tố cáo giúp mình với nhé. Mình vẫn đang theo vụ Kai !

thằng scam bây giờ chắc nó đang lo lắng rồi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,102
171,186
Latest member
tuongcongo

Most discussed of week

Most discussed of week