Các Trader và Exchanger chú ý

congdaittb

Senior
Reactions
549
MR
0.000
Insuree Balance
0
Chào cả nhà!
Chả là hôm qua vừa bị scam một quả cũng khá lớn, buồn quá định nghỉ mmo một thời gian nhưng mà nghĩ lại phải cố gắng hơn nữa, hi vọng các bạn và các trader, exchanger chú ý, đừng để bị lừa như mình, mặc đù đã đọc các bài viết về cách thức scam của bọn này, nhưng do chủ quan nên vẫn bị lừa:
Chả là tối qua có tên phanguyentb (không phải phannguyentb nhá) buzz mình ex LR: nội dung như sau:

chỗ mình bị lừa là chỗ này:
mình có bắt hắn vào topic này xác nhận để tránh scam:
Code:
http://mmo4me.com/showthread.php?47079-Can-ban-500-LR-gia-20-9-qua-bank
tuy nhiên do trader sharingtb không để ý kỹ nên vẫn vào xác nhận là "đang giao dịch với congdaittb". mình nhìn thấy này tường là chính xác rồi nên chủ quan không để ý nên để bị lừa (vì sau đó khoảng 30s thì sharingtb có vào edit lại topic là Scam congdattb đang pm :-?? Anh em cẩn thận và có gửi PM cho mình. Do mình chủ quan không F5 lại bài viết nên không biết nên đã chuyển LR cho nó.

Số LR của nó đây: U5500470 (imissyou2012s) nó mà có bán cho exchanger nào thì các bác cẩn thận nhá.

Mình lập topic này không phải để trách cứ bạn sharingtb,
chỉ khuyên các bạn nên cẩn thận, các trader nên để thêm cả số điện thoại của mình để verify. và đặc biệt anh em nên cẩn thận hơn.
Tránh tình trạng bị như mình, đừng vì hám lợi mà bị scam như mình nhá.

Buồn quá, nhưng vẫn phải chiến MMO thôi.
Các bác đi qua có ném gạch đá gì thì em cũng chịu.

Chân thành cảm ơn những lời động viên mà món quà 5LR của Bác Tân.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm

Last edited by a moderator:
Bạn sơ suất rồi, cả thằng scam cũng vậy

đó là phannguyentb luôn chat có dấu
uhm, thì do mình sơ suất nên mới bị lừa thế mà. mình nêu ra để các bạn newbri như mình và các bác trader, cẩn thận hơn, đừng để chúng nó lừa nữa

tại sao bác phannguyentb lại vào confirm topic vậy?

2 chữ bùn bùn !!!!

Tại sao from có mod lại không giao dịch hè.Sợ tốn tiền phí hà.
Cho dù là bạn thân.CŨng nên giao dịch qua mod.
Chỉ vì 10k mà 1 người đã bị giết chết.
Tớ bị scam rồi.Nên mua bán toàn qua mod.
Thằng nào chuyển tiền trước thì chuyển đi.Đây không có ngu.
đưa qua mod hết.
Tớ thấy cậu bị cam cũng bực mình lây.

scam giờ nguy hiểm quá, hôm trước nó cũng pm mua ít LR, nó cho giá 21k, mà LR đen xui quá nên tức mình bán nó 18,5k cho đỡ bùn, lát mua LR mới cho nó hên, mà nó ko có xèng để mua. Kêu đưa LR send cho 0,1, chia sẽ cho nó ít cái xui để giải nạn mà nó out luôn, hôm nay nó gặp dc bác này roj thế là có chút vốn khởi nghiệp con đường scammer.
Chia buồn cùng bác, mình send mà nó ko lấy, mà nó thích lấy của bác đành chịu thoj, Scam bây giờ nó cũng biết tiền nào xui, tiền nào hên mà scam. Chắc bác đang hên đấy, chiều mua 5 tờ số xem sao.

tại sao bác phannguyentb lại vào confirm topic vậy?
Đã bảo là bác phannguyentb thật cũng không để ý nên vào confirm là "Đang giao dịch với congdaittb 70LR". Cả mình và phannguyentb thật đều bị nó lừa mà.

---------- Post added at 03:34 PM ---------- Previous post was at 03:18 PM ----------

Có cái điện thoại để gọi gà thôi ah @@
trader sharingtb đâu có để điện thoại ở chữ kí hả cậu, mình cũng sơ suật mà

Scammer 1 lúc pm cả ng` bị hại và trader sharing. Có thẻ scammer mạo danh nick congdaittb rồi yêu cầu trader vào xác nhận đang giao dịch với congdaitb. Người bị hại thấy xác nhận trong forum muốn giao tiền cho scamer.

:D:D Thằng phanguyentb nó cũng add nick mình mới chết chứ @@!. May mà hồi lâu mình có hỏi phannguyentb vài vấn đề nên cũng biết yahoo cậu ấy rồi. Giờ thấy có người add là biết liền. Mới chém gió vs lao tí @@!

phải có một thằng vào bóc lịch thì may ra nó mới sợ

ae hãy CẨN THẬN ĐẾN TỪNG DẤU CHẤM trong lúc giao dịch. hầu như ngày nào cũng nghe có người scam. mình tham gia mấy tháng mặc dù scamer pm cả núi mà chưa dính lần nào. có cả tattd gì đó, rồi exchange rich.... mà nghe mấy bác toàn bị scam đọc mà nóng mặt.

Vào web của những exchanger là không phải lo bị yahoo giả mạo scam :D
Cũng đúng đấy, nhưng mà các exchanger giải quyết chậm quá, hôm trước tôi phải đợi ông từ 6h chiều đến 10h tối. lâu quá. đó cũng là một lý do đấy.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,844
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week