Các topic bị khóa, Mod nên reply lý do ???

Các topic bị khóa, Mod nên nói rõ lý do ???

Xin chào các Admins, các Mods và các bạn member.

Mình mới nhận chức Trial Mod ngày hôm qua và có đọc 1 vài topic phản ánh rằng topic của họ bị close mà ko biết vì sao:

Chắc còn nhiều bạn cũng đã thắc mắc, nên mình có chút góp ý. Với những topic bị close (hay close theo yêu cầu của chủ topic) với các lý do đặc biệt, các Mods nên viết rõ lý do để cho chủ topic và các member khác biết vì sao topic bị closeai đã close. (Cái này giống như trên WJ, các Mod luôn nói lý do close topic).

Tránh tình trạng topic bị close mà ko bít tai sao và ko bít ai đã close và member phải vào hỏi lại, rất khó khăn để tìm ra Mod đã close topic đó.

Đây là ý kiến cá nhân của mình, mong mọi người góp ý thêm!

Cảm ơn mọi người !

Last edited by a moderator:

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.083
Chat with me via Skype
Box mình h cũng khá ổn.Việc close topic do đã hết hạn theo rules nên không cần comment mọi người cũng hiểu rùi.

Mình cũng nghĩ như bạn, những topic quá hạn thì ko cần comment cũng đc, nhưng những topic với lý do đặc biệt thì nên nói rõ cho tất cả mọi ng cùng biết. :D
Chủ yếu ở các box khác thui, còn box mình thì khá ok rùi. Hii

Upvote 0

ruby.love

Hero
Reactions
2,527
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đồng ý với mod là làm việc nên ghi lý do đàng hoàng rành mạch ra. Mình thời gian gần đây cũng làm vậy rùi :m048: lúc trước thấy mem kiu close là close lun lười hem nói j hết

Upvote 0

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,892
MR
1.321
$75.00
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Thường các topic bị close lí do là Spam or phạm rules,or close theo yêu cầu của chủ topic!
Một số trường hợp close để lại comment không phù hợp, ví dụ như vào close 1 topic spam! Mà mình lại để cái comment thì mình cũng góp phần rồi!
Tùy vào trường hợp vi phạm mà close, cái nào cần thì để lại comment, không cần thì xử lí trong âm thầm! Nói chung Tmod và Mod cần phải cân nhắc lại vấn đề comment!

Upvote 0
Uh làm 1 cái topic vậy cũng hay đấy ,mod ban ai thì vào đó cmt 1 cái đầy đủ lý do cho bà con biết lun khỏi fải tạo topic hỏi mod nào ban, lý do gì

Chủ thớt tạo topic như vậy sớm đi :P

Upvote 0
Uh làm 1 cái topic vậy cũng hay đấy ,mod ban ai thì vào đó cmt 1 cái đầy đủ lý do cho bà con biết lun khỏi fải tạo topic hỏi mod nào ban, lý do gì

Chủ thớt tạo topic như vậy sớm đi :P

Hôm qua tớ có hỏi ý kiến của Shin rùi, Admin bảo đã có 1 box dành cho việc này nhưng các Mod nhà ta chắc quên mất :))

Mình thì nghĩ chỉ cần thông báo banned những thành viên có số bài viết cao (khoảng từ 300 trở lên chẳng hạn), chứ cũng ko p banned ai cũng cần thông báo. Ai thắc mắc thì trả lời thôi.

Upvote 0
Trước đây mình cũng có kiến nghị lập ra 1 box, khi banned 1 ai đó thì có thể tạo topic trong box đó cảnh báo và nói rõ lý do, nhưng lúc đó admin bảo chưa cần thiết, cũng ko có mod nào quản lý nên lại thôi! :)

Upvote 0
Hôm qua tớ có hỏi ý kiến của Shin rùi, Admin bảo đã có 1 box dành cho việc này nhưng các Mod nhà ta chắc quên mất :))

Mình thì nghĩ chỉ cần thông báo banned những thành viên có số bài viết cao (khoảng từ 300 trở lên chẳng hạn), chứ cũng ko p banned ai cũng cần thông báo. Ai thắc mắc thì trả lời thôi.
Ai cũng thông báo cho xong, mem giờ khó chìu lắm . Vậy mod sson tạo 1 topic trong box banned đi nha, từ nay về sau mod nào ban ai thì vào báo danh trong topic đó 1 tiếng.
Hiện giờ 4rum nhìu mod rùi chắc sẽ quản lý đc box banned mà

Upvote 0
Ai cũng thông báo cho xong, mem giờ khó chìu lắm . Vậy mod sson tạo 1 topic trong box banned đi nha, từ nay về sau mod nào ban ai thì vào báo danh trong topic đó 1 tiếng.
Hiện giờ 4rum nhìu mod rùi chắc sẽ quản lý đc box banned mà

Ok vậy nhờ Mod ruby.love nhắc nhở mọi người tập hợp lại 1 topic nhé.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,289
Latest member
Hoangminhhd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week