Ask Các pro help gấp mình lỗi trên wp-admin của WP

daikin013

Hero
Verified
Reactions
2,459
MR
0.069
Insuree Balance
7719|350
Hôm nay quá bất cẩn Upgrade version mới nhất của Wordpress mà ko backup trước.
Trang chủ vẫn vào được, nhưng khi vào wp-admin thì bị thế này: ( http://aaa.com/wp-admin )

Fatal error: Call to undefined function get_taxonomies_for_attachments() in /home/content/88/9732288/html/wp-admin/menu.php on line 67

Các bác help e gấp với

Thanks

Last edited by a moderator:
bạn thử vào trong WP-config.php cài đặt lại cấu hình xem

Trang chủ vẫn vào được, nhưng khi vào wp-admin thì bị thế này: ( http://aaa.com/wp-admin )

Fatal error: Call to undefined function get_taxonomies_for_attachments() in /home/content/88/9732288/html/wp-admin/menu.php on line 67

Các bác help e gấp với

Thanks
Bạn thử vào change log của WP.org xem lần update này có những file nào được update thì thay thế những file đó bằng những file mới!

Các bác help e gấp với

Thanks

nó báo lỗi rõ ràng vậy còn hỏi gì nữa
get_taxonomies_for_attachments ở file menu.php dòng 67 mở nó ra

các bác chỉ rõ hơn chút đc ko
về code website mình k biết gì

Bạn thử vào change log của WP.org xem lần update này có những file nào được update thì thay thế những file đó bằng những file mới!

các bác chỉ rõ hơn chút đc ko
về code website mình k biết gì
Backup lại source hiện tại và thử theo cách này xem có ổn không câu? Nhớ backup cả DB phòng hờ!

Cái này chắc xung đột với plugin nào đó khi up lên version mới rồi.

Ra là WP ra bản upgrade mới lên v 3.5 :)) chắc giờ chưa có danh sách các file được update. Có vẻ như là update khá nhiều đấy ;) tớ thì tớ không update ngay lập tức đâu. Đợi ít bữa xem dân tình phản ứng sao rồi mới update :D

Ra là WP ra bản upgrade mới lên v 3.5 :)) chắc giờ chưa có danh sách các file được update. Có vẻ như là update khá nhiều đấy ;) tớ thì tớ không update ngay lập tức đâu. Đợi ít bữa xem dân tình phản ứng sao rồi mới update :D
bình thường thì cẩn thận, nhưng nay bất cẩn quá, trả giá ngay :D

Ko bao giờ update có dc ko các bác, trước cũng bi lỗi một lần, giờ chả buồn update nữa :(

vừa update sáng nay có sao đâu :D :binhsua11:,mà tốt nhất là nên down back up trước khi update!

Mình cũng mới update xong, đâu có sao nhỉ :-?

Chắc là do lỗi plugin thôi, mình up lên bình thường nhưng thằng bạn vừa up lên là lỗi tùm lum, tìm ra đúng plugin deactive đi thì lại bình thường.

bạn xài wp ver mấy và up lên thế
thường thì bị lỗi do plugin của nó! Vì thế bạn nên kiểm tra coi có plugin nào ko phù hợp thì vào host del!
Vì mình vừa up lên bản mới nhất vào sáng hm nay và ko có thấy lỗi như vậy
Demo chữ ký :m021:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week