Help Các host VN có nên hỗ trợ cho các uploader VN ?

uploader113

Senior
Reactions
1,212
MR
0.000
Lý do 1 số host closed af f như extabit,filepost hay bắt cày lên pps như rapidgator,hay phải pre mới up được ftp như netload vv là họ muốn bớt đi những thành phần sử tài nguyên lãng phí.mình thấy mấy host vn là còn thoải mái hơn rồi,up pre rẻ,support nhanh,không banned dmca...nếu bạn là một người tâm huyết với ptu,có tiềm năng thì chắc chắn sẽ vượt qua được thử thách có 1 sale đầu tiên để up pre thôi.mình thấy lum cũng up pre cho mem đấy,nhưng không phải ai cũng up,xin xỏ khéo tí là ok

BKParabol

Senior
Reactions
1,233
MR
0.000
Bổ sung thêm ý của chủ thớt:
Ý thớt muốn đôi bên cùng có lợi theo kiểu đó thì admin các host phải làm đồng thời tất cả những việc sau
1. Unlimited HDD cho uploader
2. Cấp VPS cho uploader để uploader làm việc
3. Lập site riêng hoặc forum rồi cho các uploader post bài
Mình mới nghĩ ra được có 3 cái đó. Hài thớt quá
Bạn nên nghĩ làm cái gì cũng phải bỏ tiền ra đầu tư. từ việc xót tiền đó mà cố gắng mà làm để lấy lại. Bao nhiêu rồi mà cứ suy nghĩ Free trong đầu thế

tien_oi

Senior
Reactions
387
MR
0.000
Theo mình thấy hiện nay các admin của host VNhaauf như không hỗ trợ mấy cho các uploader VN
Có chăng cũng chỉ là trả lời các thắc mắc và giải quyết các vấn đề về account bị làm sao mà thôi.
Theo mình các admin host nên hỗ trợ hơn nữa cho các uploader VN, nhất là về vấn đề premium acc

Như các bạn cũng biết, vs đường truyền của VN thì dù có là acc premium cũng chỉ max 500kb ~ 1mb/s download nên cũng chả có chuyện các uploader xin acc premium để download cả

Nhiều bạn uploader mới chơi rất đau đầu về vấn đề dung lượng disk. Hầu hết các site đều chỉ 500G đến 800G là cùng nhưng các admin có hiểu những người mới chơi thì làm sao có thể cạnh tranh luôn được vs các uploader đi trước, có khi up vài TB, up vài ngày spam mới có sale đó chứ

Nhưng họ up nhiều, spam nhiều cũng là đi kiếm sale về cho chủ host chứ có phải là up lên để đấy đâu. Có ai điên đâu mà ngồi ko rùi leech file lên host rùi để ko.

Nên rất mong các admin suy nghĩ chút về vấn đề hỗ trợ premium acc tháng đầu hoặc 3 tháng đầu cho các uploader mới. Mình nghĩ là trong 1 đến 3 tháng đó các uploader chắc chắn sẽ mang về ít nhất 1-2 sale để có thể gia hạn acc của họ tiếp theo tránh tình trạng bị del file :D

Các admin hỗ trợ như vậy, các uploader cũng mang về sale cho các bạn. Như vậy cả hai bên đều có lợi.

Như mình chat vs mấy admin nước ngoài họ rất sẵn lòng free premium cho các uploader nhưng tại sao vs VN mình thì lại chưa có điều đó nhỉ ?

Một vài lời mong anh em thảo luận, gạch đá thoải mái nhé :D

mgọng hay nói, điếc hay nghe nhạc chát với admin nước ngoài nữa vkl

HD1026

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Phải công nhận Ryushare làm ăn chán quá, bên Rapidshare của mình om cả mấy TB bao nhiêu lâu nay rồi chả mất đi đâu file nào thế mà mình mới up lên Ryu 1.7TB trong vòng gần nửa tháng đã bị del thẳng tay hết sạch, ko có mail thông báo lí do gì hết. Chỗ file đó còn chưa kịp post ra nên đừng nói là DMCA report gì nhé. Acc của mình là Premium hẳn hoi mà chẳng nhẽ ko cho lưu file nổi 30 ngày à? Hay vốn ít quá nên tiếc tiền HDD? :binhsua48:

silverammo

Junior
Reactions
2,848
MR
0.000
Phải công nhận Ryushare làm ăn chán quá, bên Rapidshare của mình om cả mấy TB bao nhiêu lâu nay rồi chả mất đi đâu file nào thế mà mình mới up lên Ryu 1.7TB trong vòng gần nửa tháng đã bị del thẳng tay hết sạch, ko có mail thông báo lí do gì hết. Chỗ file đó còn chưa kịp post ra nên đừng nói là DMCA report gì nhé. Acc của mình là Premium hẳn hoi mà chẳng nhẽ ko cho lưu file nổi 30 ngày à? Hay vốn ít quá nên tiếc tiền HDD? :binhsua48:

Nói thẳng ra là mấy host như Ryushare, Lumfile, hay Extabit,.... không giống Rapidshare, không phải là host để lưu trữ backup, bác càng không post thì càng bị xóa =))

PAYPAL86

Senior
Reactions
482
MR
0.000
ngày xưa xin ORON 1 tháng Premium , nó cho tận luôn 2 year

bác nào ngày xưa chơi oron chắc xin nó bét nhất cũng được 1 year

dùng tẹt ga , hĩ hĩ

nói chung em thấy chỉ khổ bọn newbie , táng chục ngàn bài sale rebil chả thấy đâu

zo hết link ref =))

Last edited by a moderator:

supick

Senior
Reactions
270
MR
0.004
Không muốn gạch đá gì thớt đâu, nhưng thành thật mà nói ý kiến của bạn không hay chút nào. Hỗ trợ như các host VN hiện nay khá tốt rồi, thắc mắc có trả lời thỏa đáng, nhiều thằng nước ngoài mail, PM nó đủ kiểu toàn ậm ừ cho qua
500 GB, 30 ngày mà không có 1 sale để up pre thì không host nào chấp nhận đc cả, bạn cứ đặt mình vào vị trí chủ host để nghĩ sẽ thấy có lý thôi :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,980
176,455
Latest member
Thuongkbn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week