• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Các cấp bậc kĩ năng trong poker

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook

Chơi poker có rất nhiều kĩ năng mà bạn phải học hỏi, bạn đã đạt đến được cấp bậc kĩ năng nào rồi, cùng theo dõi bảng cấp bậc kĩ năng và xem mình đã đạt đến trình độ nào, từ đó có phương hướng để phát triển các kĩ năng khác để nâng cao trình độ poker
Chú ý bảng các cấp bậc kĩ năng này là do mình tự nghĩ ra, dựa vào các kinh nghiệm thực tế của bản thân cũng như tham khảo các tài liệu, vì thế có thể không đầy đủ hoặc thiếu sót, mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn
Bảng các cấp bậc kĩ năng này chỉ đề cập đến kĩ năng chơi poker, không đề cập đến các kĩ năng phụ như quản lý bank roll...

Cấp độ 0 : Một thực tế cho thấy cấp độ này chiếm khá lớn ở các bàn chơi với các mức tiền thấp, thường những người ở cấp độ này là những người mới biết đến poker hoặc chơi poker với mục đích giải trí, khi ở cấp độ này, người chơi thường không quan tâm đến bài trên tay của mình, và hay chơi theo hình thức đỏ đen, đó chính là cấp độ 0

Cấp độ 1 : Người chơi đã hiểu một chút về poker, đã biết chọn ra những bài mạnh để chơi, nếu bạn ở trong giai
đoạn này, bạn thuộc cấp độ 1

Cấp độ 2 : Khi bạn đã hiểu được độ mạnh yếu của các quân bài, nhưng không thể mong chờ lúc nào cũng có bài đẹp, đã đến lúc bạn phải nâng level của mình lên cấp độ 2, đó là chơi theo vị trí, bạn sẽ để ý thấy rằng có 1 số vị trí đẹp (phía sau bạn còn ít người chơi) ở các vị trí này bạn có thể chơi với những bài không được mạnh, mà vẫn có thể mang về chiến thắng, lúc đó bạn đã ở cấp độ 2

Cấp độ 3 : Bạn không thể mãi chơi ở các mức tiền nhỏ, bạn muốn tăng profit cũng như trình độ của mình, bạn nâng mức tiền tham gia ở các mức cao hơn, tại đây bạn gặp các đối thủ khó chơi hơn, ai cũng biết chọn bài chơi và chọn vị trí chơi, vậy lúc này bạn phải làm thế nào, bạn cần nâng thêm một cấp bậc nữa để có thể chơi ở những bàn như thế này, đó là cấp độ quan sát đối thủ, bạn phải biết quan sát đối thủ của mình

VD đơn giản: Một người chơi fold từ đầu đến cuối, rồi đột nhiên anh ta raise, bạn cầm một bài trung bình, vd đôi 10 hoặc đôi J. Trong tình huống này bạn sẽ xử lý như thế nào, bỏ thì tiếc mà theo thì ko chắc thắng, bạn phải dựa vào việc quan sát đối thủ từ đầu cho đến lúc này, nếu anh ta là người chơi cẩn thận, chứng tỏ bài anh ta mạnh, hãy bỏ đôi J của bạn, còn nếu anh ta là một người chơi lỏng lẻo, nghĩa là anh ta hay thường xuyên tham gia vào các hand, thì chứng tỏ bài của anh ta không có nhiều uy lực, hãy tấn công anh ta bằng đôi J của bạn. Nếu bạn làm được điều này thường xuyên, thì bạn đã ở cấp độ 3 rồi đấy

Cấp độ 4
: Bây giờ bạn đã là một người chơi khá, bạn chơi đúng bài, nhưng profit của bạn vẫn tăng rất chậm, bạn không biết phải làm thế nào tiếp theo để cải thiện kĩ năng của mình, đã đến lúc bạn cần vươn lên một tầm cao mới, đó là cấp độ xử lý các tình huống nhạy cảm. Hạn chế tối đa việc thua ở các tình huống nhạy cảm, và thắng được lượng chip tối đa trong các tình huống thuận lợi

Vd: Còn 6 người chơi, 5 người chơi là có giải, còn phải loại 1 người nữa, bạn đang là người có nhiều chip nhất, có một người chơi gần hết chip vừa mới bỏ, lúc này bạn nên làm gì nếu cầm trong tay 1 bài xấu, bạn hoàn toàn có thể all in để cướp pot trong tình huống này, vì sao lại thế, bởi vì người ít chip nhất đã fold bài, 4 đối thủ còn lại của bạn đều ít chip hơn bạn, nếu bạn all in cướp pot thì những người chơi này sẽ ko dám đấu với bạn trừ khi bài họ thực sự mạnh (mà khi còn 6 người thì tỉ lệ này rất thấp), tại sao họ lại không dám đấu với bạn, bởi vì có 1 người sắp hết chip, khi nào người đấy hết chip thì họ sẽ được tiền, nên họ mang trong mình tâm lý nhẫn nhịn để chờ được giải. Bắt đầu ở cấp độ này, có vô vàn tình huống nhạy cảm để bạn phải xử lý, bạn càng xử lý được nhiều, thì trình độ của bạn càng cao và đồng nghĩa với profit của bạn cũng càng tăng

Cấp độ 5 : Đạt đến cấp độ này bạn đã thực sự là 1 poker pro đúng nghĩa, thật khó lý giải cấp độ này gồm những gì, nó bao gồm tất cả các cấp độ trước cộng lại, cộng thêm một số kĩ năng nữa như đọc bài đối thủ, đánh vào tâm lý đối thủ.... khó có thể định nghĩa chính xác nó, vì poker là 1 trò chơi với các kĩ năng không giới hạn

Hi vọng qua bài viết này, bạn có thể phần nào biết được trình độ của mình đến đâu trong poker, từ đó có phương hướng để phát triển các kĩ năng poker của mình

Nguồn: http://www.poker-vn.com/forum/showthread.php?110-Các-cấp-bậc-kĩ-năng-trong-poker

Last edited by a moderator:
Chào bạn, tuy mình chưa tham gia chính thức trang poker nào, nhưng có chơi loại bài này trên các web VN. Ở VN thì hình như gọi là xì tố, nhưng không có các thể thức chơi giống như bạn nói.
Thường là bàn chơi tối đa 5 người bộ 28 lá. Mình không hiểu lắm là nếu chơi bàn 10 người thì có phải là bộ 52 lá không? Nếu 52 lá mà vô đôi J như bạn nói là cũng khá mạnh rồi. Đánh 5 người mình vào đôi J là tố all in hết, có khi toàn thua lá cuối. Có khi vô cù lũ mà còn thua tứ quí tức quá trời. Bạn có thể giới thiệu thêm bank roll ko? Và Min dep vào các trang poker thường là bao nhiêu?
Các giải ở web VN thường cũng khó win lắm, vì 5 người chỉ chọn người bài mạnh nhất của mỗi ván. Thua 1 ván nếu tố all in là bị văng ra ngay.
Với lại mình thường hay gặp khó ở chỗ này, 3 lá đầu nếu vô 8,9,A hoặc đại loại thế mình thường fold. Nhiều đứa rất hay tố hù, tụi nó thường xuyên tố lớn từ cây thứ 3, lâu lâu gét theo 1 lần nhưng thường là 5 ăn 5 thua, bạn có chỉ dẫn gì ko? thanks

Nhiều quá lười đọc chủ yếu là chiến thôi :))

Chào bạn, tuy mình chưa tham gia chính thức trang poker nào, nhưng có chơi loại bài này trên các web VN. Ở VN thì hình như gọi là xì tố, nhưng không có các thể thức chơi giống như bạn nói.
Thường là bàn chơi tối đa 5 người bộ 28 lá. Mình không hiểu lắm là nếu chơi bàn 10 người thì có phải là bộ 52 lá không? Nếu 52 lá mà vô đôi J như bạn nói là cũng khá mạnh rồi. Đánh 5 người mình vào đôi J là tố all in hết, có khi toàn thua lá cuối. Có khi vô cù lũ mà còn thua tứ quí tức quá trời. Bạn có thể giới thiệu thêm bank roll ko? Và Min dep vào các trang poker thường là bao nhiêu?
Các giải ở web VN thường cũng khó win lắm, vì 5 người chỉ chọn người bài mạnh nhất của mỗi ván. Thua 1 ván nếu tố all in là bị văng ra ngay.
Với lại mình thường hay gặp khó ở chỗ này, 3 lá đầu nếu vô 8,9,A hoặc đại loại thế mình thường fold. Nhiều đứa rất hay tố hù, tụi nó thường xuyên tố lớn từ cây thứ 3, lâu lâu gét theo 1 lần nhưng thường là 5 ăn 5 thua, bạn có chỉ dẫn gì ko? thanks
up cho Pro vào trả lời để a e học hỏi kinh nghiêm. đang nghiên cứu :binhsua50:

Poker là thể loại chính thức được thế giới công nhận, còn xì tố là 1 biến thể khác của poker do TQ hay VN nghĩ ra gì đấy, cái này là mình đọc trên mạng biết được
Chơi poker có rất nhiều kĩ thuật cũng như kĩ năng mà mình nêu ở phía trên, nếu chơi ở các web poker của Việt Nam, thường không thể sử dụng được các kĩ năng này, do chơi free, mà free thì cậu biết rồi đấy free thì làm gì có kĩ năng gì, mấy ông trên đấy cứ chơi bừa, nhưng thử dính vào tiền thật, nghĩa là đồng tiền bát gạo của mình, chẳng ông nào dám chơi như thế, chơi thì chỉ có mất tiền
Vì vậy cậu muốn nâng cao trình độ poker, thì ko thể chơi free hoặc chơi ở các web poker của Việt Nam cũng như facebook được

- Mình mới chơi poker đc vài ngày nên có cái nhìn thiển cận như vầy.
Poket là 1 trò chơi mà trong đó may mắn,xui xẻo là vũ khí của bạn,mình mới chơi chỉ mới ở cơ bản là:
_ Sử dụng tốt may mắn của mình hoặc là né tránh may mắn của đôi thủ để đảm bảo an toàn cho mình.
Bản thân mình vẫn luôn giữ lấy mạng sống của mình,sống hay chết,thắng hay thua đều nằm ở quyết định của chính mình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,997
171,051
Latest member
owlloversstore
Back
Top Bottom