• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Các bác vào cho kết quả phép toán sau nhé.Thân

makemoney_mmo

Junior
Reactions
382
MR
0.000
hj vui là chính các bác nhé,trên fb nó post cái phép tính mà cãi lộn ầm cả nên.Em mạn phép post lên đây chô anh em MMO chém tý.
S=6:2(1+2)= ?
Thank các bác ghé qua cho đáp số nhé.hj đừng có cười em :binhsua50:
p/s:em tính bằng 9 nhé. :D

cái này nó hên xui, nhớ cãi nhau vụ này lâu rồi mà, mình cũng tính = 9

Kết quả của bác là nhiều thế :binhsua45:
em tính bằng 9 đó bác :D

- - - Updated - - -

cái này nó hên xui, nhớ cãi nhau vụ này lâu rồi mà, mình cũng tính = 9

hj sao mà hên xui,9 là chính xác mà bác :D
P/S em thì hnay mới tham gia ;))

Mình tính bằng 9 mà :)

em tính bằng 9 đó bác :D

- - - Updated - - -

hj sao mà hên xui,9 là chính xác mà bác :D
P/S em thì hnay mới tham gia ;))
hên xui là vì hình như bấm máy tính casio thì nó ra khác, chả nhớ nữa, hình như bấm máy thì ra 1 2 3 gì đó, k fải 9. Bác nào có máy tính thử phát xem

hj vui là chính các bác nhé,trên fb nó post cái phép tính mà cãi lộn ầm cả nên.Em mạn phép post lên đây chô anh em MMO chém tý.
S=6:2(1+2)= ?
Thank các bác ghé qua cho đáp số nhé.hj đừng có cười em :binhsua50:
p/s:em tính bằng 9 nhé. :D

Các dạng bài như thế này tốt nhất vào MS Excel đặt hàm là ra kết quả ngay.

Còn nếu không thì nhớ rằng: Trong ngoặc trước, ngoài ngoặc sau; Nhân chia trước, công trừ sau :) Thứ tự là vậy :)

hên xui là vì hình như bấm máy tính casio thì nó ra khác, chả nhớ nữa, hình như bấm máy thì ra 1 2 3 gì đó, k fải 9. Bác nào có máy tính thử phát xem
hj vâng 1 kết quả nữa là 1 nhưng chính xác phải là 9 mà :D

Từ trái sang phải, trong ngoặc trc ngoài ngoặc sau, nhân chia trc cộng trừ sau. Kết quả tự tính

Các dạng bài như thế này tốt nhất vào MS Excel đặt hàm là ra kết quả ngay.

Còn nếu không thì nhớ rằng: Trong ngoặc trước, ngoài ngoặc sau; Nhân chia trước, công trừ sau :) Thứ tự là vậy :)
hj bác thiếu là thực hiện từ Trái qua Phải nữa.chính vì cái này mới có ng tính bằng 1 mà :D

Viết lại thế này cho dễ nhìn:

Chính xác là 1 đó e ơi, S=6:2(1+2), số 6 là tử số còn cụm 2(1+2) là mẫu số nhé, e tính cái mẫu số trước sau đó lấy tử/mẫu là ra mà.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,996
Latest member
nhattienllc
Back
Top Bottom