Các bác MMO có cách nào cải thiện tốc độ mạng không ạ?

Chào các bác. Cho em hỏi về nên dùng mạng nào và gói cước gì để download/upload ở các server nước ngoài nhanh ạ. Tình hình em đang dùng gói 80Mbps của VNPT nhưng tốc độ download trên các trang nước ngoài chỉ 200-300kb/s quá cùi. Em dùng modem của nhà mạng và nối ra 1 router của TP-LINK ko biết có phải do cái này làm chậm không. Cho e xin 1 chút kinh nghiệm có thể dùng mạng nhanh hơn ạ. Em cảm ơn.

Last edited:
cách nhanh và rẻ nhất là dùng vps window, chứ mạng vietnam ra nước ngoài chậm, lâu lâu còn bị đứt cáp nữa
wow lại 1 kiến thức mới. Cảm ơn bác em cứ tưởng mạng mình chậm thì vps cũng chậm theo

Khó hiểu quá nhỉ, 200-300mb/s là down file 1Gb chỉ với 5s hả bác?

dùng VPS nhé chứ mạng nhà ngày nào chả bị bóp :popo_big_smile:

sorry các bác em viết nhầm 200-300kb ạ
Cái này do bị bóp băng thông vào các dịp Lễ, dịp đốt lò đốt củi gì ấy, (nhân gian còn gọi là đứt cáp) đó bạn. Các switch, router đời cũ cũng có băng thông 100Mb/s rồi nên không thể do cái TP-Link được.
Giải pháp là bạn gọi lên tổng đài yêu cầu nó back tiền lại và chuyển qua Viettel cho đỡ nhé. mình xài gói 300Mb của Viettel mà tầm 19h là như thời dial-up ấy, rất chán mà cũng phải ráng chịu vì chúng ta đang rất sung sướng...

Cái này do bị bóp băng thông vào các dịp Lễ, dịp đốt lò đốt củi gì ấy, (nhân gian còn gọi là đứt cáp) đó bạn. Các switch, router đời cũ cũng có băng thông 100Mb/s rồi nên không thể do cái TP-Link được.
Giải pháp là bạn gọi lên tổng đài yêu cầu nó back tiền lại và chuyển qua Viettel cho đỡ nhé. mình xài gói 300Mb của Viettel mà tầm 19h là như thời dial-up ấy, rất chán mà cũng phải ráng chịu vì chúng ta đang rất sung sướng...

View attachment 216269
qua 19h nó bị giới hạn xuống còn 300Kbps :ami_fat_cat_010:

Lắp thêm line FPT gói SKY sau đó dùng router cân bằng tải hệ 2.5G nữa là thoải mái trên 1Gbps.

Chỗ em kêu viettel, fpt không kéo dây vào được ý chứ. Khổ thật ở nông thôn bỏ tiền muốn xài dịch vụ còn bị chê

View attachment 216269
bác xài gói gì nhìn cao thế

nếu ra tiền nhiều thì nâng lên gói doanh nghiêp nhé , 560k / tháng thì phải , tự vào mà xem lại . sẽ k bị nữa

Cắm cái dây mạng vào tốc độ ổn hơn đó bác
E xài VNPT Home KN dùng wifi test đc có 50 Mbp/s, cắm dây phát lên 600 Mbp/s ngay

View attachment 216288
quan trọng speed ra quốc tế và lúc lướt web ấy, chứ đo tốc độ mạng = speedtest ko chuẩn đâu

:moca_dog001:
Chỗ em kêu viettel, fpt không kéo dây vào được ý chứ. Khổ thật ở nông thôn bỏ tiền muốn xài dịch vụ còn bị chê
Làm nhớ đợt e kéo mạng về nhà khu e toàn vnpt fpt một mình nhà e 1 đường dây vịt teo, phải 2 tuần mới kéo xong

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,629
170,737
Latest member
RevinfotechInc
Back
Top Bottom