Các bác dùng ví nào để giao dịch sàn phi tập trung Uniswap?

kekeke

Senior
Reactions
81
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
em thấy sàn phi tập trung Uniswap này nó cho liên kết nhiều ví wallet connect , coinbase wallet , fort matic , portis và metamask . hiện em đang dùng ví metamask giao dịch thấy phí thất thường quá có lúc thì 1$ lúc thì hơn 4$ . như vậy em giao dịch giữa đi và về hết 8$ tới 9$ . mất 200k rồi mà giao dịch 100$ như vậy mất 10% tài khoản.đã vậy hay lỗi nữa mấy cái lệnh buy sell ko được em cancel nó cũng ko xong .ko biết các bác co dùng mấy vi trên giao dịch sàn phi tập trung ko cho em cái đánh giá về phí và tốc độ sao .

cái này em cancel mà nó cứ báo thế này hoài:popo_cry: chỉ em cách giải quyết với.
bi loi the nay.PNG

Mạng ETH đang fee cao mà bạn, send trên metamask có mục chọn fee nhưng như vậy thì giao dịch có thể lâu có khi vài tháng chưa xong nhưng muốn nhanh thì fee lại cao, còn giao dịch đã bấm rồi thì không cancel được vì đây là blockchain mà, chịu thôi. Chuyển tiền trên mạng ETH thì cứ vào đây test thử : https://ethgasstation.info/

Mạng ETH đang fee cao mà bạn, send trên metamask có mục chọn fee nhưng như vậy thì giao dịch có thể lâu có khi vài tháng chưa xong nhưng muốn nhanh thì fee lại cao, còn giao dịch đã bấm rồi thì không cancel được vì đây là blockchain mà, chịu thôi. Chuyển tiền trên mạng ETH thì cứ vào đây test thử : https://ethgasstation.info/
ko cancel được vậy làm sao mà giao dịch được cái tiếp theo bác nó không cho mua bán luôn. như cái hình trên em gửi cho bác đó cú xoay chong chóng mãi lúc thì 10 phút lúc thì 30 phút trước haiz

ko cancel được vậy làm sao mà giao dịch được cái tiếp theo bác nó không cho mua bán luôn. như cái hình trên em gửi cho bác đó cú xoay chong chóng mãi lúc thì 10 phút lúc thì 30 phút trước haiz
https://kb.myetherwallet.com/en/transactions/checking-or-replacing-a-tx-after-sending/ Xem trong đây có cách cancel nè bác, tạo 1 tx khác với gas cao hơn nó sẽ đi trước và tự hủy cái pending cũ. Nhưng mà vậy thì chắc tốn tiền nhiều lắm :popo_too_sad:

Trong thời gian có khối lượng cực lớn, các giao dịch có thể bị chờ hàng giờ, nếu không phải vài ngày, trước khi được khai thác.

Trong thời gian này, về mặt lý thuyết, có thể thay thế một giao dịch hiện tại bằng một giao dịch mới với giá gas cao hơn.

Về mặt lý thuyết, giao dịch thứ hai sẽ được khai thác trước giao dịch đầu tiên, "hủy" giao dịch đầu tiên một cách hiệu quả.

Cách dễ nhất để làm điều này là gửi một 0 ETH giao dịch đến địa chỉ của riêng bạn với cùng một giá xăng và giá xăng cao hơn. Điều này sẽ "hủy bỏ" giao dịch đầu tiên của bạn.

Không có gì đảm bảo rằng điều này sẽ hoạt động, cũng như nó sẽ hoạt động mọi lúc. Công cụ này rất, rất mới. Vui lòng sử dụng rủi ro của riêng bạn.

replace giao dịch được đấy bác , cứ y như cũ mà tăng fee gas lên là được

Canceling a Transaction
Canceling means generating a 0 ETH transaction to your own address with the purpose of preventing a previous transaction from “going through” / “being mined” / “being included in the blockchain” / “being stuck”.

Step 1. Head to Etherscan.io or Ethplorer.io.

Step 2. Paste your transaction hash.

• If it says pending, you can still try to cancel it.
  • If it says not found, click the button again, waiting a few minutes between each click. If that doesn’t work, it’s likely your transaction never went through.
  • If it says success, you cannot try to cancel it.
Step 3. If it says pending, access the wallet you used to send the original transaction on MEW.

Step 4. Send a transaction to yourself with a balance of 0 ETH.

Step 5. Click the ‘Send Transaction’ button.

Step 6. A dialog will appear. Click the “Yes, I’m Sure” button to send.

Step 7. A new transaction hash will appear. Click the link to view it and see if you were successful. If it doesn’t show up immediately, try refreshing in a few minutes.

Thử xem sao bạn.

https://kb.myetherwallet.com/en/transactions/checking-or-replacing-a-tx-after-sending/ Xem trong đây có cách cancel nè bác, tạo 1 tx khác với gas cao hơn nó sẽ đi trước và tự hủy cái pending cũ. Nhưng mà vậy thì chắc tốn tiền nhiều lắm :popo_too_sad:
được rồi bác ạ . do em vọc cài đặt linh tinh nên nó lỗi á. em mới reset lại thì xóa được :popo_big_smile: . cám ơn bác nha . có dịp gặp ngoài đời mong được mời bác ly cafe

sàn uniswap sao nó không cho chuyển hẳn ETH vào giao dịch luôn cho đỡ mất phí bên ví. kiểu như chuyển ETH vào 1 lần duy nhất rồi trade. chứ bị mất 2 lần phí cho 1 giao dịch vừa sàn vừa ví thốn quá. mà sàn thì ko thấy giá buy sell nó chỉ định mình buy hey sell chỉ đúng 1 giá ko thể chỉnh được

em thấy sàn phi tập trung Uniswap này nó cho liên kết nhiều ví wallet connect , coinbase wallet , fort matic , portis và metamask . hiện em đang dùng ví metamask giao dịch thấy phí thất thường quá có lúc thì 1$ lúc thì hơn 4$ . như vậy em giao dịch giữa đi và về hết 8$ tới 9$ . mất 200k rồi mà giao dịch 100$ như vậy mất 10% tài khoản.đã vậy hay lỗi nữa mấy cái lệnh buy sell ko được em cancel nó cũng ko xong .ko biết các bác co dùng mấy vi trên giao dịch sàn phi tập trung ko cho em cái đánh giá về phí và tốc độ sao .
Hiện tại dùng ví Binance nạp rút, tích trữ uniswap nhé, cũng chính là ví ETH trên sàn Binance luôn, nó chạy giao thức Token ERC-20.
Mua bán Uniswap thì vào PM2USDT.COM, min thấp, rate ngon, giá hợp lý.
Hướng dẫn mua bán Uniswap / VND: https://pm2usdt.com/news/mua-ban-uniswap

sàn uniswap sao nó không cho chuyển hẳn ETH vào giao dịch luôn cho đỡ mất phí bên ví. kiểu như chuyển ETH vào 1 lần duy nhất rồi trade. chứ bị mất 2 lần phí cho 1 giao dịch vừa sàn vừa ví thốn quá. mà sàn thì ko thấy giá buy sell nó chỉ định mình buy hey sell chỉ đúng 1 giá ko thể chỉnh được
Vì nó phi tập trung đó bạn :popo_big_smile:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week