BuyLR là scammer??

Đây là topic ông mod bên mmo4you nhảy vào phá: http://mmo4me.com/showthread.php?58326-Mua-the-cao-dien-thoai-the-game-nap-topup-sieu-re-/page3

Và đây là topic có member report scam: http://mmo4me.com/showthread.php?26155-Danh-sach-Scammer-tu-MMO4VN-COM-va-info/page3

Hôm nay, mình tình cờ vào mmo4you thấy nick minh bị ban: vietkara, nick trước của mình là gì ấy, mình quên rồi, nên lập nick mới...

Khi bị ban, thái độ là ko giữ đc bình tĩnh đúng ko các bác?

Và.... log chat với admin mm4you, vì ông nay hồi trước pm hỏi cái doithecao.com

Xin thưa với các bạn, tôi học lập trình, biết chút xíu php, thằng bạn cùng phòng tôi cùng quê, nó thấy site danhlode kiếm ok nên nó kêu tui làm cho nó 1 site, đương nhiên nó bỏ tiền ra, tôi với nó chung 1 máy, nó mượn luôn info của tôi, vì là bạn nên tôi cũng chẳng ngại...OK?

Các bác police có thể xem lại các bài viết của tôi, ok? tôi chỉ giới thiệu cho nó....rõ nản thế mà giờ có mấy đứa nó lôi lên bảo tôi scam, tôi cũng chẳng muốn phân tranh, một đạo lý "1 thằng scam thì trước sau gì cũng scam? OK?" cũng có thhể ngược lại....

Tôi sai khi ko để ông admin bên đó nói, nhhưng t tức, ông ấy biện minh cho mod ông đó, t bị ban, tức là đương nhiên, nhưng khi tôi chỉ ra những domain đó, ko phải để tui khoe "à thằng này khoe nó lắm tiền mua domain" ok?....tôi chỉ chi ra cho ông admin đó biết, chỉ cần who là biết info của tôi,. thế mà ông cứ "từ bụng ta suy ra bụng người" kêu t khoe:.. tôi sốg trên internet 6 năm nay rồi, điều đơn giản vậy ko biết à, mà còn scam, còn dùng info, thật sự thằng bạn nó dùng info của tôi, ok? ai tin thì tin ko tìn thi thôi, ban nick tôi, tôi cũng vừa đóng tiền phí cho Shin đấy, ko tin thì lấy tiền đó đi bù...ok?
Đây là bác admin mmo4you nhà mềnh, trước là admin vmo.vn sau nó hết hạn mình mua lại, để là diễn đàn support các dịch vụ của mình, để ae thêm yên tâm khi sử dụng:

http://www.ddth.com/showthread.php/803280-Bài-học-trị-giá-7-triệu-))

Mệt mỏi, một admin mà đi bêu rếu member khác, chẳng đáng....thật sự là thế....

P.S: Ai giao dịch với mình, đều rõ mình nhất,

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

xin lỗi đã ko để bác admin nói, nhưng thật sự thì quá bực mình khi bị ban..

Last edited by a moderator:

levanky

Newbie
Reactions
294
MR
0.000
Chủ thớt gỏ là ăn nói ghê gớm , lúc PM với Admin bên MMO4YOU thì nói 1 hơi ko cho ai nói hết ,kèm theo đó là ji sự ăn bói bâng quơ bắt lổi người khác mà ko giải thích Được tại sao mình bị coi là Scammer :)) .Trong khi đó Mod tuanxuan đã đưa Ra bằng chứng thớt scammer =))
Admin xoso247 SCAM
Tên Lê Tuấn Anh
Nick yahoo: xoso247, anhlt0104...x, anhlt84...x
Mail: [email protected], [email protected]
Quê: TP.Vinh - Nghệ An
Tài khoản ngân hàng: VCB 0101000875244
Hình thức scam: Không chung tiền trúng, kể cả tiền vốn

Cũng tình trạng tương tự như CaoTien , nick Paxumshop tại xoso247 trúng cũng bị nó chạy tiền , con Dog lê tuấn anh scam , anh em cẩn thận không nên tham gia vào site xoso247.com nhé , kẻo lại mất tiền
thớt xem như vậy có gọi là scam ko nhỉ, cậu bảo cho mượn Info + làm dùm web luôn áh .Vậy theo info tiền chui vào Tk của ai thế :))

Upvote 0

BKParabol

Senior
Reactions
1,233
MR
0.000
Upvote 0

kyoshiro2256

Newbie
Reactions
287
MR
0.000
tuy bác có bức xúc nhưng không cho người ta nói thì cũng như không :|, giải quyết kiểu gì, gặp tớ là report spam trên Y!M ngay và luôn, tính bác không sửa được thì mốt bác chỉ có làm giám đốc thôi :D.
vãi luyện... Bác BuyLR uy tín mà
Uy tín thì sao?? uy tín thì có quyền không cho người ta nói khi mình bức xúc à @.@
Một vài lời........

Upvote 0

tehonvtd

Junior
Reactions
280
MR
0.000
Ặc chẳng biết thế nào chứ hôm trước muốn đọc cuốn "không thể thiếu em" của nhân Hải trung search G chưa thấy Ebook miễn phí thấy thưvieso.vn nói có: đóng 10.000 đồng qua bảo kim mua keng của trang này để download. Giời ạ 24 h mới có Keng sau đó vào chỉ có tiêu đề mà không có link down- kết luận dùng chiêu bài hot lừa đảo.

Upvote 0
Reactions
79
MR
0.000
Tôi là kẻ khoái chém và gây hấn xin đưa ra ý kiến nhé :)) (tôi đọc qua thôi chứ ko log chat chit gì cả nhìn đau mắt)
1. Chủ thread tham gia forum này mới thôi, và cũng mới đóng bảo hiểm thôi. Uy tín của cậu may ra là do vài cái giao dịch gần đây chứ ko phải là uy tín thật sự nhé
2. Tôi cảm giác ở bên forum kia cậu bị bắt tóp nên qua đây làm lại từ đầu à :D
3. Cậu đóng bảo hiểm để lên chức chứ ko phải uy tín nên cũng ko nhiều người tin cậu đâu, vì vậy đừng bôi nhọ forum khác trong khi họ có bằng chứng rõ ràng.
4. Tôi thấy cậu tự PR bản thân đó :)) Chả biết cậu là ai, tự nhiên thấy có vẻ uy tín ;))
5. Cái trò bảo là cho mượn info thật là mắc cười, xin lỗi cậu cậu nói như cắn vào... vậy , chả có thằng nào làm ăn mà mang thông tin của mình cho người khác mượn đâu nhé. Bạn cậu bộ nó ko có info hả? mà phải mượn cậu? 99% chính cậu là chủ site đó đấy
6. Cậu càng bức xúc càng chứng tỏ bản chất scam giả vờ bị hại mà thôi

cái trò nói mượn info là ngu nhất, admin kiểm tra lại info của tên này đi, mọi người giao dịch nên giao dịch số lượng nhỏ thôi nhé, ko biết info của ai nữa đâu ;))

---------- Post added at 07:43 AM ---------- Previous post was at 07:42 AM ----------

:binhsua49: vãi luyện... Bác BuyLR uy tín mà :|

uy tín gì tôi có vài forum hot ở VN forum nào ko có tôi, mà cái tên BuyLR chả thấy bao giờ, và chả bao giờ gd
VẬy uy tín ở đâu??

---------- Post added at 07:44 AM ---------- Previous post was at 07:43 AM ----------

ái chà lên ex roài ;))

tiền sử scam đóng tiền lên EX :))
bao giờ scam admin sẽ phải nhìn vào vấn đề xét info dễ dàng :D đi lừa người ko biết về mmo mấy cái hóa đơn hay cmnd , tk nh dễ ẹt :D

Upvote 0
Tôi là kẻ khoái chém và gây hấn xin đưa ra ý kiến nhé :)) (tôi đọc qua thôi chứ ko log chat chit gì cả nhìn đau mắt)
1. Chủ thread tham gia forum này mới thôi, và cũng mới đóng bảo hiểm thôi. Uy tín của cậu may ra là do vài cái giao dịch gần đây chứ ko phải là uy tín thật sự nhé
2. Tôi cảm giác ở bên forum kia cậu bị bắt tóp nên qua đây làm lại từ đầu à :D
3. Cậu đóng bảo hiểm để lên chức chứ ko phải uy tín nên cũng ko nhiều người tin cậu đâu, vì vậy đừng bôi nhọ forum khác trong khi họ có bằng chứng rõ ràng.
4. Tôi thấy cậu tự PR bản thân đó :)) Chả biết cậu là ai, tự nhiên thấy có vẻ uy tín ;))
5. Cái trò bảo là cho mượn info thật là mắc cười, xin lỗi cậu cậu nói như cắn vào... vậy , chả có thằng nào làm ăn mà mang thông tin của mình cho người khác mượn đâu nhé. Bạn cậu bộ nó ko có info hả? mà phải mượn cậu? 99% chính cậu là chủ site đó đấy
6. Cậu càng bức xúc càng chứng tỏ bản chất scam giả vờ bị hại mà thôi

cái trò nói mượn info là ngu nhất, admin kiểm tra lại info của tên này đi, mọi người giao dịch nên giao dịch số lượng nhỏ thôi nhé, ko biết info của ai nữa đâu ;))

---------- Post added at 07:43 AM ---------- Previous post was at 07:42 AM ----------

uy tín gì tôi có vài forum hot ở VN forum nào ko có tôi, mà cái tên BuyLR chả thấy bao giờ, và chả bao giờ gd
VẬy uy tín ở đâu??

---------- Post added at 07:44 AM ---------- Previous post was at 07:43 AM ----------

tiền sử scam đóng tiền lên EX :))
bao giờ scam admin sẽ phải nhìn vào vấn đề xét info dễ dàng :D đi lừa người ko biết về mmo mấy cái hóa đơn hay cmnd , tk nh dễ ẹt :D

đã bảo rồi
bớt hóng đi
giờ thì ra đảo rồi à :))

Upvote 0

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Uy tín hay ko là do mỗi người nghĩ, mình chưa bao giờ hoạt động tích cực bên mmo4you cả, chỉ thỉnh thoảng snag bên đó thôi, tại bên đó ít mem quá, ko sôi nổi như bên này..

P/S: Thật sự thì mình chẳng khoe khoang cái gì cả, và cũng chẳng phải tự cao là uy tín hay gì gì đó. AE ai thấy tin thì giao dịch với mình, cái đó mình rất vui, vì có thêm một người bạn....

Upvote 0

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
tớ cũng làm MOD bên mmo4you 1 thời gian vì đi làm ít có thời gian quản lý nên ko làm nữa , mmo việt nam đang dần hiện rõ ra là có nhiều đại gia làm giàu lên từ mạng ảo này , có tốt có xấu của mmo việt nam , nếu như bên mmo4you làm ăn chưa đc ngon lắm thì bác BuyLR cứ cho xem qua đó là 1 bài học để Admin của mmo4you cố gắng hoàn thiện hơn , còn uy tín hay ko làm ăn lâu dài là biết , như với A dương cũng chỉ quen biết trên mạng , có lần nhờ trung gian a ấy cầm hộ 10 củ tớ có nghĩ gì đâu , BuyLR cứ làm ăn uy tín thì người khác có bảo là Scam hay ko thì ko cần để ý , $ quý thật nhưng danh dự của 1 con người thì mua = gì cho đủ

Upvote 0
Uy tín hay ko là do mỗi người nghĩ, mình chưa bao giờ hoạt động tích cực bên mmo4you cả, chỉ thỉnh thoảng snag bên đó thôi, tại bên đó ít mem quá, ko sôi nổi như bên này..

P/S: Thật sự thì mình chẳng khoe khoang cái gì cả, và cũng chẳng phải tự cao là uy tín hay gì gì đó. AE ai thấy tin thì giao dịch với mình, cái đó mình rất vui, vì có thêm một người bạn....

May e chưa quote cái comment lúc bác chưa edit :))

Upvote 0
Ặc chẳng biết thế nào chứ hôm trước muốn đọc cuốn "không thể thiếu em" của nhân Hải trung search G chưa thấy Ebook miễn phí thấy thưvieso.vn nói có: đóng 10.000 đồng qua bảo kim mua keng của trang này để download. Giời ạ 24 h mới có Keng sau đó vào chỉ có tiêu đề mà không có link down- kết luận dùng chiêu bài hot lừa đảo.

Cái đó là do thành viên upload lên bạn ạ, mình làm sao quản lý đc hết...

Bên cạnh tài liệu thu phí để duy trì web thì mình cũng đẩy mạnh miễn phí đấy chứ..

p/s: Tâm lý ae là ko ai thích bỏ tiền ra, kiếm đc bao nhiêu từ cái đó đâu bạn.....giờ phải chuyển qua mmo nè

Upvote 0

tuanxuan9891

Verified
Reactions
758
MR
0.042
Chat with me via Skype
tôi là người banned nick c ta.Tôi xin giải thích như sau:
1. C có nick chính là nobita2410,nhưng ngày 12-5 c lập 1 nick buylr, t phát hiện nên banforever nick này và ban cảnh cáo nick nobita2410 3 ngày.Ngày 18-5 c ta dùng 1 nick mới lập để post bài mua bán thẻ điện thoại.Lúc này acc nobita2410 đã bị unban nhưng tại sao c ta ko dung nick đó viết bài mà dùng nick mới.thấy nghi ngờ t đã kiểm tra thông tin thì thấy cậu ta đã bị liệt vào danh sách scam bên mmo4me:http://mmo4me.com/showthread.php?26155-Danh-sach-Scammer-tu-MMO4VN-COM-va-info/page3
Không lẽ làm mod thấy 1 nick có tiền sử scam mở topic mua bán chẳng nhẽ ko xóa bài ban nick à.Hay mọi người muốn bị scam rùi mới ban nick scam.
2.Còn cậu ta bảo cậu ta cho bạn cùng phòng mượn info ,nhưng nó scam.Vậy mời nobita cho anh em biết địa chỉ thằng bạn cậu ,up thêm cái ảnh để anh em dễ xử lý nó.
3.Khi lập 1 website thì chuyện c đưa thông tin thật chẳng có gì là lạ.C lập ra web chơi lô đề xổ số có thể nghĩ rằng chẳng làm gì màscam nên chẳng ngại cung cập thông tin thật.Nhưng chẳng may thằng nào nó đánh khoảng 10$ đề ,nó thắng 800$.Lúc đó thử hỏi mấy thằng admin vốn nhỏ ko có ý định scam.Và
điều đó đã xảy ra,website đó đã scam ít nhất 2 người
4.Ngày hôm qua cậu ta mới đóng bảo hiểm trên mmo4me,chuyện scam hành nghề trader ,ex chẳng có gì lạ,Bên mmo4me đã có 1 scamer làm ex rùi.

Tóm lại :Bây giờ c có thể không có ý định scam (hoặc là c vo tội nhưng bạnmình scam) thì việc banned chẳng có gì là sai.Tôi là mod nên tôi đảm bảo quyền lợi cho mem,để tránh hiện tượng scam thì tôi sẽ banned tất cả các nick đã từng scam (trừ nick nào thực sự biết quay đầu).Còn
việc tôi sai hay không thì để mọi người phán xét ,c đừng có lập topic kiểu này đêr PR cho dịch vụ của mình.C tham gia mmo đã lâu nhưng nick c chỉ có vài post và mới lập thui

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week