Ask Build WorkStation chạy 5-10 máy ảo cắm Autolead

có mua thì mua c2 nhé bác:D
:D C2 đắt hơn C1 vài trăm, cơ mà mình vẫn chưa hiểu nguyên nhân tại sao, vẫn biết là C1 hàng OEM nhưng chả lẽ chỉ vì cái tên mà chệch lệch vậy hay là do hiệu năng

:D C2 đắt hơn C1 vài trăm, cơ mà mình vẫn chưa hiểu nguyên nhân tại sao, vẫn biết là C1 hàng OEM nhưng chả lẽ chỉ vì cái tên mà chệch lệch vậy hay là do hiệu năng
C1 lắp workstation, C2 lắp server nên thớt mua c2 là hợp lý:oops::oops:

Có vẻ nhiều người rành về phần cứng quá nhỉ! hehe.
Cài Bluestacks 2 cho nhẹ bạn ơi. Hehe

Có vẻ nhiều người rành về phần cứng quá nhỉ! hehe.
Cài Bluestacks 2 cho nhẹ bạn ơi. Hehe
bác chuyên gia cái này rồi, bác có share (hoặc sell) bản win, bs 2 mà bác vừa nói, cũng như cách set tinh chỉnh cho máy ảo + các thứ râu ria khác cho nó nhẹ và chạy mượt mà ko ạ ;)

ae Ai có nhu cầu Build WorkStation chiến Android . khoảng 10- 20 máy ảo call mình tứ vấn giúp

0988918888 - mình tên việt

ae Ai có nhu cầu Build WorkStation chiến Android . khoảng 10- 20 máy ảo call mình tứ vấn giúp

0988918888 - mình tên việt
FB bác là T D Viet đúng ko ạ ?

bác chuyên gia cái này rồi, bác có share (hoặc sell) bản win, bs 2 mà bác vừa nói, cũng như cách set tinh chỉnh cho máy ảo + các thứ râu ria khác cho nó nhẹ và chạy mượt mà ko ạ ;)

BS thì có thể sell chứ win có gì mà sell. Nhưng khi cài phải cài bản win gốc để tối ưu vga chứ đừng cài bản rút gọn sẽ làm vga yếu hẳn. Vấn đề máy ảo là vấn đề giải quyết cái vga share cho các máy ảo chứ ko phải là vấn đề CPU. Vì CPU bây giờ quá thừa thải cho việc build 5-10 máy mà không cần suy nghĩ nhiều. Vấn đề truy xuất dữ liệu đã có SSD lo rồi. Không cần chuyên gia nào hết.

BS thì có thể sell chứ win có gì mà sell. Nhưng khi cài phải cài bản win gốc để tối ưu vga chứ đừng cài bản rút gọn sẽ làm vga yếu hẳn. Vấn đề máy ảo là vấn đề giải quyết cái vga share cho các máy ảo chứ ko phải là vấn đề CPU. Vì CPU bây giờ quá thừa thải cho việc build 5-10 máy mà không cần suy nghĩ nhiều. Vấn đề truy xuất dữ liệu đã có SSD lo rồi. Không cần chuyên gia nào hết.

cao thủ cho hỏi mình có con Dell precision 4700, đọc thấy dùng bản Intel HD 4000 cho vga mà down về cài kiểu gì nó cũng bảo ko đủ minimum resource mới cay, hiện đành dùng con vga rời mà cứ mờ mờ ko nét ảo quá.

cao thủ cho hỏi mình có con Dell precision 4700, đọc thấy dùng bản Intel HD 4000 cho vga mà down về cài kiểu gì nó cũng bảo ko đủ minimum resource mới cay, hiện đành dùng con vga rời mà cứ mờ mờ ko nét ảo quá.

Chắc bạn xài win bằng các bản ghost tải trên mạng về hoặc sử dungj dịch vụ cài win dạo 20k/lượt nên mới bị như thế. Con Laptop đại lão 4700 này đến nỗi gì mà ko đủ minimum resource.

Làm MMO thì đừng làm bạn với ghost với cài win dạo nhé. Chia tay mà không đòi quà đi

Last edited:
Chắc bạn xài win bằng các bản ghost tải trên mạng về hoặc sử dungj dịch vụ cài win dạo 20k/lượt nên mới bị như thế. Con Laptop đại lão 4700 này đến nỗi gì mà ko đủ minimum resource.

Làm MMO thì đừng làm bạn với ghost với cài win dạo nhé. Chia tay mà không đòi quà đi
mình cài bản win down trên mạng, giờ phải sao kiếm đâu bản ngon bây giờ :oops:

cấu hình này mình cắm 25 máy ảo RRS vô tư, mỗi tội giờ chả có offer gì mà làm,:
2 x e5 2670
64GB ECC
asus Z9-Pad8c
GTX 750TI - 2GB (hơi dư thừa, để thỉnh thoảng chơi game cho đỡ chán)
2 x 240 SSD litte on
2 x 2TB WD
PSU 750W

2 x e5 2670
64GB ECC
asus Z9-Pad8c
2 x 240 SSD litte on
2 x 2TB WD
PSU 750W
như con này giảm xuống:
2 x 120 SSD litte on
2 x 1TB WD
có ổn áp ko bạn, mình nghĩ là đủ.?

ok. cảm ơn bác nhiều, khi nào cần BS e inbox bác nhé :D

2 x e5 2670
64GB ECC
asus Z9-Pad8c
2 x 240 SSD litte on
2 x 2TB WD
PSU 750W
bác có sell lại ko :D

2 x e5 2670
64GB ECC
asus Z9-Pad8c
2 x 240 SSD litte on
2 x 2TB WD
PSU 750W
25 máy ảo chạy vui vui test này nọ thôi nhé, chứ nạp xả cả 25 máy ảo rrs thì chịu ko thấu đâu, full load 20 máy là vừa + ngọt

case này đc ko các bác:

Case Dual Xeon X5650 giá cực tốt - Chỉ 19.000.000 VND
✨ Tất cả hàng hóa bán ra đều bảo hành 1- 3 năm – lỗi 1 đổi 1
--------------------------------------------------------------
Main : intel S5520HC (2 Cpu Socket 1366, 12 Khe Ram )
CPU : 2x 5650. 12 Nhân – 24 Luồng chạy các ứng dựng Render Video – Render Ảnh - Máy Ảo VmWare cực nhanh
RAM : 8GB x 4 = 32GB RAM ECC – hệ thống Ram tự sửa lỗi – chuyên cho Sever, WS chạy cực trâu bò
VGA Quadro 4000 hoặc GTX 750T Ti 2GB D5 mạnh mẽ cho chạy ứng dụng
SSD : Liteon 240GB – Tốc độ đọc ghi 550/500 MB Hàng chính hãng Mai Hoàng
HDD : 1TB WD – Chuyên dành lưu trữ File Video – Render – và Backup cho Bluestack
PSU : Xigmatek 600W –chuẩn 80+, APFC….. Đảm bảo hệ thống hoạt động ổn định 24/7
Vỏ Case : Segostep GankII - To cao rộng rãi – chắc chắn – đẹp mắt
con này giá 31m nhé bạn lấy đâu ra 19m @@

20 chai muot dc 5 may ao lead lead manh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,470
169,795
Latest member
AdvNd