Bức xúc việc crack game,phần mềm tràn làn

Reactions
479
MR
0.000
Có lẽ nhiều bạn sẽ không đồng ý với mình về quan điểm này

Nhưng thật sự là rất bức xúc

Hiện này dạo qua các diễn đàn thường xuyên có crack,trong khi những người lập trình viên khó khăn vất vả làm ra phần mềm thì rất nhiều người khác có thể dùng chùa,bao nhiêu mồ hôi công sức đổ xuống sông xuống biển.

Nhiều diễn đàn chỉ cần kiếm vài ba đồng lẻ quảng cáo mà gạt bỏ đi miếng cơm manh áo của lập trình viên,phần mềm crack tràn lann chả ai mua phần mềm

Chả còn động lực tìm tòi để phát triển phần mềm một cách hoàn thiện,liệu ngành lập trình sẽ đi đâu về đau?

Nay mình lập một hội ở facebook về vấn đề này bày tỏ quan điểm cho các cracker thấy rằng việc làm đó là sai trái và ngưng ngay lại

và mình hy vọng một ngày nào đó nước ta sẽ thắt chặt vấn đề này ,đưa ra mức hình phạt thích đáng ,truy cứu hình sự với cracker

Mọi người hãy ủng hộ hội và tuyên chiến với cracker,cracker chả khác gì loại ở ngoài đời ăn cướp của người khác

https://www.facebook.com/pages/Hội-những-người-bức-xúc-vì-crack-phần-mềm-game/497940536955715

Hội những người bức xúc vì crack phần mềm ,game
1 like

vừa mới lập xong đem lên đây câu like à bác ?

nếu bác bức xúc với crack phần mềm , hãy viết làm sao để không ai crack được , thế là được thôi .

Ko nhờ crack thì giờ này cậu ko có cơ hội lập topic này đâu.

Trong khi máy cậu: Windows lậu, photoshop lậu...

nếu bác bức xúc với crack phần mềm , hãy viết làm sao để không ai crack được , thế là được thôi .

mất bao công học hành code giờ phải học thêm bảo mật nữa

trong khi một số người ở nhà chỉ chuyên học về bẻ khóa của người khác

vậy mà công bằng à

Em nghĩ viết cái mà ko ai crack đc chắc là khó lắm :D

bạn tuyên chiến với cả crack là tự tìm cái phiền cho bạn thôi, thứ nhất crack đơn giản hơn là ngồi làm game và tốn ít thời gian hơn, thứ 2 bọn nó crack có bỏ công bỏ sức gì đâu và ngược lại làm game thì phải mệt mỏi tốn công sức có khi là tiền bạc, và hơn nữa crack ko phải toàn pro IT nhưng toàn pro crack cả, bạn nhấm bạn có khả năng làm cho game bạn ko ai bẻ khóa đc thì hãy tuyên chiến nhé .

bạn là thánh rồi đoài viết cả game phần mềm ko ai crack đc quá pro rồi đấy :)

thế bạn nghĩ người ta đi crack cái phần mềm của bạn viết ra ah, phần lớn các phần mềm crack là phần mềm của các công ty phần mềm nổi tiếng thế giớ chứ mấy cái phầm mềm quản lý nhân sự, tiền lương, kho bla bla của việt nam ai mà thèm crack

mình dùng win bản quyền ,còn ảnh hiếm khi mình dùng photoshop toàn crack

bạn lập 1 topic hỏi xem trên mmo này bao nhiêu người dùng win bản quyền bao nhiêu người dùng crack =))
trừ những bạn mua máy có key bản quyền sẵn hầu như toàn crack mà dùng đa số là PC :)
cái gì cũng có 2 mặt của nó cả .

mình dùng win bản quyền ,còn ảnh hiếm khi mình dùng photoshop toàn dùng paint cài sẵn trong win ^ ^

ngay từ khi biết dung máy đã mua win bản quyền hay là bây giờ vẫn còn win crack mà chém đại

bạn tuyên chiến với cả crack là tự tìm cái phiền cho bạn thôi, thứ nhất crack đơn giản hơn là ngồi làm game và tốn ít thời gian hơn, thứ 2 bọn nó crack có bỏ công bỏ sức gì đâu và ngược lại làm game thì phải mệt mỏi tốn công sức có khi là tiền bạc, và hơn nữa crack ko phải toàn pro IT nhưng toàn pro crack cả, bạn nhấm bạn có khả năng làm cho game bạn ko ai bẻ khóa đc thì hãy tuyên chiến nhé .
tớ bức xức lắm

hôm nọ xem trên Tivi Thây Nga nó áp dụng mà nhìn lại nước mình mà bức xúc

muốn bày tỏ ý kiến hy vọng mình phạt nặng bọn đấy vào haizzz

window chủ theart đang dùng là bỏ tiền ra mua bản quyền hả ?

mình nghĩ là bản quyền kèm theo khi mua máy thôi, y như máy mình đang dùng bản quyền nè nhưng nếu có lỗi hay gì win ra đi thì cứ crack mà dùng :p

Announcements

Forum statistics

Threads
420,865
172,939
Latest member
DeEtte

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back