Bitcoin BTC sắp lên VTV trong vài phút nữa

:D LR, PP, EGo, PZ.... thì có thể bị siết chặt chứ BTC thì ko nhé. Ko nghe tụi tivi nó nói à... chừng nào sập internet thì chừng đó mới sập BTC.
:D có lẽ 1 tuần tới đây sẽ khó bán BTC ( do tâm lý bầy đàn)
:D Qua tết BTC lên 1000$/1BTC thì sẽ lại có làn sóng mới

:p ko mua bán ở việt nam thì ta mua bán ở nước ngoài.... exchange BTC ra paypal và rút zia
BTC nó âm thầm lên 813 rồi nhé.

:D Nói túm lại là thế này:

:) các chính phủ ko chấp nhận đồng bitcoin ( sợ nếu nó phát triển thành đồng tiền thực thì ko thu thuế được )
:) Nguy cơ chảy ngoại tệ ra nước ngoài là rất cao ( dân đen ít tiền làm gì có tiền mua nhìu, mấy đại gia, các quan chức tham nhũng rửa tiền là đây)
:) Vtv lên hàng rùi dìm hàng ( chưa biết ý đồ sâu xa là gì.... ???)
:) kết luận: chuẩn bị bán nhà gom bitcoin khi giá dow ( chắc hiếm trước tết đến giờ đã đi vào ổn định giá trị bitcoin)
lo xa đúng thôi bạn, nhưng chẳng phải là chấp nhận hay ko, vì $ ảo có cái nào là đc chấp nhận đâu trừ các dạng tiền giống PP with đc vì nó là 1 bank hẳng hoai, còn lại ứ có, BTC nó giống 1 cái bong bóng lên xuống quá thất thường, và ko có 1 giá trị nào nhất định, ko có 1 Công ty hay cơ quan tài chính nào Đứng cả nên nó hoàn toàn giá trị = 0 nếu các EX ko còn nữa thì xem như nó chẳng có giá trị gì.

:D em ko biết giá chính xác mới ra là bao nhiêu chỉ cập nhâp giá lúc coinbase ra đời là 10$
còn bác @huyforex1 chém gió.... Giả sữ giá mới ra là 1$ thì.... 500k tính ra cũng chỉ có 25BTC làm gì 5000 BTC như bác í nói
giá mới ra em nó thời MMo bắt đầu biết đến nó giá nó 1$ BTC==>10==>20$, và sau đó bong bóng nổ nhảy lên mấy trăm $ và giờ là giao động 500->1k$

Chết cha. Trên VTV nó bảo thằng cha Candylop là 1 tên chém gió Bitcoin, mọi người nên nghe theo hắn.:p

o_O có chém ko đó, nhớ giá 1 BTC- 10$ mà khi mới ra mà
Chém gì bác, em cày BTC bằng VGA lên có những thời điểm ở năm 2011 nó lên cao nhất là tầm 40$ 1 BTC bác à.:(

giá mới ra em nó thời MMo bắt đầu biết đến nó giá nó 1$ BTC==>10==>20$, và sau đó bong bóng nổ nhảy lên mấy trăm $ và giờ là giao động 500->1k$
Bác nhầm to đó bác à, khi mới ra chỉ cần 25$ là bác mua được tầm 5000 BTC rồi, ko hề chém tí gì đâu bác,:(

Ủa mà sao nó ko đả động gì tới dogecoin, yacoin nhỉ. Cái đó anh em ta cày mà sao ko đả động gì là sao vậy. Ngày mai anh em ta kiện nó đi.

lo xa đúng thôi bạn, nhưng chẳng phải là chấp nhận hay ko, vì $ ảo có cái nào là đc chấp nhận đâu trừ các dạng tiền giống PP with đc vì nó là 1 bank hẳng hoai, còn lại ứ có, BTC nó giống 1 cái bong bóng lên xuống quá thất thường, và ko có 1 giá trị nào nhất định, ko có 1 Công ty hay cơ quan tài chính nào Đứng cả nên nó hoàn toàn giá trị = 0 nếu các EX ko còn nữa thì xem như nó chẳng có giá trị gì.
:D sai.......đừng nghĩ cái trước mắt.... PP có thể sập ( rửa tiền như LR) nhưng BTC thì ko ( sập internet đi).... Còn giá trị..... ko phải dựa vào các ex mà hãy dựa vào sự tiện dụng và an toàn của nó...... Ví dụ: người nhà ở Mỹ gửi 1000$ về việt nam thì phải tốn phí + thời gian
trong khi nếu gửi 1 BTC về nhanh gọn lẹ ko tốn phí nào nhé ( các chính phủ thất thu thuế và sợ bị rữa tiền mà ko kiểm soát được)

nhân tiện đây, các pro chỉ mình các cách đào btc với !!! :) cảm ơn nhiều (inbox hoặc yh cũng dc hjhj )

Bác nhầm to đó bác à, khi mới ra chỉ cần 25$ là bác mua được tầm 5000 BTC rồi, ko hề chém tí gì đâu bác,:(

:D thế giờ xem tivi cảm tưởng bác thế nào ?????

:D sai.......đừng nghĩ cái trước mắt.... PP có thể sập ( rửa tiền như LR) nhưng BTC thì ko ( sập internet đi).... Còn giá trị..... ko phải dựa vào các ex mà hãy dựa vào sự tiện dụng và an toàn của nó...... Ví dụ: người nhà ở Mỹ gửi 1000$ về việt nam thì phải tốn phí + thời gian
trong khi nếu gửi 1 BTC về nhanh gọn lẹ ko tốn phí nào nhé ( các chính phủ thất thu thuế và sợ bị rữa tiền mà ko kiểm soát được)
Đằng sau nó là 1 vấn đề khác mà hầu hết các chính phủ đều nhận thấy mà ngại nói ra. Đó là vấn đề chính trị và nợ công. Mỗi khi các cường quốc lớn thông qua được bitcoin nói riêng thì crypto coin nói chung sẽ giải quyết vấn đề nợ công trong vòng 1 nốt nhạc. Lúc đó vấn đề giải quyết nợ nần với con chủ nợ lớn nhất thế giới là Trung Quốc trở thành dễ dàng hơn hết.

Cryptocurrency không đơn giản là vấn đề thuế má, thông qua hay không thông qua như mọi lời thông báo bên ngoài đâu. Mình nghĩ hầu hết các quốc gia đều đã có bước chuẩn bị.

Đằng sau nó là 1 vấn đề khác mà hầu hết các chính phủ đều nhận thấy mà ngại nói ra. Đó là vấn đề chính trị và nợ công. Mỗi khi các cường quốc lớn thông qua được bitcoin nói riêng thì crypto coin nói chung sẽ giải quyết vấn đề nợ công trong vòng 1 nốt nhạc. Lúc đó vấn đề giải quyết nợ nần với con chủ nợ lớn nhất thế giới là Trung Quốc trở thành dễ dàng hơn hết.

Cryptocurrency không đơn giản là vấn đề thuế má, thông qua hay không thông qua như mọi lời thông báo bên ngoài đâu. Mình nghĩ hầu hết các quốc gia đều đã có bước chuẩn bị.
Bạn này nói chuẩn nè, mình bảo đảm BTC có đào hết 21triệu đồng tiền thì sẽ có một hình thức khác thay thế thôi, còn thằng cờ hó Trung quốc ko bao giờ tại thời điểm này nó chấp nhận BTC vì như thế ko khác nào nó tự thanh toán nợ cho các con nợ của nó mà éo nhận được xu nào, Mỹ nó chấp nhận BTC cũng là một bước đi mang tính chiến lược của nó, nếu Tung Của mà chấp nhận thì coi như xong :)

:D em ko biết giá chính xác mới ra là bao nhiêu chỉ cập nhâp giá lúc coinbase ra đời là 10$
còn bác @huyforex1 chém gió.... Giả sữ giá mới ra là 1$ thì.... 500k tính ra cũng chỉ có 25BTC làm gì 5000 BTC như bác í nói

lúc nó ra năm 2009 giá siêu bèo nhé. ko biết chính xác lúc mới ra là bao nhiêu nhưng cũng trong 2009 bọn nước ngoài mua 50$ được 10000 BTC nhé. thằng faucet mà cậu làm tut cũng mua 10000 btc với giá 50$ phát miễn phí cho mọi người qua sdt đấy.
dm, đầu tư 1 củ, 4 năm sau có 200 tỉ. nhưng đừng tiếc làm gì, biết trước thì cả nước giàu rồi. :D

dư trong quý đầu của năm thì BTC sẽ giảm.... (theo tâm lý số đông ùa theo)
Không đúng, hoàn toàn không đúng. Các bác có BTC chưa nên bán vào lúc này, càng không nên nhắm vào coin rác vì sẽ chập mỏ thôi. Như cách đây 10 ngày mình đã có đề cập ở 1 topic khác là có xiền cứ đầu cơ vào PPC và LTC đi. Hiện tại đã chứng minh PPC lúc đề cập chí 0.0018 giờ nó lên 0.0091 (sáng nay) rồi. Cái này hoàn toàn có cơ sở để nhìn nhận và lý luận.

:D chắc chắn có 1 vài thành viên trong ban kinh tế vtv sẽ luốt qua diễn đàn mmo4me này và BKAV cũng có... Xin được phỏng vấn tí nhé.....

:rolleyes: phóng viên con heo: xin hỏi anh tại sao anh bảo ko nên lao đầu vào Bitcoin
:( Phó chém BKAV: chứ tụi mày giao dịch BTC lỡ công an hỏi truy xuất nguồn gốc giao dịch sao tụi tao biết mà tư vấn ( đói sao)

:rolleyes: phóng viên con heo: tại sao Vtv lên chương trình này để dìm hàng Bitcoin
:D Ban kinh tế Vtv: lúc nó lên giá 1,200$ , ban kinh tế có làm chuyên mục tại bản tin tài chính kinh doanh vào giửa trung tuần tháng 12..... Lãnh đạo mua nhìu giờ lỗ quá nên băm nó

:D thế giờ xem tivi cảm tưởng bác thế nào ?????
Ko phải đợi đến lúc này em mới có cảm tưởng, mà thực tế khi biết một người Thụy sỹ khi ngâm cứu về BTC năm 2009 đã bõ ra số tiền 35$ để mua BTC rồi ông ta quên đi và đến giờ khi thấy đài báo nói nhiều về nó, ông ta chợt nhớ và đã cố gắng tìm lại mật khẩu để giờ đây ông ta đã là triệu phú đô la em mới thấm hết câu nói giàu nghèo có số, và đến giờ em vẫn chỉ là thằng công nhân :( em thực sự xót xa và buồn vô cùng

Ko phải đợi đến lúc này em mới có cảm tưởng, mà thực tế khi biết một người Thụy sỹ khi ngâm cứu về BTC năm 2009 đã bõ ra số tiền 35$ để mua BTC rồi ông ta quên đi và đến giờ khi thấy đài báo nói nhiều về nó, ông ta chợt nhớ và đã cố gắng tìm lại mật khẩu để giờ đây ông ta đã là triệu phú đô la em mới thấm hết câu nói giàu nghèo có số, và đến giờ em vẫn chỉ là thằng công nhân :( em thực sự xót xa và buồn vô cùng
:D ngày xưa khi coinbase nó bonus 0.1BTC. Em tạo hơn 20 cái ví... Cứ chui vào net là xin số điện thoại vài thằng trong net để confirm......:) bẳng đi 1 thời gian ko để ý đến khi BTC tăng giá:p ngồi lục mãi mới được 7 account..... Các acc khác do lâu ngày nên bị tụi yahoo nó khóa acc nên mò hoài ko ra....

Announcements

Forum statistics

Threads
420,870
172,944
Latest member
DauTuTaiChinh5

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back